Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mikoa Mipya 3 ya Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by X-PASTER, Jun 6, 2011.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Jun 6, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mikoa mitatu iliyoanzishwa mwaka jana kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa madhumuni ya utekelezaji bora wa shughuli za Serikali ni:

    Mkoa wa Njombe
    ambao unaundwa na wilaya za Njombe, Ludewa na Makete ambazo awali zilikuwa ndani ya Mkoa wa Iringa na wilaya mpya ya WangingÂ’ombe sehemu ya iliyokuwa wilaya ya Njombe.

    Mkoa wa Geita unaoundwa na Wilaya za Geita (iliyokuwa mkoa wa Mwanza), Bukombe (kutoka Mkoa wa Shinyanga) na Chato (iliyokuwa ya Mkoa wa Kagera). Mkoa huu pia una Wilaya mpya ya NyangÂ’hwale (imetokana na kugawanywa kwa Wilaya ya Geita).

    Mkoa wa Simiyu ambao unaundwa na Wilaya za Bariadi, Meatu na Maswa (zilikuwa za Mkoa wa Shinyanga), Wilaya mpya ya Busega (awali ilikuwa mkoani Mwanza na Wilaya ya Itilima (inatokana na kugawanywa kwa iliyokuwa Wilaya ya Bariadi).

    Kwa mamlaka aliyopewa, Rais anaweza kuigawa nchi katika mikoa au Wilaya ili kurahisisha na kuongeza ufanisi katika utendaji wa Serikali kuu kwa kupunguza ukubwa wa maeneo ya mikoa mama ili wananchi wapate huduma za kiutawala ngazi ya mikoa kwa karibu.
     
  2. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #2
    Jun 6, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Shukrani kaka kwa taarifa nilikuwa sijui kama kuna mikoa zaidi ya 26 ya Jamhuri ya Muungano Tanzania,sijui sasa makao makuu ya hiyo mikoa ni wilaya zipi kati ya zinazounda hiyo mikoa,na sijui wakulu wa hiyo mikoa na wakulu wa wilaya hizo ni akina nani,au bado mkulu anangpjea kutoa sandakalawe kwa wateule wa njii hii wachache
     
  3. Shagihilu

    Shagihilu Member

    #3
    Jun 6, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    X-PASTER MIKOA ILIYOUNDWA NI ZAIDI YA 3:
    1. [FONT=&quot]Njoruma
    [/FONT]
    [FONT=&quot]Ludewa
    [/FONT][FONT=&quot]Makete
    [/FONT][FONT=&quot]Njombe
    [/FONT][FONT=&quot]Wanging'ombe

    2. [/FONT]
    [FONT=&quot]Katavi
    [/FONT]
    [FONT=&quot]Mpanda
    [/FONT]
    [FONT=&quot]Kaliua
    [/FONT]
    [FONT=&quot]Mlele

    3. [/FONT][FONT=&quot]Simiyu
    [/FONT]
    [FONT=&quot]Bariadi
    [/FONT]
    [FONT=&quot]Itilima
    [/FONT]
    [FONT=&quot]Meatu
    [/FONT]
    [FONT=&quot]Maswa
    [/FONT]
    [FONT=&quot]Busega
    4.[/FONT]
    [FONT=&quot]Geita
    [/FONT]
    [FONT=&quot]Geita
    [/FONT]
    [FONT=&quot]Nyang'hwale
    [/FONT]
    [FONT=&quot]Mbogwe
    [/FONT]
     
  4. B

    Bendera ya bati Senior Member

    #4
    Jun 6, 2011
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama nia ni kutaka kufikisha maendeleo kwa urahisi kwa wananchi kama inavyodaiwa mi nao ni kuongeza ghalama zisizo za msingi na kuitwika serikali mzingo zaidi.
     
  5. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #5
    Jun 6, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    wilaya kumi mpya ni zipi?
     
  6. n

    nyuki dume JF-Expert Member

    #6
    Jun 6, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Napenda mnijuze je ni mikoa 3 au 4 naona mkoa wa Katavi hautajwi au mpango wa kuwa mkoa umefutwa? Mikoa inayotajwa ni Njombe,Geita Na Simiyu lakini Katavi hatajwi why?
     
  7. Chilipamwao

    Chilipamwao JF-Expert Member

    #7
    Jun 6, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 501
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naomba niwaambie ukweli ndugu zangu, hakuna kitu kama hicho cha mikoa mipya wala wilaya mpya kwa sasa, zile zilikuwa ni danganya toto ili Kikwete aweze kupata kura wakati tukielekea uchaguzi mkuu kwani hali yake ilikuwa mbaya sana. Ushahidi ni katika bajeti itakayosomwa bungeni muda si mrefu ambayo inahusu mikoa 21 tu na soma hapa Bajeti ijayo haiitambui mikoa mipya Kikwete mkweere ni msanii mno na hana uwezo wowote wa kiuongozi. Mwalimu Nyerere aliona mbali sana 1995 kumkataa yeye na swahiba wake Lowassa. ndiyo maana akasema "Kama unaupenda uzuri wa sura yake mkaribishe nyumbani kwako umpe chai" lakini si kwa uongozi.

    Nasema hakuna mikoa mipya!....
     
  8. Jerhy

    Jerhy JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2016
    Joined: Jul 11, 2013
    Messages: 3,008
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Hivi mpka leo imefikia mikoa mingapi na ni ipi
     
Loading...