Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkapa vs kikwete

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by pcman, Sep 22, 2010.

  1. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #1
    Sep 22, 2010
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    WanaJF nimeikopi hii mahali, Tafakari, chukua hatua

    KIONGOZI BWM Vs JK
    MWAKA 2000 -2004 Vs 2005-2009

    Unga 460 Vs 1000 = 217%
    Mchele 600 Vs 1200 = 200%
    Sukari 760/kg Vs 1600/kg = 210%
    Mkate 250 Vs 700 = 280%
    Maharagwe 360/kg Vs 1000/kg = 277%
    Mafuta ya taa 450/lt Vs 1050 = 233%
    Mafuta ya uto 178/lt Vs 720/lt = 404%
    Nazi 100 Vs 550 = 550%
    Mchicha/tembele 50 Vs 150 = 300%

    unalipwa 100,000/-kwa mwezi kwa jedwali la hapo juu kila siku lazima
    ununue unga robo 400, mchele nusu 300, uto kibaba 125, mafta taa
    kipimo 300, sabuni nusu kipande 50, sukari robo 400, maharagwe robo
    250, mkaa nusu kisado 300, nauli go & return 500, maji ya kunywa 500,
    hapo ni bachalor kwa siku ni 3,125 mara 30 = 93,750 kwa mwezi. Okay
    kodi kwa mwezi 20,000/- umeme 6000 kwa mwezi =total kwa mwezi ni
    120,000/- je hiyo 20,000/- ziada katoa wapi????? ndo hizo mwisho wa
    siku zina wapeleka jela au kuwanaachishwa kazi. Je maisha bora hapo
    atoe wapi? Na je angekuwa na mtoto wa shule au watoto wawili? hapo
    hajaumwa, hajatembelewa na mgeni akamnunulia soda, hajanunua nguo
    nyingine!!!! Huyu mnaempigia kura hayajui hayo na hatambui kama una
    familia kijijini pia. wao wanatibiwa na serikali, mafuta ya magari
    kwao ni sawa na kumuuliza bibi akupigie story ya sungura. wenzie
    wakitaka ongezo la mshahara wanajadiliwa in 2Hrs jibu tayari ila
    waalimu na wenzao.........! 3 years.

    Yeye huyu JeyKey na hao wapambe wake na hao wanajipendekeza kama
    Shigongo waulizeni watoto zao ni akinani? utaambiwa mbunge, mara yuko
    BOT mara yule wa mwisho yuko ulaya kamtembelea shangazi yake, mara
    yuko busy na tenda ya kusuply komputa Wizarani. Wewe je unae mpigia
    kura tupe wasifu wako hata hao watoto wako na wategemezi wako. Hata
    baiskeli kule kijijini huna wala wazazi wako ndo unakesha kuwaombea
    wasiumwe kwa kuwa gharama za hospitali zitakuwa zako.

    Muulize kesi za mafisadi vipi? Na je wanampango gani? utaambiwa yuko
    busy na harakati ya kutafuta ulaji kwa mara ya pili.

    Hao wapambe wake na mawaziri wanaendesha magari gani utaambiwa aah
    wana tano tano kila wizara VBV8, uliza bei zake kila moja, inatumia
    mafuta kiasi gani kwa mwezi, na majukumu yake ni yapi? Na je
    zinakoenda akina RAV4, Suzuki, BMW ndogondogo hawafiki? Utaambiwa
    wanawahi kuwasilisha agenda. KWEEELI?

    Na je hizo gharama za uendeshaji fedha zinatoka wapi? Utajibiwa kwenye
    mfuko wa serikali. Waulize serikali ina miradi gani ya kuweza
    kuendesha hayo magari tu achana na posho zao na mengineyo? Jibu ni
    KODI ZENU wananchi waungwana tulio na amani na utulivu kwetu. KWEELI
    kwa mshahara wa laki mbili zangu/zako?

    FUNGUENI MACHO NA AKILI ZENU WAUNGWANA. Wenzenu Zenji wameshaliona
    hili wameamua kujicholea MIPAKA yao Mapema.

    MTAENDELEA KUZUBAISHWA NA STORI ZA KUTUNGA NA UDAKU NA KUSHANGILIA
    MISAFARA MIREFU YA KAMPENI INAYOUNDWA NA KODI ZENU.
     
  2. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    duu yaani sijui inakuwaje natamani watanzania woote wayajue haya!
     
  3. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Hizi ndio data wagombea wa Chadema wanatakiwa wazimwage kwenye mikutano ya hadhara wavijijini wapate kuelewa udhalimu wa CCM!!
     
  4. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #4
    Sep 22, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    kumlinganisha mkapa na kikwete ni sawa na kumlinganisha Sir Isac Newton (Mkapa) na mwalimu wa UPE (makamba)
     
  5. Emma Lukosi

    Emma Lukosi Verified User

    #5
    Sep 22, 2010
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Waliokua wanasema MUNGU Aturehemu muda ndo huu, Ametuonyesha Rehema zake kwa kumleta mkombozi atakaye tutoa kwenye utumwa na udhalimu wa mafarao wa sisi-m. Usifanye makosa 31 oct.
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Sep 22, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,229
    Likes Received: 5,513
    Trophy Points: 280
    Kikwete hajui alifanyalo, ndio maana anajidondosha majukwaani ili wapiga kura wamuonee huruma.
     
