Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkoa wa DSM Kugawanywa na Kuunda Mkoa wa (Ilala +Kisarawe -HQ) na Dar Es Salaam

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Superman, May 23, 2009.

  1. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nimesikia Tetesi kuwa Mkoa wa Dar Es Salaam utagawanywa sehemu mbili ili kurahisisha utawala na kuleta ufanisi.

    • Kutakuwa na Mkoa wa Dar Es Salaam bila Wilaya ya Ilala.

    • Kutakuwa na Mkoa wa Ilala ambao utakuwa na Wilaya ya Ilala na Kisarawe huku Kisarawe ikiwa makao makuu ya Mkoa.

    Mwenye taarifa zaidi tunaomba atupatie.


    Sasa hivi kuna viwanja vingi sana vya serikali vimepimwa na vinaendelea kutolewa huko KISARAWE na wadau wanavichukua kwa kasi ya ajabu. Taarifa za Uhakika ni kuwa kuna Viwanja vya LOW DENSITY - TZS 1.0 Million; MEDIUM DENSITY - TZS 800,000 na LOW DENSITY - TZS 500,000.

    Habari Ndo Hiyo!

     
  2. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkoa wa Njombe, Mkoa wa Ilala, watu wanabunifu wa njia za kupata ulaji. Langu jicho.
     
  3. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu, jitahidi walau upate kiwanja. Vya low density vimetulia. Kisarawe kumetulia na Road Traffic Flow yake ni nzuri kuliko ya Mbezi/Tegeta Road.

    Ya utawala, hayo ngoja tuwaachie wenyewe maana bado ni tetesi tu.
     
  4. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2009
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    jicho... ndio ushapewa habari and u can say is 'lako jicho?' lol
     
  5. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2009
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 685
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    MKuu hii ni habari njema sana,tafadhali unaweza kutumatia maelezo zaidi namna ya kuvipata hivyo viwanja? unajua sio sio lazima tubanane katikati ya mji,kama sisi vijana huko Kisarawe kuna tufaa zana. More details
     
  6. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    Mkuu maybe ni Temeke + Kisarawe na makao makuu yawe Kisarawe but not Ilala. Unajua kuwa City Centre ipo Wilaya ya Ilala? Haiwezi kuja akilini kwamba wakazi au wafanyabiashara wa city centre wawe wanawajibika Kisarawe. Hapana
     
  7. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #7
    May 23, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Josm;

    Nenda Kisarawe Ofisi ya Ardhi ya Wilaya siku yoyote ya Kazi. Kujaza Form ni TZS 5000 tu. Ukiwa na Pesa ya Kiwanja unalipia hapo hapo na unapewa Kiwanja.
     
  8. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #8
    May 23, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu Mimi sina uhakika kwani bado ni tetesi. Ila kama ni kweli Kijiografia bado ni sawa. Angalia ramani ni wilaya ya Ilala tu inapakana na Kisarawe:
    [​IMG]
     

    Attached Files:

  9. O

    Orkesumet Member

    #9
    May 23, 2009
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 74
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nafikiri kuna haja ya kuangalia jinsi mikoa ilivyotengwa. Trend hii kama ni kweli basi hali ni mbaya. Kama kuna nia ya dhati basi ni vyema kuangalia upya baadhi ya mikoa mfano Mwanza, Mbeya, Iringa, Morogoro na Pwani ikaangaliwa upya!
     
  10. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #10
    May 23, 2009
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 685
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu ubarikiwe sana,habari kama hizi ni nzuri sana zina tufaa wapenda maendeleo.
     
  11. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #11
    May 23, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    sawa Mkuu lakini kama hizi tetesi ni za kweli, naona watakuwa wanachemsha. Yaani Mtu akitoka Kinondoni atakuwa anaingia Mkoa mwingine ndo aende Temeke. Pia kutakuwa na mkorogano mkubwa sana hasa maeneo ya posta, ferry na Ikulu. Katika hali hiyo Ikulu itakuwa Mkoa wa Kisarawe/Ilala na Mkuu wa Mkoa ataishi Kisarawe.

    Kama watakuwa wanaamua hivyo, lengo lao ni Dar kuto loose Bandari, Uwanja wa ndege, National stadium na Kigamboni. Otherwise location ya Temeke ndiyo ipo strategic kwa kuungana na Kisarawe.
     
  12. M

    Masatu JF-Expert Member

    #12
    May 23, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mmh haya! tusubiri mkoa wa Bagamoyo naona mikoa ina ota kama uyoga sasa....
     
  13. M

    Malila JF-Expert Member

    #13
    May 23, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Mzee mkoa wa bagamoyo tayari,angalia, nyumba za watumishi kajenga magufuli na akaziita za nhc zipo Chalinze njia ya kwenda moro, ni ghorofa,hamna wakaaji na sasa wanakaa popo, bandari ya bagamoyo inajengwa na kupanuliwa (wairan juzi wamesema watasaidia), uwanja mkubwa wa ndege unajengwa bagamoyo(je unakumbuka enzi za KIA na Arusha awamu ya tatu). hizo ndo dalili zenyewe.
     
  14. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #14
    May 23, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nziku;

    Nchi hii miundombinu yetu bado haijakaa vizuri kabisa.

    Unajua Kisarawe pia iko Mkoa wa Pwani ambayo makao yake Makuu ni Kibaha. Cha ajabu huwezi kwenda Kibaha bila kupita DSM kwa kuwa njia ya kuunganisha Kisarawe na Kibaha ndo hivyo tena.

    Kuna watu Wanafanya Kazi Kibaha wengi sana wanaishi DSM, hali kadhalika wengi wanaofanya kazi Kisarawe wanaishi DSM including Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe.

    Kazi Kweli Kweli
     
  15. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #15
    May 23, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nasikia Pia ile barabara ya Kuunganisha Bagamoyo na Tanga nayo itajengwa soon.
     
  16. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2009
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,610
    Likes Received: 1,929
    Trophy Points: 280
    JK anataka kuongeza ajira ,nafikiri hiyo ni mbinu nzuri ametumia
     
  17. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #17
    May 24, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,588
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Bila ya kusahau wilaya mpya ya Mbezi ambayo makao yake makuu yatakuwa Luguruni... Wilaya hii mpya itajumuisha Kimara,Mbezi,Luguruni,Kiluvya,Goba,Wazo,Tegeta,Boko na Bunju
     
  18. SOARES

    SOARES Member

    #18
    May 24, 2009
    Joined: Jul 6, 2007
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nadhani Superman angeliweka hivi, "Tarafa ya Ukonga iliyopo Wilaya ya Ilala kuunganishwa na Kisarawe", badala ya kusema Wilaya ya Ilala. Hii itatatua mkanganyiko wa City centre kuhamishiwa Kisarawe.
     
  19. SOARES

    SOARES Member

    #19
    May 24, 2009
    Joined: Jul 6, 2007
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    He, huku Chalinze Segera hadi Tanga, double Roads na Bagamoyo Tanga barabara, Hee Wagosi wanasafiri sana eeh.
     
  20. SOARES

    SOARES Member

    #20
    May 24, 2009
    Joined: Jul 6, 2007
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Josm kumbuka kuna kambi ya Jeshi huko, ya Mbagala yanatosha
     
Loading...