Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mene mene tekel peres

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kakuruvi, Jan 21, 2011.

  1. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #1
    Jan 21, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kama umejifunza biblia vizuri sina shaka umewahi kuona maneno haya, ''mene mene tekel peres'' maana yake '' Mungu ameuhesabu ufalme huu, umepimwa katika mizani na kuwa umepungua, watapewa Wamedi na Waajemi" cha ajabu ninachotaka kuzungumza hapa ni kuwa maneno hayo yaliandkwa ukutani na kiganja cha mkono usio na kiwiliwili kwenye sherehe kubwa ya mfalme tajiri (Belteshaza) mwenye kiburi na asiyemtukuza Mungu na mwenye kunyanyasa watu, usiku huo huo mfalme huyo aliuawa na watu wake walitekwa na utawala mwingine wa Wamedi na Waajemi ukasimama.

    Kuna masuala magumu yanayokabili taifa letu sasa halafu kuna viongozi wanatumia akili zao zote na nguvu zao zote kutetea waliosababisha maafa yanayotukabili, watu wengi wanaumia kwa ajili yao bila huruma, nakumbusha 'mkono wa Mungu unaandika mioyoni mwao kuwa wanapimwa katika mizani na uongozi wao umefika mwisho' Mungu ibariki Tanzania.
     
  2. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2011
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,987
    Likes Received: 420
    Trophy Points: 180
    Wewe ni m adventista? maana mambo ya ufunuo wachache huelewa alama za nyakati hizo. Bravo!
     
  3. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #3
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Unamaana kuna wakristo wasiruhusiwa kusoma biblia?
     
  4. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #4
    Jan 21, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Umenena vyema. Afrika tulipaswa kuendelea kwa haraka zaidi kuliko bara lolote la ulimwengu huu. Kila siku tunajifunza historia. Unajua kulikuwa na Dark period kule ulaya, hali hii ilisababishwa na manyanyaso, ufisadi, kutokuwajibika, kumdharau Mungu, kudharau watu, wizi na viongozi kutetea uovu. Hali hii ilipelekea ulaya nzima kuingia katika vita vya mapinduzi. Katika kipindi hiki watu walikufa sana nauharibifu mkubwa sana wa mali na miundo mbinu ulitokea. Hata hivyo, heshima, uwajibikaji, utawala bora, haki za binadamu na maendeleo yalitokana na dhiki hiyo.
    Hapa kwetu tulipaswa kujifunza mambo haya kupitia historia. Lakini wapi, viongozi wana vichwa vigumu kama mataruma ya reli. Hawasikii, hawajali, hawana habari, na wapuuziaji wakubwa. Ila sasa wakati umefika, naamini kilichotokea ulaya kinakuja hapa kwetu.
    Uwezekano wa hali hii kutotokea upo, kwani Uingereza iliepuka hali hiyo. Na kutoingia katika hali hiyo kulitokana na vingozi wake kubadilika na kuwa naheshima, uwajibikaji, utawala bora, haki za binadamu na kuleta maendeleo.
    Naomba Mungu afanye muujiza kama ule alioufanya kwa nchi ya Uingereza. Mungu ibariki Tanzania.
     
  5. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #5
    Jan 21, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Sifa hiyo pia walikuwa nayo wana wa Isakari kati ya makabila 12 ya wana wa Israel soma 1 Chronicles 12) 1 mambo ya nyakati 12:32
     
  6. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #6
    Jan 21, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Biblia ni kubwa Shossi, kama Quran wapo wanaosoma tu kama hadithi alafu basi, kumbe yaliyoandikwa ni mambo halisi aidha yaliyokuwako au yatakayokuwako. Maarifa ana ufahamu zaidi anao ndio maana ameuliza japokuwa sitamjibu hapa.
     
  7. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #7
    Jan 21, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    hapa sitarajii kusikia mambo ya udini tena, maana mods nao samtaimz NOOO!!!
     
  8. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #8
    Jan 21, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Asante Ng'wanangwa kwa kutia msisitizo.
     
  9. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #9
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Alaa una maana waislam wanasoma tu hawajui wanasoma kitu gani? mimi mwenyewe Mwislam lakini ndio kwanza nasikia maneno hayo kwako.
     
  10. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #10
    Jan 21, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    ivi kwa nini mnamsikilizaga sana shehe sharifu?

    wamama, wababa, wabibi, wababu, wajomba, washangazi, watoto, woooooote!

    uwa mnakusanyika kumskiliza yule dogo.
     
  11. d

    dotto JF-Expert Member

    #11
    Jan 21, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Sharifu maana yake nini!??
     
  12. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #12
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Tukuulize wewe lini mara yako ya mwisho uliona waislam wamejazana wanamwangalia huyo unaemsema? na mbonamie simjui unaweza kunifahamisha wapi anapatikana?
     
  13. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #13
    Jan 21, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    We Bwana mbaya sana! unapenda udini! usinichonganishe na waislam wala wakristo, form four ulipata nini kwenye kiswahili (A au F)? Hapo namaanisha kama Biblia ilivyo kubwa na Quran pia ni kubwa na wengi wanasoma kama hadithi badala ya kujifunza maagizo yake. nikija Korogwe utaona amaa!.
     
  14. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #14
    Jan 21, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    nilikuwa nauliza tu.

    kama ujui jibu basi isiwe ishu.
     
  15. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #15
    Jan 21, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    sredi nzuuuuuri lakini watu wanaiharibu
     
  16. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #16
    Jan 21, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kwa kuwa sikupenda ulivyoandika narudia tena hata kwenye bandiko langu sikutaja mkristo wala mwislam na ndio maana sikutaka Maarifa ajue mimi ni dini gani kwani nia hapa ni kuelimishana na kueleza yanayotusibu, nakutaarifu kuwa Biblia na Quran inasomwa na watu wote wenye haja ya kujifunza mambo ya imani. Weweee!
     
  17. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #17
    Jan 21, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    kuna watu wengine hawapendi kusikia mtu anarejea maandiko ya Biblia kwa sababu wao hawawezi kusoma na kutafsiri maandiko ya 'vitabu vyao'
     
  18. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #18
    Jan 21, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,889
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    watanzania tunaogopana. Mpaka sasa nsha ona kila mtu au tulio wengi tunahitaji kufanya mapinduzi lakini nani aanzishe?
     
  19. k

    kiloni JF-Expert Member

    #19
    Jan 21, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Dalili za ufalme uliofitinika:
    Kiongozi anaua watu wake.
    Kiongozi kupoteza mvuto wa mwanzo.
    Mparaganyiko wa mawazo na majadiliano
    Kuelewana vibaya kila mahali
    Wanyonge wananyanyaswa
    Mungu haabudiwi tena
    Ufisadi ni mtindo wa maisha
    Hata ndani ya JF mawazo mazuri yanapingwa kipumbavu!!!!!!!
     
  20. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #20
    Jan 21, 2011
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kuongezea hii, TZ tuna viongozi hasa wa serikali wanafiki, na Quran imesema kuwa ukitaka mjua mnafiki na imesisitiza kuwa heri mchawi kuliko mnafiki, na moja ya sifa za mnafiki ni hizi:
    Akiahidi- HATEKELEZI
    Akiaminiwa-HAAMIKINIKI
    Hutenda yale asiyo HUBIRI
    Swali je ni sifa zipi kati ya hizi asiyokuwa nayo Kiongozi yeyote wa serikali ya CCm?
     
Loading...