Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mfahamishe mtanzania mwenzio

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Liganga, Nov 13, 2011.

  1. Liganga

    Liganga Senior Member

    #1
    Nov 13, 2011
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 165
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Leo kiunaga ubaga natoa uchambuzi wa Taifa letu miaka ile ya sabini na leo wakati tuna
    adhimisha miaka 50 ya uhuru wa Tanganyika. Utakapo fika mwisho wa habari hii fupi naomba
    utoe jibu lako katika kila kipengere cha kauli hii ya maadhimisho ya miaka 50 ya uhuru, yaani :

    "TUMETHUBUTU, TUMEWEZA NA TUNASONGA MBELE"

    Miaka ile ya sabini, taifa letu lilifanana hivi na Leo linafanana hivi
    Mashirika ya Umma : 1970s = 300+ na 2011 = < 10
    Benki ya biashara : 1970s = 1 na 2011 = 0
    Benki ya nyumba : 1970s = 1 na 2011 = 0
    Vyama vya ushirika : 1970s = 20+ na 2011 = 0
    Dola kwa shilingi : 1970s = 1/8 na 2011 = 1/1800
    Asilimia ya mapato ya kuuza nje iliyotumika kuagiza mafuta : 1970s = 10% na 2009 = 52%
    Tani moja ya chai ilinunua mafuta ghafi : 1970s = 60 pipa na 2011 = 35 pipa
    Gharama za vita : 1970s = $ 500 million na 2011 = 0
    Kampuni za simu mezani : 1970s = 1 na 2011 = 1
    Kampuni simu za viganja : 1970s = 0 na 2011 = 5
    Uzalishaji umeme : 1970s = MW350+ na 2011 = MW780+
    Bandari za baharini : 1970s = 3 na 2011 = 3
    Meli : 1970s = 8 na 2011 = 3
    Mashirika ya Reli : 1970s = 2 na 2011 = 2
    Wakala wa meli : 1970s = 1 na 2011 = 0
    Ndege za ATC : 1970s = 5 na 2011 = 1
    Mtandao wa barabara za lami : 1970s = 3000+ na 2011 = 9000+


    Tuendele kuiboresha orodha hii hili kuweza kujua je ni kweli
    TUMETHUBUTU????
    TUMEWEZA?????
    TUNASONGA MBELE????

    Nyongeza
    Nashukuru kwa maoni ya wachangiaji mbalimbali
    Muda unabana lakini nafikiri tukishirikiana tutaboresha hiki kitu
    Nimejitahidi kupitia vitabu vichache vyenye kueleza juu ya Tanzania wakati
    ule, pia nimetembelea tovuti ya NBS (Taasisi ya takwimu apo nyumbani) nao pia wako na
    takwimu za miaka ya hivi karibuni.

    Tunaitaji takwimu kugusa maeneo yafuatayo :

    1. Elimu >> wahitimu ngazi mbalimbali na idadi ta taasisi za elimu

    2. Maji

    3. Afya

    4. Mauzo ya nje

    5. Thamani ya bidhaa tulizoagiza

    6. GDP

    7. Mshahara kima cha chini

    8. Bei za vitu vya msingi (mchele, mafuta kula, maharage, unga, ndizi, ngano, nyanya, vitunguu n.k)

    9. Idadi ya watu (Population)

    10. Ukubwa wa bunge (idadi ya wabunge, matumizi yake) na serikali (idadi ya mawaziri na manaibu, wakuu wa mikoa, matumizi ya serikali)

    Ningependa sisi hapa JF tuifanye kazi yetu hii na ndio iwe mchango wetu katika maadhimisho ya
    miaka 50 ya uhuru wa Tanganyika. Tunaweza kuitoa humu na pia katika magazeti mbalimbali ya kila siku
    na kama wahariri wakikubali badala ya kuwa makala, iandaliwe vizuri kama toleo maalum.



    MWISHO :
    Kwa wale walio na wasi wasi wa nini nimeifanyia nchi yangu, kazi hii ni moja wapo wa vitu ninavyoifanyia
    nchi yangu (Muda na uchambuzi niliowekeza) pamoja na uwakilishi mzuri huku ughaibuni kwa kulinda
    sifa na heshima ya mtanzania huku nikienzi lugha yangu ya kiswahili.
     
  2. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #2
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mkuu,
    Kutokana hiyo statistics, Hakuna tulichoweza wala kuthubutu na kusonga mbele, kwani as we talk now everyrhing in our country is shagrabagla na hata ukimuuliza kiongozi wapi wantupeleka naye atakujibu UNAFIKIRI tunaelekea wapi? na mwishowe atakutukana matusi ya nguoni. Mimi binafsi sioni cha kujivunia hasa ktk kipindi hiki.
     
