Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkurugenzi Mkuu wa Bandari asimamishwa kazi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PigaKuraYako, Aug 23, 2012.

  1. P

    PigaKuraYako Member

    #1
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waziri wa Uchukuzi Tanzania Dk. Harisson Mwakyembe amemsimamisha kazi Mkurugenzi Mkuu wa TPA Ephrahim Mgawe pamoja na wasaidizi wake wawili.

    SOURCE: East Africa TV

    Kwa Maelezo zaidi:-

     
  2. K

    Kiduku JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 481
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nimesikia hizo tetesi hata mimi
     
  3. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,542
    Likes Received: 6,149
    Trophy Points: 280
    This step was long overdue, baada ya Omar Nundu kuyaanika yale maroroso ya upanuzi wa bandari yaliyokuwa yakifanywa na Mfutakamba, kulikopelekea Nundu kupigwa chini, tulisema humu kuwa Mgawe sio salama na hata bodi ya TPA itavunjiliwa mbali soon!.

    Ile kampuni yao tegemeo ya CCCC ya Uchina, iko kwenye black book ya WB kwa makampuni yanayoshinda tenda kwa rushwa!.
     
  4. Utamaduni

    Utamaduni JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 1,050
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Ni kweli, sio tetesi, wana siku 14 wanafanyiwa uchunguzi kutokana na ufisadi uliokithiri TPA.

    Ni Ephraim Mgawe - DG
    Casian Ngamilo - PMCapt. Masalu

    Hii tumeipata kwenye port meeting leo

    Wacha waende, wanatusababishia hasara sana hii nchi, meli zinashindwa kufika tanzania sababu ya ufisadi wao . waende wana kwenda, am so happy kwa kuwa imenikera sana kila siku japo kazi nafanya.
     
  5. ODM

    ODM Member

    #5
    Aug 23, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Muda si mrefu Mkurugenzi Mkuu wa Bandari Bw. Mgawe na wakurugenzi wengine watatu pamoja na Meneja wa Bandari ya Dar Es Salaam Bwana Cassian Ngamillo wamesimamishwa kazi na waziri wa Uchukuzi Mheshimiwa Mwakyembe.

    Inasemekana, kama kawaida yake amewasimamisha vigogo hao mbele ya kikao cha wafanyakazi kilichofanyika leo muda si mrefu..

    Source: Mfanyakazi wa TPA aliyekuwa kwenye kikao.

    More updates to follow, stay tuned.
     
  6. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #6
    Aug 23, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nini kilichasababisha?
     
  7. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Waziri wa Uchukuzi Dkt. Harisson Mwakyembe amemsimamisha kazi Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari-TPA-Ndugu Ephrahim Mgawe pamoja na wasaidizi wake wawili ili kupisha uchunguzi wa tuhuma zinazowakabili.

    Wengine waliosimamishwa ni Meneja wa Mafuta ya Ndege Kurasini, Meneja wa JET na Meneja wa Oil Terminal kutokana na tuhuma za kupotea kwa mafuta na kuidanganya serikali kuhusu mafuta masafi na machafu.

    Kutokana na kuwasimamisha kazi Wakurugenzi hao Dkt. Harisson Mwakyembe amemteua Injinia Madeni Kipange kukaimu nafasi ya Mkurugenzi Mkuu wa TPA.

    Kufuatia tuhuma hizo zinazofanywa Bandarini Dkt. Mwakyembe ameunda Tume wa ya watu saba kufanya uchunguzi kwa wiki mbili na kumpelekea taarifa ofisini kwake ili kubaini ukweli wa tuhuma hizo zikiwemo za wizi.

    Pia ameagiaza kufikia Septemba Mosi mwaka huu malipo yote yafanyike benki ili kuondoa rushwa na wizi unaofanyika ndani ya Mamlaka hiyo.

    Waziri Mwakyembe anachukua hatua hizo kutokana na wadau wengi sasa hawaitumii Bandari ya Dar es salaam kupitisha mizigo yao kutokana na kutokuwa na imani na watumishi wake kitu kinachoifanya serikali kukosa mapato.

    Pia ameagiza kusimamishwa mara moja kwa Kampuni ya Singilimo ambayo inajihusisha na kazi ya kubeba mafuta machafu na badala yake itafutwe Kampuni nyingine.
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Mwakyembe ebu gusa na wale wanaochomoa vitu vyetu kwenye magari ni aibu na fedhaha watz wote tunaonekana wadokozi kwa ajili ya washenzi wachache
    I know you can
     
  9. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #9
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,688
    Trophy Points: 280
    Mkuu inasemekana ni utendaji mbovu wa Bandari pamoja na ufisadi wa kujigawia tenda mbalimbali.
     
  10. S

    SURA SIO SOHO Member

    #10
    Aug 23, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Waziri wa uchukuzi amemsimamisha mkurugenzi mkuu wa Bandari-TPA NDG Ephraim Mgawe pamoja na wasaidizi wake wawili kwa tuhuma mbalimbali zinazowakabili... wengine waliosimamishwa kazi ni meneja wa mafuta ya ndege kurasini,meneja wa JET NA meneja wa OIL TERMINAL Kutokana na kosa la kupotea mafuta na kuidanganya serikali mafuta safi na machafu...mwakyemebe amemteua inginia Madeni Kipange kukaimu nafasi ya mkurugenzi mkuu---

    My take> Jembe linaendelea kusafisha taasisi zilizo chini ya waizara ya Uchukuzi.
     
  11. m

    mwabakuki JF-Expert Member

    #11
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kamsimamisha pia Port Manager dar. kwa ujumla waliosimamishwa ni wanane pamoja na DG
     
  12. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #12
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,735
    Likes Received: 4,595
    Trophy Points: 280
  13. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Mgawe mie nilisema tangu Kikwete alipomteua kwamba si mtu wa kuiweza ile kazi.

    Basically tatizo limeanza na uteuzi wa Kikwete.
     
  14. z

    zamlock JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    huyu jamaa mgawe ana nyumba zaidi ya 20 mjini
     
  15. F

    FJM JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Bado board ya TPA!
     
  16. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,688
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo naye asimamishwe siyo?
     
  17. tomoko

    tomoko Senior Member

    #17
    Aug 23, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    watafukuza wengi hadi 2015!!
     
  18. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #18
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ..Hivi kuwasimamisha hawa Wakurugenzi Wakuu ni solution?!!, ATCL nako lilifanyika hili mwisho wa siku shirika limesimamisha safari za ndege zake..
     
  19. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #19
    Aug 23, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Akimaliza wizara hiyo ahamishiwe wizara ingine akasafishe kabla hawajamuweka speed governor.lol
     
  20. l

    lugano5 JF-Expert Member

    #20
    Aug 23, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 4,342
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    inabidi asiingiliwe ili afanye kazi ya kuisafisha hyo wizara kwa manufaa ya taifa
     
Loading...