Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Membe: Gaddafi amefikia mwisho lakini hatuwatambui waasi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Facts1, Aug 29, 2011.

  1. Facts1

    Facts1 JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2011
    Joined: Dec 23, 2009
    Messages: 308
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Membe amesema Tanzania inajua kwamba hatima ya Kanali Muammar Gaddafi kuongoza Libya imekwishafikia, lakini haiwezi kuwatambua waasi wakati bado hawajaunda serikali. “Serikali ni pamoja na kuwa na viongozi walioapishwa, tutawatambua kama watakuwa na mihimili mitatu ya serikali, bunge na mahakama,” alisema Membe.

    Hadi sasa nchi za Afrika ziizoitambua serikali ya waasi wa Libya ni pamoja na Kenya, Botswana, Ethiopia, Djibut, Rwanda na Tunisia. Nyingine ni Senegal, Gabon, Gambia, Bokina Faso, Benin na Nigeria. Zingine ni Morocco, Chad, Ivory Coast, na Ghana.

    Source: Mwananchi
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Aug 29, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Maskini Tanzania, yaani sisi leo tunafuata? Hawa wangekuwa wakati wa harakati za ukombozi PLO, POLISARIO, ANC, FRELIMO n.k wasingepata nafasi Tanzania. je wanaitambua serikali ya Misri au ya Tunisia? Na hiki kipimo cha "Kuapishwa kwanza" kimeanza lini. Si waseme tu kuwa urafiki ulikuwa na Gaddafi lakini siyo wananchi wa Libya? Hii ni aibu kwa Tanzania.
     
  3. Suki

    Suki JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hatua nyingine yoyote ingehitaji tuwe na balls kusimamia what we believe in but sadly, we have ours reduced to raisins....indeed, poor Tanzania.
     
  4. P

    PresidentSalum Senior Member

    #4
    Aug 29, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    najua huwezi acha sifa, punguza basi japo kidogo damn
     
  5. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #5
    Aug 29, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,156
    Trophy Points: 280
    Nyerere aliitambua Biafra na Ojukwu na Biafra ilikuwa haijaunda serikali wala hakuna aliekuwa ameapishwa kule Biafra.
     
  6. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #6
    Aug 29, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Tatizo ndio linakuja hapo... Membe katoa hio kauli akisahau kua the so called waasi mpaka wa watengamae na waunde hio Serkali inayoeleweka inachukua kiji mda - Huku ikiwa wazi kua Gaddaffi sasa kashindwa na hana kabisa upenyo wa kuchomokea ili arudi katika Himaya yake (maeneo yake of interest) let alone uongozi... Hivo basi huyo huyo Membe (kama sio wawakilishi) watajikuta in the near future akianza mawasiliano na hao hao Waasi (ambao inevitably ndio watashika nchi moja kwa moja) katika maswala mengine nyeti - which surprisingly to a person ambae mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa ni area yake of work inabidi awe aware.... Inasikitisha kua sometimes viongozi wetu hawajui when to just shut up!
     
  7. Desteo

    Desteo JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2011
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    wampe hifadhi basi
     
  8. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #8
    Aug 29, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,156
    Trophy Points: 280
    ADii, nahisi huyu Membe amekurupuka na amesahau iko siku hiyo kauli yake itakuja kumsuta. Hapo kwenye red umeongea sahihi kabisa. Yetu macho na masikio
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Aug 29, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Serikali imemwita balozi wa Libya nchini Tanzania kwa kitendo chake cha kuishusha bendera ya awali na kuipandisha bendera ya waasi,pamoja na hayo waziri MEMBE amesema wao bado hawaitambui serikali ya sasa ya waasi
    sosi:bbc
     
  10. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #10
    Aug 29, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hivi Tanzania lini iliwatambua waasi wa Tunisia na Misri, mbona hatukusikia haya ya kusubiri kuapishwa kwanza, je kama serikali ya waasi itaamua kuahirisha uchaguzi wa bunge hadi mwaka kesho itakuwaje. Tuseme ukweli bila kumng'unya maneno Gaddafi alikuwa amewashika viongozi wengi wa afrika including wa kwetu ndio maana wanakuja na hadithi za ajabu ajabu, karibu 20% ya bajeti ya AU ilikuwa inatoka Libya(Gaddafi), alitumia utajiri wa Libya kujijenga mwenyewe badala ya kuwajenga wananchi wake, alifadhili nchi nyingi za afrika na cash kwa marafiki zake inasemekana msafara wake ulikuwa unatembea na cash money nyingi ajabu.
     
  11. p

    poison Member

    #11
    Aug 29, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ghadafi Kama Nyerere alijua sana kujenga nje kuliko ndani, viongozi wengi wa Africa Nyerere aliwafanyia mema ndio maana wanataka hata kumfanya mtakatifu, Membe hawezi kumsaliti Ghadafi ni sawa na kumsaliti nyerere
     
  12. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #12
    Aug 29, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    On the outset, let me state that I am against tyrants and for democracy, and I am glad to see Gaddafi go.

    Membe kapatia kwamba Gaddafi amefikia mwisho wa kamba.

    Membe kapatia kwamba serikali ya Tanzania haitakiwi kuwatambua "waasi".

