Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Misikiti nayo yaanzisha mkakati kuhusu uchaguzi mkuu ujao!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Buchanan, Jun 30, 2009.

  1. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #1
    Jun 30, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Waislamu nao wameamua kujipanga ili kuhakikisha kuwa Rais, wabunge na madiwani hawachaguliwi kwa misingi ya kidini.

    Ikiwa ni counter attack dhidi ya kanisa wanazuoni wa kiislamu pamoja na mashekhe 15 wameunda jopo ambalo pamoja na mambo mengine litaratibu na kusimamia mchakato mzima wa uchaguzi mkuu ujao kwa maslahi ya waislamu! Jopo hilo lilizinduliwa katika hoteli ya Starlight, Dar tarehe 21/06/2009. Mratibu wa jopo hilo, Sheikh Mohamed Idd alikemea ubaguzi wa kidini katika masuala yote ya uchaguzi.

    Hata hivyo, japokuwa sababu zilizotolewa na jopo la wanazuoni hao na masheikh zinaweza kuonekana kuwa ni hofu yao dhidi ya kasi ya maandalizi ya Kanisa katika uchaguzi ujao lakini uzofu unaonyesha kuwa kama malengo ya jopo hilo yatakuwa kama yalivyo, linaweza kusaidia kwa kiasi kikubwa, maana katika chaguzi zilizopita, hasa uchaguzi mkuu wa mwaka 2005, misikiti mingi ilishutumiwa kwa kuwapigia debe wagombea wa chama fulani cha siasa.

    Licha ya makanisa hayo kushutumiwa kuendesha kampeni kwa ajili ya wagombea mbalimbali, lakini hali ilikuwa tofauti na kampeni zilizodaiwa kufanywa misikitini, ambazo kwa asilimia kubwa, zilihusisha chama kimoja huku kanisa likishutumiwa kutumiwa na vyama mbalimbali!


    Source: Nyakati, Juni 28-Julai 4, 2009.
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Counter attack dhidi ya????? They have started with a wrong foot kwa sababu inaonekana lengo lao ni kujibu mapigo ya.... na si kutoa elimu ya uchaguzi kama wenzao walivyoanza kufanya
     
  3. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Yule Mzee Makwaia wa 'Je, Tutafika?' ya Ch10 hayumo kwenye jopo hilo? Jumanne hii aliu-bias sana mjadala wa kuhusu toleo la Maaskofu wa Katoliki kuhusiana na elimu ya wapiga kura. Nadhani baada ya kuundwa kwa jopo hilo, moja ya watu watakaoshtuka ni Mch. Anthon Lusekelo aka Mzee wa Upako, kwani aliungana sana siku ya mjadala kupinga mpango wa Maaskofu kwa hoja kwamba dini zisiwaongoze waumini, sasa akigundua kuwa na upande aliokuwa anaungana nao umeunda chombo kama kile kile walichokuwa wakikipinga pale Ch10, ndo atajua kwamba kumbe alikuwa anatumiwa bila kujijua !!!
     
  4. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wao wapo upande gani haya makanisa na misikiti maana mwaka 2005 walisema kuwa Mzee wa Kaya ni Chaguo la Mungu leo wanasema nini??
     
  5. B

    Bw.Ukoko Member

    #5
    Jun 30, 2009
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani uchaguzi mkuu ujao utatumika udini na matokeo yake ni kama ifuayavyo

    UDINI KWENYE UCHAGUZI +UKABILA + RANGI= VITA BAADA YA UCHAGUZI na ukitaka kujua hii inavyofanya kazi tazama kilichotokea rwanda/kongo ambapo vita kanuni yake ni hii

    VITA=UBAGUZI(unaotokana na Udini,urangi,ukabila)

    kwa hiyo viongozi wa dini wajue hizo kanuni ili tuingie vema kwenye KUCHINJANA

    chao
     
  6. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mimi nafikiri kama lingo ni kutoa ilimu ya uraia na kubainisha wazi umuhimu wa kura ni sawia kabisa.

    Lakini kama dini zote zikiwa na malengo tofauti na hapo juu basi hilo ni balaa kuba na ni sawa na kuanza kutega mabomu vichakani tukisubiri 2010 yalipuke
     
  7. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sasa nao wanataka mtu ambaye ataanzisha Mahakama ya Kadhi japokuwa CCM katika Ilani yao wanasema hivyo lakini Waislam wana haki ya kuidai CCM ile Ilani inayosema kuwa wataanzisha mahakama ya kadhi
     
  8. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #8
    Jun 30, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hapa tunazungumzia uchaguzi mkuu wa mwaka 2010! Wake up pls!
     
