Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mda gani kushiriki tunda baada ya upasuaji ?

Discussion in 'JF Doctor' started by RealTz77, Oct 28, 2011.

  1. RealTz77

    RealTz77 JF-Expert Member

    #1
    Oct 28, 2011
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 741
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    JF Dr, naomba kujuzwa hili, mimi nina watoto wawili, wife kafanyiwa upasuaji juzi ( Jumatano),ila anaendelea vyema sasa, nimewmomba Dr anieleze ni lini naruhusiwa kuendelea na chakula chetu cha mke na mume? Dr hana maelezo straight, ati hadi apone, nkauliza kwa mda gani hasa kitaalamu? akanimind namsumbua, naomba kuuliza humu kwa Dr JF nipate kujuzwa wanajamvi. NB: Ni operesheni ya Tumbo ( km cm 20 hivi), aksanteni kwa positive msaada,
     
  2. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mmh! unauchu eeh!! mwache mkeo apone bana siku akipona atakuomba mwenyewe!
     
  3. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mimi mke wangu alifanyia operation ya uzazi na nikaanza kugonga baada ya miezi 3, ila si kwa sana na kwa staha mno na hatukupata tatizo lolote. Ila mara nyingi wanasema muache angalau miezi 6
     
  4. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #4
    Oct 28, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Mhmh, ningekuwa mimi mawazo yote yangekuwa kwenye afya njema ya mke wangu ili apone haraka. Huoni hata Dr kakushangaa, ameona unaendekeza kula tunda kuliko kumjali mwenzio kiafya. Ulitoa ng'ombe wangapi vile wakati unamchumbia?
     
  5. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #5
    Oct 28, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,780
    Likes Received: 4,529
    Trophy Points: 280
    Inatakiwa miaka kama mitano hivi ili apone vizuri na hio ni minimum tu, nadhani huyo Dr alikujibu vizuri, yaani wewe unataka tunda huna unalofikiria juu ya afya ya mkeo na watoto wako? Ok. kuna alternative to practical yaani unakula chakula kwa mrija, kisheria na kimila inakubalika kabisa, utakulaje utajua wewe mwenyewe ila usipitilize mipaka!!!!
     
  6. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #6
    Oct 28, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kaka kidonda cha cm 20 du! Kuwa mpole kabisa aisee, hapo ni parefu kiongozi, utalala umeshika bunduki hadi utakoma!
     
  7. RealTz77

    RealTz77 JF-Expert Member

    #7
    Oct 28, 2011
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 741
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    unakosea kuniambia kuwa nawazia kula tunda bila kujali afya ya mke, huo ni ukweli usiopingika kuwa ni mke wangu na siwezi ona tunakula tunda kumbe mwenzangu hajapona, sijui unaweza waza namna hii? nilichokifanya ndo najali afya yake hivyo, laa tungesonga mbele na kazi ni kazi kumbe mwenzangu namuumiza. Aliesema

    wonderful tell it out then

    [/INDENT]
     
  8. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,780
    Likes Received: 4,529
    Trophy Points: 280
    Huelewi kula chakula kwa mrija??? Kaazi kweli kweli,una umri gani tangu uoe?? Muulize Shem atakueleza vizuri
     
  9. k

    kiswago Member

    #9
    Oct 29, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi naomba nikueleze ukweli kabisa,mana mm ni muhusika,nilifanyiwa operation km mkeo,normally kidonda cha operation siku 7 tu unaona dalili ya kuanza kufunga,hiyo ilitokea kwangu na hata hat watu wangu walionizunguka,siku namtoa wanangu nje,usiku nikampa mwenzangu,ingawa naye alijuwa kwa hiyo akawa anakula polepole.so hayo ndo mawazo yangu,kuwa inategemea na uponaji wa mkeo.gud luck
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,238
    Likes Received: 5,532
    Trophy Points: 280
    no comment. Au tayari nsha comment?
     
  11. m

    majogajo JF-Expert Member

    #11
    Oct 30, 2011
    Joined: Oct 9, 2011
    Messages: 321
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    muache apone angalau miezi sita.......usiende nje maana akijua atasononeka sana.
     
  12. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    siku nne zinatosha kaka.ya tano ngoma kati
     
  13. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #13
    Oct 30, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkubwa,uponaji watofautiana kati ya mtu na mtu.
    Waweza ambiwa miezi 6 la akapona in 3.
    Bado mapema sana kujua hivyo akili yako iwe kwenye kumsaidia apone na upige nyeto sana.
    Akiona unawaza ngono mapema hivi utamsononesha kwani anajua utakula tundi la nje.
    Au akalazimika kukupa wakati hajapona.
    OTIS.
     
  14. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #14
    Oct 30, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    piga hata kesho yake kaka mradi usilalie tumbo.
     
  15. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #15
    Oct 30, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hivi watu mnatoa maoni haya mnauhakika au mnagess tu. Kitalaam utaanza baada ya wiki sita yaani siku 42, ndo hapo hata zile after birth zitakuwa zimeisha. Hii inalingana tu na mtu aliyezaa kawaida. Kama kidonda kitakuwa kimepata sepsis yaani kimepata usaha then itategemea mpaka kipone vema. Kwa kawaida kidonda kinachotunzwa vema hupona baada ya siku 7 tu. Hii maada nilishawahi kuidadavua humu vizuri sana mpaka nikalinganisha na traditional na medicine. Baada ya hizi siku 7 huyu mama atalingana na mama aliyezaa kawaida kabisa hivyo wote hawa wakae siku 42 ndo waanze kufurahia ndoa yao. Kipindi hiki mtoto kwa baadhi ya makabila haruhusiwi kutoka nje au hata chumba alichopo watu hawaruhusiwi kuingia hovyo hii ni muhimu kwaajili ya kuprevent infection kwa mtoto. Nipo tayari kurekebishwa
     
  16. Prof Gamba

    Prof Gamba JF-Expert Member

    #16
    Jun 2, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Asante sana mkuu.
     
  17. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #17
    Jun 2, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,744
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Boss..pole unakazi ya kushikilia bunduki mpaka apone ni balaa..
     
Loading...