  3. Ericus Kimasha

    Ericus Kimasha Verified User

    #3
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 27, 2006
    Messages: 452
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Liganga,
    Heko kwa tathmini nzuri.
    Tunaweza kuongeza orodha ya vilivyokuwa vyanzo vya mapato vilivyo iwezesha serikali kutoa huduma za jamii bure kwa wananchi miaka ile tukalinganisha na utitiri vyanzo vya sasa ili kubaini kama uwezo wa sasa wa serikali kutoa huduma kwa jamii nao UMETHUBUTU, UMEWEZA na UNASONGA MBELE!
     
  4. Fasta fasta

    Fasta fasta JF-Expert Member

    #4
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 427
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nyinyi watu wa ccm mnaotupigia makelele hapa JF tunawasubiri sasa na nyinyi mtoe statistic zenu. Mnasema kila siku mmefanya mengi sasa ngoma ipo hapo tunahitaji michango yenu.
     
  5. Liganga

    Liganga Senior Member

    #5
    Nov 13, 2011
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 165
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ningesisitiza ili swala tulifanye kiufundi na kitaalamu zaidi, takwimu ni nyingi

    naomba tushirikiane kuziweka hapa. Tusiweke mabishano ya kichama.

    Nitafurahi kama tutaweza kukusanya taarifa nyingi ikiwezekana kabla ya

    tarehe 9 Desemba tutoe huko nyumbani japo makala kwenye magazeti yetu

    inayoakisi huu mchango wetu hapa.
     
  6. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hayo tu na bado under Mustapha Mkullo as the overseer of the economy.
     
  7. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #7
    Nov 13, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kijana una akili sana, naomba uijazie nyama kidogo niirushe kunako gazeti fata.
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    1970s issei ya watu < 10 mil,2011 <40 mil.sukari Kg sh 1.20 2011 sukari 2500/Kg
     
  9. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Mtoa mada,unaweza kuongezea idadi ya shule, waalimu, enrollment, vifo vya watoto na wajawazito.
    Ila hapi kwenye mashirika ya reli naona imebaki 1, trl sidhani kama inahesabika.
     
  10. Jatelo

    Jatelo Member

    #10
    Nov 13, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    imekaa vyema, kuhusu meli izo ni za baharini au mpaka ziwani?
     
  11. G

    GEOMO Member

    #11
    Nov 13, 2011
    Joined: Jul 11, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 15
    Wamethubutu kulidhoofisha taifa kiuchumi,wameweza kufukarisha watanzania na wanasonga mbele kuikabidhi nchi yetu mikononi mwa mabwana zao(wawekezaji/wachukuaji).
     
  12. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #12
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 10,997
    Likes Received: 3,561
    Trophy Points: 280
    1970 mikataba haikuwa siri > 2011 mikataba yote ya serikali ni siri!
     
  13. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #13
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,020
    Likes Received: 1,320
    Trophy Points: 280
    JAMBO MUHIMU MKUU UMESAHAU elimu ya darasa la 4 mwaka 1970 = darasa la kidato cha 6 mwaka 2010. migodi ya almasi 1 pekee na sasa dhahabu na gesi kibao huku pato likidorora
     
  14. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #14
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,503
    Likes Received: 1,733
    Trophy Points: 280
    Kampuni za uchukuzi (KAURU, KAUDO...etc) 1970s > 3, wakati 2011=0
     
  15. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #15
    Nov 13, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 925
    Likes Received: 290
    Trophy Points: 80
    u are good, we need people like u who comes with hard facts.
     
  16. C

    C programming JF-Expert Member

    #16
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,424
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    nimependa sana huo utafiti ila umesahau kuweka nafasi za kazi
     
  17. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #17
    Nov 13, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Magamba wamethubutu wameweza na sasa wanasonga mbele kuruhusu ushonga. Kwamba wanasherekea uhuru wa miaka hamsina na ushonga kuwa huru!
     
  18. R

    Rweye JF-Expert Member

    #18
    Nov 13, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,641
    Likes Received: 1,222
    Trophy Points: 280
    Waliokuwa na uwezo wa kusoma na kuandika 1970's=90%,2010's=65%

    Viwanda vya nguo k.m Mutex,Urafiki,Kilitex,Mwatex 1970's=5, 2010's=0
     
  19. m

    mkolosai JF-Expert Member

    #19
    Nov 13, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Mtoa mada nakupongeza. We need people like u to advice presient JK.Kikwete. Big up.
     
  20. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #20
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,503
    Likes Received: 1,733
    Trophy Points: 280
    Mnakumbuka THE BIG FOUR kwa mahindi ...? 1970s big four = 4, 2011 = big kilimo mwisho
     
Loading...