  9. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ndio maana kuna ajenda kila watu wana malengo yao, Makanisa wana lengo lao na hata hawa misikiti nayo ndio hivyo, labda waseme wako upande gani
     
  10. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Lakini kama lengo lao ni moja kutoa elimu kwa wapiga kura bila kuingiza udini, kwanini wasiungane, na wakatengeza muhtasari mmoja wa kutoa hiyo elimu? ( something is cooking up!)
     
  11. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #11
    Jun 30, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    A good thought! Badala ya kugeuza jambo hili likawa ni vita vya kidini, kwanini wasiungane basi wakaelimisha watu umuhimu wa kuchagua viongozi bora? Kukurupuka bila mpangilio huwa kuna harufu ya shari mara nyingi kuliko facts. Ila,nasubiri!! time will tell.
     
  12. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #12
    Jun 30, 2009
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Makanisa na Misikiti imeingiliwa na mambo ya ajabu ajabu sana miaka ya karibuni, sijui ni tamaa, ukosefu wa elimu au ndio mashetani yenyewe yanafanya kazi...!!!
     
  13. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #13
    Jun 30, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mimi nataka waseme mapema na kudeclare mapema na watu wao na nani wanamunga mkono katika uchaguzi mwakani
     
  14. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #14
    Jun 30, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hili wazo la kuunganisha matamko ya pande zote mbili ili kuwa na tamko moja nimelipenda. A briliant idea!
     
  15. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #15
    Jun 30, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Makanisa yanataka kiongozi bora ndio maana waliunga mkono uteuzi wa JK 2005 ambaye ni mwislamu. Sina hakika misikiti wanataka nini au wako upande gani kwenye move yao.
     
  16. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #16
    Jun 30, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Haya ni mapambano tu kati na kijibu mashambuliza ya katoliki
     
  17. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #17
    Jun 30, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135

    Of course something is cooking up. Wakristu wametambua kwamba wamezubaa sana hasa kwenye uongozi wa chini kuanzia nyumba kumi kumi hadi udiwani hasa sehemu za mijini. Matokeo yake ni kwamba hawashirikishwi kwenye maamuzi muhimu. Kwa mfano kuna malalamiko kwamba mabilioni ya JK yaligawiwa kwa upendeleo kwa vile wakristu hawako kwenye uongozi wa serikali za mitaa. Lengo la semina hizi ni kuwahamasisha wakristu wachangamkie uchaguzi wa 2010 la sivyo watajilaumu.
     
  18. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #18
    Jun 30, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sasa wanataka nini kama wanajua haya, Mimi sijaona kuwa sababu ya kufanya hivi na sio kusema kuwa watu wote walikuwa upande wa CCM na leo wanataka nini??? Mbona wao walisema kuwa CHAMa cha Mapinduzi
     
  19. 7

    7ceven Member

    #19
    Jun 30, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 67
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mijadala ya siasa na uongozi haipaswi hata kidogo kuingiza maoni ya kidini, hasa katika jamii kama ya Kitanmzania ambayo, mkururu wa waumini tofauti wanaishi mtaa mmoja. Mara nyingine hata nyumba moja. Uchaguzi unapaswa kuzizngatia uwezo wa wagombea na na sio imani kwa vyovyote vile. Ingetosha kwa viongozi wa dini kuwapa wafuasi wao maadili tu. Sioni ni kwa vipi kiongozi wa dini akaadress issue ya kisiasa na isilete mkanganyiko toka upande wa wafuasi wa imani tofauti. Lets be realistic guys, Tanzania ya leo, ishu za kidini zimekuwa sensitive sana. Wakati fulani hadi inatisha fulani hivi.
     
  20. K

    Kikwebo JF-Expert Member

    #20
    Jun 30, 2009
    Joined: Aug 25, 2006
    Messages: 351
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Soma sentensi ya kwanza kabisa kabla ya kukurupuka. Kwa mujibu wa hilo jopo ni kuwa watahakikisha kama viongozi hawachaguliwi kutokana na imani zao.

    Sasa Lusekeo atajihisi vipi disapointed? mie nadhani ndio wameungana na Mchungaji kulaani jitihada zinazoandaliwa za kuweka Uongozi (Chama) mbadala ikiwa CCM either wasingetengua uamuzi wao kuhusu misamaha ya kodi, au watathubutu tena kuongelea masuala ya Mahkama ya Kadhi na OIC!
     
Loading...