Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh. Mkosamali: This week in perspective

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Masikini_Jeuri, Feb 17, 2012.

  1. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #1
    Feb 17, 2012
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Lugha ya kimombo ilikuja kwa meli ....................
     
  2. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #2
    Feb 17, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nataizama hiki kipindi cha TBC 1 " This Week In perspective" kipindi ambacho kinaendeshwa kwa Lugha ya Kigeni.

    Mara nyingi nimeona Dr. Azaveli Lweitama wa UDSM ni mhudhuliaji mzuri sana. Leo yupopia Mhe. FELIX MKOSAMALI (MBUNGE WA MUHAMBWE - (NCCR-MAGEUZI).

    Jinsi huyu Mhe. Mkosamali anavyofafanua mambo inaonekana shida kubwa kwake ni hi lugha ya Kigeni.Upeo wake katika siasa yaonyesha ni mzuri kiasi,lakini lugha inasumbua katika uwasilishaji wa hoja zake.
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Feb 17, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Anatumia nguvu sana kuongea, na analazimika kutumia gestures sana ili kusaidia uwasilishaji wa anachowaza!
    Lugha ni shida sana kibongobongo!
     
  4. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #4
    Feb 17, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hii lugha ya kigeni ni noma kwa siye tuliosomea chini ya miti kwa kina kayumba
     
  5. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #5
    Feb 17, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Na hicho kipindi kwanini kinang'ang'ania kiingereza,naikumbuka jenerali on monday..ilikua inaenda na move!sio kina Hamza Kasongo na hii,watazamaji wanaojua english ni wachache sana,jamaa wakuwa na mada nzuri lakini haziwafikii walio wengi kisa lugh gongana!
     
  6. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #6
    Feb 17, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Kiingereza ni lugha ambayo ina allergy na ngozi nyeusi. Mtu kama JK pamoja na kufanya kazi Mambo ya Nje kwa miaka zaidi ya mitano aliwahi kuambiwa 'Happy Birthday' akajibu 'the same to you'. Lowassa naye kwenye YouTube anasema 'If I will be elected the president, my first priority will be to improve poverty.' Raila Odinga naye alishawahi kusema 'Ladies and gentlemen, welcome to the dancing floor'
     
  7. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #7
    Feb 17, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Ni kweli mkuu hii lugha inawafanya wasichambue inavyostahili. Kwani TBC 1 watazamaji wake walio wengi wanajua kiinglishi ndio waendeshe kipindi kwa lugha hiyo. Maana huyu mkosamali anapata taabu kudescribe mambo
     
  8. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #8
    Feb 17, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Aisee nimecheka sana hawa ni macommedian kweli
     
  9. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #9
    Feb 17, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Inaonyesha ata alipokuwa chuo/shule alikuwa aongei kingereza mara kwa mara.
     
  10. chuchunge

    chuchunge Senior Member

    #10
    Feb 17, 2012
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 108
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kwakweli viongozi wanapaswa wasijisahau kuwa wanapaswa kuwa fit kwenye maswala mtambuka na kuimprove languagesukijua lugha inakufanya ujiamini pia.
     
  11. p

    potokaz Senior Member

    #11
    Feb 17, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Muhimu ni kwamba tunamuelewa. Kiingereza ni lugha watu wakuu. Ushawahi kuongea kiingereza na mchina?
     
  12. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #12
    Feb 17, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Wenzetu wanapoongea kwenye inshu za maana kama hizi hutumia lugha yao ambayo rahisi wao kuelewana. Tatizo letu tunang'ang'ania kiinglishi kwenye ishu za maana kama hizi
     
  13. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #13
    Feb 17, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hiyo ni kweli kiongozi: cha msingi anaeleweka na kulingana na asili yake aina mbaya.
     
  14. Mtafiti1

    Mtafiti1 JF-Expert Member

    #14
    Feb 17, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyie mnaoponda wenzenu ukute hamjui na hata kama mnajua kiingereza hamna substance ndani ya mnachoongea!
     
  15. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #15
    Feb 17, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,318
    Likes Received: 1,973
    Trophy Points: 280
    True, Mkosamali said in his own statement "between all MP....." oohh God, & he seems forcing words out haaaaardly, looking the roofs, left, right... imagine this is MP sent to Bunge to come up with bills, to discuss them & become laws....
     
  16. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #16
    Feb 17, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Entirely irrelevant excuse. If they are not conversant with English, why humbling themselves in that way? It is better off they refuse invitation instead of exposing their little famililiarity with English which ends them up in such humiliation.
     
  17. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #17
    Feb 17, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mikataba yote huwa kwa kimombo. Si ajabu nchi kuliwa mchana kweupeeeeeee! Watatunga vipi sheria kwa lugha wasioijua??
     
  18. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #18
    Feb 17, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Hapana hatupond kwa sababu na sisi tunajua kuwa hii lugha sio yetu. Lakini tulio wengi watanzania tunashindwa kuelezea mambo kwa kutumia lugha hii na hivyo kukosa mawazo na uchambuzi ulio mzuri.
    Kama ulishaangalia lile tangazo la mwanafunzi anashindwa kuelezea nini maana ya global warming kwa kiinglishi lakini mwalimu alipomruhusu kwa kiswahili, yule mwanafunzi alieleza vizuri na akaeleweka vizuri.
     
  19. T

    Topical JF-Expert Member

    #19
    Feb 17, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ndio maana "Mbowe na Slaa" huwezi kuwaona kwenye sessions kama hizi...

    Ni aibu sana kuwasikiliza...
     
  20. hasan124

    hasan124 JF-Expert Member

    #20
    Feb 17, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Lugha gongana! Dah! Uhishimiwa kazi kweli kweli.....lakini c mnaelewa anachozungumza?! Hiyo ndio point ya msingi, kwani kazaliwa Ulaya yeye. Mbona J. Magamba aliwahi kuhojiwa Tbc nyuma kuna bonge la shelfu limejaa vitabu, ova Obama. Full kuiga, wacha na aliyekosa mali asafishe kidogo kwani hata hivyo mnaoshtukia Ni wachache, wapiga kura wake Huko roho zao Leo kwatuuuu....wamechagua mhishimiwa sana ung'eng'e availebo.
     
Loading...