    Membe kakosea kwa kutupa sababu mbuzi za kuapishwa. On a broader scale, anaweza kutafsiriwa kumaanisha kwamba hawezi kuitambua serikali ambayo haipo, in which case, he is right.

    Kusema kwamba huwezi kuitambua entity ambayo haijaapishwa kama serikali kuwa ni serikali rasmi ni sawa, kusema kwamba huwezi kuitambua entity ambayo haijaapishwa kama serikali rasmi, kama serikali rasmi, si sawa. Biafra notwithstanding. Nyerere could have erred, or bended governmental procedure to make a moral point. Our Foreign Policy - if it exist at all, Game Theory would disagree that it does- is not written in stone.

    Kwamba Gaddafi kafikia mwisho wa kamba, kila mtu - ukiondoa the usual < 5% die hard supporters, anaelewa. Hilo mjadala wake si mkubwa.

    Serikali ya Tanzania ikiwatambua waasi, iwatambue waasi gani? Kwanza waasi wenyewe ni kina nani? Siasa yao ya nje ni ipi? As far as I can see on TV naona machizi wanapiga risasi hewani tu. Wana msimamo gani kuhusu interests za Tanzania? Na kwa nini tuwatambue kabla hata hatujajua wanasimamia wapi? Waacheni waunde serikali, tujue watawapa haki wa Berber au wataendelea kuwakandamiza kama alivyowakandamiza Gaddafi, kama watajipendekeza kwetu kama alivyofanya Gaddafi siku za mwisho au watatudiss.

    Hivi tunatambua dynamics zenye upana zaidi ya "tyrant Gaddafi versus the Libyan people" ziinazo play hapa?

    Hivi tunatambua Tripoli vs. Bengahazi drama iliyopo hapa? Tunatambua Royalists vs. Gaddafi? Tunatambua kwa nini waasi wanatumia bendera ya King Idris if they are really for democracy?

    Like I said on the outset, Gaddafi is a terrible tyrant. That does not give the rebels a free pass.

    The west has it's own agenda to see Gaddafi go and the rebels in power, that is why they are quick to recognise the rebels and paint them with the oversimplified brush of "freedom fighters" as disgraced as they are (lying about capturing Gaddafi sons, wanton waste of ammunition ,killing et).

    While I don't exactly buy into the "Gaddafi is an African hero, and the rebels are Al-Qaeda and agents of western imperialism" per se ( what a contradiction) I also don't buy into the notion that the rebels are freedom fighters on a par with the then ANC and deserve a free pass and unmitigated recognition.

    If making a public position was not required, we could have done better with a wait and see approach, not disclosing anything publicly.

    As Dr. Kisinger had it, being noncommitatnt has a lot to do with successful diplomacy.
     
  13. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Such emotional ramblings does little to add substance to your argument. As much as I often disagree with Mr Membe but this time he's on point.



    [​IMG]
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. emmanuel1976

    emmanuel1976 JF-Expert Member

    #14
    Aug 29, 2011
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maskini Tanzagiza! wao wasiwatambue waasi wa Libya ili hali wafadhili wao wanawatambua? Gaddafi anawauama sana na si vinginevyo, wamesahau ya mshika mbili moja humponyoa, walitaka wamshike Gaddafi na Marekani kwa mkono mmoja!Lol
     
  15. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #15
    Aug 29, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,448
    Trophy Points: 280
    Mpaka afe gadafi ndipo waitambue serikali ya ukombozi!!
     
  16. KIGENE

    KIGENE JF-Expert Member

    #16
    Aug 29, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Taarifa zilizorushwa na BBC leo asubuhi zimeelezea mgogoro wa kidiplomasia kati ya ubalozi wa Libya na serikali ya Tanzania baada ya balozi kuiteremsha bendera ya serikali ya Gadhafi nakupeperusha bendera ya serikali ya wahasimu wake National Transitional Council.
    Membe alinukuliwa akisema wizara imemwita balozi wa Libya ajieleze kwa nini anakiuka makubaliano ya Vienna convention.
    Wanajamvi nawakilisha
     
  17. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #17
    Aug 29, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    SlidingRoof kwenye hii picha yako mkulu wetu ndiye kati ya wale wanaoonekana nyuma wenye mapembe?
     
  18. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #18
    Aug 29, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,998
    Likes Received: 1,933
    Trophy Points: 280
    sisi wananchi wa Tanzania tunawatambua wananchi waliomtoa Gadafi na tuwasaidie waunde serikali dhabiti.TZ haiheshimiki tena,hatuna msimamo wa wazi na tumepoteza ushawishi,tumebakiza historia tu maskini!
     
  19. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #19
    Aug 29, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    SlidingRoof

    Usiziamini sana hizi nchi kubwa, kwa interests hizo hizo za NATO ilizonazo kwa Libya unakumbuka mwaka 2008 Russia nayo iliivamia Georgia na kuyatambua majimbo ya Ossetia na Abkhazia yaliyojitenga mbali ya baraza la usalama UN kupitisha azimio la kutotambua kujitenga huko. Hakuna mwenye unafuu wote ni piece of shit tofati rangi.
     
  20. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #20
    Aug 29, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,172
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Kama alipandisha bendera ni kwa sababu za kiusalama!
    Gadafi amekwenda bado wetu
     
Loading...