Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mke/Mme wa Mjomba/Shangazi

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by IshaLubuva, Mar 25, 2010.

  1. I

    IshaLubuva JF-Expert Member

    #1
    Mar 25, 2010
    Joined: Dec 4, 2008
    Messages: 243
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Waswahili hebu nijuzeni kwenye hili; Mke/Mme wa Mjomba/Shangazi wangu/yangu ni mwite nani?. Je ni sahihi kumwita Shaangazi/Mjomba?.

    Karibuni nguli wa kiswahili kwa mjadala.
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    eti anaitwa mkaza mjomba, huyo ni mme wa shangazi yako hahahahaha
     
  3. I

    IshaLubuva JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2010
    Joined: Dec 4, 2008
    Messages: 243
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nimeangalia kwenye Kamusi ya TUKI halimo hilo. Kwani wewe hauna Shangazi Chimunguru?
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    najua kwenye kamusi halipo ila nimeuliza watu tofauti wanataja jina hilo hilo. shangazi nnao wengi tu!
     
  5. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2010
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Baba shangazi=mume wa shangazi.

    Mkaza mjomba=mke wa mjomba.

    Source: eneo nililokulia mimi (mtaani kwetu aka uswazi).
     
  6. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2010
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    ....... Mke wa mjomba anaitwa shangazi........na mume wa shangazi anaitwa mjomba. Makabila mengi tu yanaita hivi, hata kwetu tunatumia majina haya.
     
  7. I

    IshaLubuva JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2010
    Joined: Dec 4, 2008
    Messages: 243
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    .

    Haya ni matumizi ya kimazoea (kama ambavyo tumezoea kuwaita watoto wa Dada zetu Mjomba na nyie kina Pretty mnawaita watoto wa Kaka zenu Shangazi wakati wanatakiwa kuitwa Wapwa/Mpwa) ambayo hata mimi nayafahamu. Kwenye Fasili (definition) Mjomba ni ndugu wa kiume wa Mama mzazi wa ..... na Shangazi ni Dada wa Baba Mzazi wa ....
     
  8. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #8
    Dec 17, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,655
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    kweli kiswahili hakijajitosheleza au kimekufa
    nimeamini sijui kiswahili kabisa
     
  9. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Vile vile tunaweza kutumia Mkwe kwa mke wa Mjomba na Baba kwa mume wa Shangazi. Siamini kuwa Kiswahili hakijitoshelezi kama ilivyodaiwa hapa. Naili waomba wana JF wakumbuke kuwa Kiswahili si kimoja, kama ilivyo kwa lugha nyingi kuu. Kiswahili cha Tanzania sio Kiswahili cha Kongo wala Rwanda au Somalia, kama ilivyo kwa Kiingereza cha London sio sawa na Kiingereza cha Wales, Ireland au Scotland. Inawezekana hata Pwani au Bara watu wa maeneo mbali mbali wakawa wanatafautiana maana ya baadhi ya maneno. Isifikirie kwa mfano, Wazanzibari wote wanazungumza Kiswahili kimoja. Inapotokea matatizo kama haya ni bora kukimbilia kwenye Kiswahili Sanifu na bora zaidi Kamusi ya Maana na Matumizi.
     
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    Dec 18, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,530
    Likes Received: 2,804
    Trophy Points: 280
    Kwangu mimi Mke wa Mjomba ninamwita Mama mjombaau Mkwe ,na mume Wa Shangazi nitamwita Mjomba
     
Loading...