Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mke wa JK akumbana na mauzauza

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MziziMkavu, Oct 22, 2009.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,540
    Likes Received: 2,807
    Trophy Points: 280
    22nd October 2009

    [​IMG]
    Mke wa Rais, Mama Salma Kikwete

    Mke wa Rais, Mama Salma Kikwete, amejikuta akikumbana na mauzauza ya aina yake katika ziara yake ndani ya wilaya ya Ulanga mkoani Morogoro baada ya wananchi kibao kuzomea mfululizo, kisa kikiwa ni kumpinga mbunge wa jimbo lao la Ulanga Magharibi, Dk. Juma Ngasongwa.

    Mauzauza hayo ya zomeazomea kwa mbunge (Ngasongwa), mbele ya mke wa Rais, yalitokea jana wilayani humo, ikiwa ni mara tu baada ya wananchi kutajiwa jina la Dk. Ngasongwa.

    Kwa ujumla, sakata lenyewe ambalo aibu yake ilizidi maradufu baada ya wanafunzi kibao wa shule za sekondari kuungana na watu wazima katika kuzomea lilikuwa hivi:

    Kwanza, Mama Salma na msafara wake waliwasili katika Tarafa ya Malinyi kwa ajili ya kuendelea na ziara yake ya kukagua na kuhamasisha shughuli mbalimbali za maendeleo ya wanawake wilayani Ulanga.

    Kama kawaida yake, Mama Salma alipokewa kwa furaha, chereko na na watu kibao waliofurika kumshuhudia wakati akiendelea na shughuli zake, ikiwa ni pamoja na kugawa misaada ya vifaa vya afya katika kituo cha Afya cha Mtimbira ambacho hutoa huduma kwa wajawazito.

    Wakati wa hafla ya kukabidhi vifaa hivyo vya afya kwa kituo cha Mtimbira, ndipo mauzauza yalipotokea, mara tu baada ya Mkuu wa Wilaya ya Ulanga,
    Dk. Rajabu Rutengwe kumtambulisha Ngasongwa.

    Mkuu wa Wilaya alipolitaja tu jina la Ngasongwa, umati wa watu uliokuwepo ukalipuka ghafla kwa kelele za kuzomea bila kukoma, huku wengine wakipiga miluzi ya kebehi.

    Hata hivyo, mbunge huyo hakuwepo kwenye hafla hiyo huku taarifa nyingine zikidai kuwa machale yalishamcheza kitambo, kwani awali alionekana akishiriki mapokezi ya Mama Salma na kuongozana naye hadi katika tarafa hiyo.

    Baadaye tena, wakati Mkuu wa Wilaya akisoma taarifa ya maendeleo wilayani humo na kumtaja Ngasongwa, wananchi walilipuka tena na kuzomea kwa jazba, huku wakipinga hatua ya kutajwa tajwa kwa mbunge huyo waliyedai hana msaada wowote kwao.

    Hali hiyo ilielekea kuvuruga utaratibu na kumfanya Mama Salma aingilie kati na kumfanya Mkuu wa Wilaya aseme 'Mtimbila oyeee...!'.

    Mkuu wa Mkoa wa Morogoro, Issa Machibya, pia alishangazwa na wananchi hao ambao walizomea kwa nguvu pale naye alipolitaja jina la Ngasongwa.

    "Hana msaada kwetu... hayupo pamoja nasi na siku zote hujitokeza pale viongozi mbalimbali wanapofanya ziara zao huku, wakiondoka naye haonekani... nadhani ndio maana watu wanazomea kila wanaposikia jina lake," akasema mmoja wa wananchi waliokuwepo kwenye hafla hiyo.

    Kama hiyo haitoshi, tukio kama hilo pia lilijitokeza tena katika Shule ya Sekondari Kipingo wakati Mama Salma alipotembela na kugawa zawadi ya jezi kwa moja kati ya shule nane ambazo wanafunzi wake walikusanyika hapo (Sekondari ya Kipingu) kwa ajili yake.

    Mama Salma alikutana na mauzauza hayo pale alipowaambia wanafunzi wa shule zote nane ambao walikusanyika kwa ajili yake kuwa hakutegemea kama angekutana na shule zote, hivyo akaahidi kukabidhi jezi nyingine kwa mbunge wao.

    Dk. Ngasongwa au Mkuu wa Wilaya ili waliokosa nao wapate jezi hizo.
    Wanafunzi hao ambao idadi yao ilizidi 500, bila kuchelewa, nao wakazomea kwa nguvu pindi alipotajwa Ngasongwa ambaye kwa wakati huo alikuwepo jukwaani.

    Wanafunzi hao walizomea baada ya Mama Salma kusema zawadi nyingine za shule saba, atamkabidhi yeye (Ngasongwa).

    Hata hivyo wanafunzi hao walikataa zawadi zao asipewe mbunge na badala yake ampatie Mkuu wa Wilaya (Dk. Lutengwe) ili awafikishie.

    Ili kuua soo, Mama Salma aliingilia kati na kutumia busara, akisema kuwa atampatia seti mbili za jezi Dk. Ngasongwa ili azigawe kwa baadhi ya shule na nyingine atampa Mkuu wa Wilaya kama walivyotaka wanafunzi hao.


    CHANZO: ALASIRI
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    huko ulanga kazi wanayo mwaka huu..PREZIDA alikuwa huko august,Mizengo Pinda Peter Kayanza alikuwa huko last week ,now mama mwenye kaya..hahaaaaaa
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Yup...ni kawaidamtu kuvuna anachokipanda!
    Huyu bwana anaonyesha kwamba kwanza hawatembelei wananchi wake, na anaahidi ahadi za uwongo.