  7. T

    Tata JF-Expert Member

    #7
    Sep 22, 2010
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Wrong! hajidondoshi. Afya ndiyo inayomsumbua na kumsababishia kudondoka.
     
  8. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #8
    Sep 22, 2010
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,153
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Atakapochaguliwa tena haya yanaweza tokea!

    Muhula wa kwanza v/s Muhula wa pili

    Unga 1000 Vs 2500
    Mchele 1200 Vs 2400
    Sukari 1600/kg Vs 3200/kg
    Mkate 700 Vs 1800
    Maharagwe 1000/kg Vs 3000/kg
    Mafuta ya taa 1050/lt Vs 2000
    Mafuta ya uto 720/lt Vs 1600/lt
    Nazi 550 Vs 1200
    Mchicha/tembele 150 Vs 600

    Na mshahara utakuwa huo huo maana alisema hata kwa miaka nane hamtaongezewa!!

    Be careful hapo Oct 31!
     
  9. k

    kingwipa1 JF-Expert Member

    #9
    Sep 22, 2010
    Joined: Jul 2, 2008
    Messages: 333
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Nami niongezee kidogo juu ya hapo

    Cement 6000 vs 12500 asilimia jaza mwenyewe
    Kodi ya chumba uswazi 10,000 vs 25,000 malizia
    mabati ......
    ndoo ndogo ya mafuta ya kula (10L) 10,000 vs 22,000

    nenda mbele zaidi na uyaone maisha bora ya kila mtanzania
     
  10. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #10
    Sep 22, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Nadhani wanauchumi wanaweza kutueleza vizuri zaidi katika hili kuendana na kuimarika au kuanguka kwa sarafu ya TZ, kama hatujaona kasoro hapa basi may we rest in peace, Amen.
    Guys. Tanzanians, open up your eyes and watch the rotten state and a decaying country at our own pace and cost. Wajukuu wetu watatulaumu sana kwa kuliacha taifaletu liangike kiasi hiki!
     
  11. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #11
    Sep 22, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mi nitatoa kopi 10. harafu ntawapelekea wabishi wanao shabikia ccm ili wanaposhabikia ccm wajue wanajimaliza wenyewe.

    Naamini kila mwana JF akitoa kopi 10 tu, italeta tofauti kwenye upigaji kura. HEBU TUGAWE HII MSG KWA WATU. BIG UP PCMAN
     
  12. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #12
    Sep 22, 2010
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Nyange, karibu.
     
  13. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #13
    Sep 22, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Watanzania kweli tuna msiba wa watu wanaoendelea kushabikia ccm huku hawajui watoto wao watafanya nini miaka ijayo. wakati wao January Makamba na Rizwani tayari wamesha anza kula bata. Mi niliona shabiki mmoja wa ccm amevaa kandambili zote za mguu wakulia!!.

    KWELI WAMEWATUMIA WATANZANIA MASIKINI KUWA MTAJI WAO.
    Mwenyekiti wa maadili wa ccm ndo anakashfa ya rushwa ya Rada. waulizeni mbona naye hawajamfanyia usanii wa kufungua kesi ili waendelee kuzuga??
     
  14. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #14
    Sep 22, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu mi tangu nizaliwe sijawahi kupigia kura ccm na kamwe sintafanya hivo make sijawahi kuridhika na bajet za serikali. How can you pend let say 800,000 while your income is only 300,000?. Kama hii haiwezekani kwa mwananchi, vile vile haiwezekani kwa serikali.

    Kuna bwana mmoja rafiki yangu anafanya kazi wizarani, alinieleza kuwa:
    'Nafanya kazi kwenye mradi mmoja wa Serikali, wakitpa shs, 50,000,000 ziende kwenye mradi, zitakazo fika kwenye huo mradi ni kama sh. 500,000. tu nyingine lazima zitabaki kwa waziri, katibu mkuu, na sisi (wao) tutajilipa posho mbali mbali, harafu tusubiri mwakani ili tuongezewe nyingine!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  15. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #15
    Sep 22, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    Chaguo la Mungu
     
  16. mdoe

    mdoe JF-Expert Member

    #16
    Sep 22, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimechoka kukaa chini na kutoa machozi. Nachukua hatua. Sijali kama itanigharimu kitu gani, ninachojua ni kwamba sitajutia uamuzi wangu mwisho wa siku. Naipenda sana Tanzania.
     
  17. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #17
    Sep 22, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wanauchumi wetu ni waaajabu sana pamoja na mfuko wote wa bei watasema uchumi unakua. Swali unakua kwa anani kama wanachi hoi, serikali nayo inasema haina hela za kufanya almost kila kitu
     
  18. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #18
    Sep 22, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    jamani hivi hziz data zinzwafikiwa watu kweli??nina uhakika kila zitakayemfikia lazima ampige chini down kikwete.
     
  19. MANI

    MANI Platinum Member

    #19
    Sep 22, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,868
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    Jana Dr Slaa aliwaambia wananchi wa Hai bei ya vitu na huduma haibagui mtu kwa kigezo cha kadi ya chama natumaini watakuwa wameelewa.
     
  20. L

    Lubaluka JF-Expert Member

    #20
    Sep 22, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nimeshaicopy na kuisambaza kwa email contact zangu zote za wa TZ !!!

    We real need change Ahhhaaa. I can't wait anymore !!!!
     
Loading...