    Lakini pia huyu mtu ni wa siku nyingi, bila shaka umakini wake umeshapungua kwa kasi kubwa , kiasikwamba wanaona wazi kwamba hawafai tena!
    Asome ishara za nyakati huyu!
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    tatizo huyu ni mwizi sana wa kura hata kama iweje lazima atatangazwa mshindi..it is true kuwa wananchi hawamtaki kabisaaaaaa
     
  5. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    JamiiForums Oyeeeeeeeee!
     
  6. i

    inawezekana Member

    #6
    Oct 22, 2009
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi kweli kweli, dalili ya mvua ni mawingu tayari kibano kimemgeukia atafute dili jingine
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Changia basi kidogo JF wewe wasiliana na Maxence Melo, Mkono mtupu haulambwi...
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    hahaaa mkuu upo..jana tumechapa mtu magoli ya adabu..hahaaaa
     
  9. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    sasa mauzauza ni kwa first lady au kwa Ngasongwa?
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ilikuwa raha tupu....kwa kweli...Huko Mtimbira Ngasongwa ahesabu maumivu 2010
     
  11. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mkuu tangu upande ngazi na kuwa premium member habari zako zimekuwa nyingi humu ndani!

    Nilishawahi pitia mfumo mzima wa kulipa ila nikaona mambo ya matumizi ya visa card na mambo mengine kidogo sikupenda maana sasa ni kuanza kuji-expose wakati my privacy is of paramount importance!
     
  12. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Si hivyo mazee kuna njia mbadala wewe mwandikie tu invisible PM, hakuna anayetaka kudisclose ID yake....kama uko bongo unanunua sim card nakutuma vocha ukimaliza unaiweka kwenye dustibin...unakuwa umeisha changia JF badala ya kusema oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
     
  13. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hahaha!

    Well said!Wii follow your advise!
     
  14. Amigo

    Amigo Senior Member

    #14
    Oct 22, 2009
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    "What you want is what you see" aliyataka mwenye wewe unaomba kura uwatumikie wananchi halafu huwajibiki, wanafikili wananchi watakua wanawangalia tu lazima wananchi waonyeshe hasira zao wamechoka sasa.
     
  15. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #15
    Oct 22, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Hivi vijimambo tu, mauzauza yako Ikulu na Bagamoyo.
     
  16. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #16
    Oct 22, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    mambo ya wabunge kuishi Dar, kusahau majimbo yao...na kwenda majimboni mwao kutafuta kula tuu, tena wengine hata uwaziri ambao ndio unakuwa kisingizio hawana...basi tu
     
  17. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #17
    Oct 22, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Wote wanapima upepo mwaka 2010 ni maeneo mengi watashangaa hakika .Chadema wazidi kujiweka sawa tu .CCM wanapima upepo ndiyo maana unaona harakati zote . Au kuna madini huko nini maana inawezekana wanatafuta namna ya kuwahamisha wana Ulanga ?Maana bwana wawekezanji ndiyo wenyewe
     
  18. FDR.Jr

    FDR.Jr JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2009
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 1,264
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    haikuanza leo hiyo hali huko mtimbira, 1995-2000-2005 ni mtimbira na baadhi ya watoto wanaoota utukufu, mwandishi afanye home work yake vizuri ili jamii ifahamu kwanini mtimbira na wanafunzi na ni kwanini kila unapokaribia uchaguzi!!!??

    Ahadi wakuu ni za ccm, na ni wajibu wa ccm kutetea mafanikio yao na kukiri makosa yao kwa pamoja.

    Big up mama salma, jk, pinda.

    Todate they need ngasongwa kwani waliojitokeza kama yassin njayagha, ngonyani na wengine hawana majibu ya haraka na yenye maono juu ya matatizo ya ulanga west ukilinganisha na huyu alhaj ngasongwa.

    Kazi ipo 2010 lakini si ngumu kama mnavyodhani sasa.

    Mwandishi arudi kule na kuifanya home work yake vizuri wakati hawa wakuu hawapo ziarani, ninaamini tunalo la kujifunza katika siasa za ulanga in general. Ilianza kabla ya uhuru na imeendelea kuwa hivyo baada ya uhuru.

    kilimo kwanza wananchi.
     
  19. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #19
    Oct 23, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    They have nothing to change, tumechoka na mauzauza ya kipuuzi. tena wawe makini na mawe this time watatupiwa, ulinzi kwa nchi hii ni mdogo sana.
     
  20. FDR.Jr

    FDR.Jr JF-Expert Member

    #20
    Oct 23, 2009
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 1,264
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hahahaaaa, hahahaaaaaaaaaa Lunyungu, kazi ipo Muraa

    Tatizo ni vijisenti vya kukodisha wazomeaji ili kuhalalisha agenda yao ndani ya Ze-comedy 2 weeks ago,

    Waliandaa mashabiki wao pale mtimbira na wanafunzi wameanza kuhusishwa na mkakti wa kummaliza Ngasongwa katika uso wa wakuu wa nchi, walishindwa kwa Shein na Jk ila timing imekubali kwa Mama Salma ingawaje naye amewastikia maana familia ya JK imeanza kuhusihwa na waliojitokeza sasa Mama alienda kwa shughuli zake na pia kuuona ukweli huo.

    Tunataka maendeleo na si umri wala sura ya mtu wakuu.

    Kilimo kwanza wakuu
     
Loading...