Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mchakato wa kutafuta jina mbadala la Tanganyika !

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Boflo, Jul 23, 2012.

  1. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Naomba wana Jf mpendekeze nchi yetu iitwe jina gani, Mungano uko ukingoni kuvunjika, jina la Tanganyika doesnt

    sound good na jina la Tanzania limepatikana kutokana na Muungano.

    (Tanga means kutanga tanga, Nyika means Mwitu =>Tanganyika= kutanga tanga mwituni, Mtanganyika=mtu wa kutanga tanga

    mwituni) Mimi ningependa jina la nchi yetu iitwe Tafania. Bora niitwe Mtafania kuliko Mtanganyika, Je wewe unapendekeza jina gani?
     
  2. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    kwani hiyo tafania maana yake ni nini? napendekeza mimi iitwe .....................
     
  3. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,221
    Likes Received: 1,221
    Trophy Points: 280
    Jina siyo tatizo, kipaumbelekwa sasa ni kuelekeza nguvu zetu zoooooooooooote kuuvunja huu muungano, tuwaunge mkono uamsho ili hii biashara iafanyike mapema kabla ya 2015.
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,552
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Tafania maana yake nini? Isije ikawa nchi ya maboflo halafu tukakubali jina bila kuulizia Boflo
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. m

    mob JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    ivi tanganyika ipo me nasikiaga tu
    1. Tanganyika law society(TLS)
    2. medical association of tanganyika (MAT)
    3. viwanja vya Tanganyika Packers
    4. lake tanganyika
    5. international school of Tanganyika
    6. tanganyika arms
    7. lake tanganyika hotel.
     
  6. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #6
    Jul 23, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    gfsonwin asante kwa kuuliza hilo swali maan hata mie sijamuelewa Boflo
    Btw nakuona mdada umependeza kwenye avatar yako mpya.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #7
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280

    mkuu kama umeshawahi kwenda Tanga kuna daraja la safina( nafkiri jina limebadilika) ukiwa unaingia jiji la tanga kuna kibao kikubwa cheupe chenye maandish meusi kinachosomeka TANGANYIKA sasa mimi mpaka leo sijapataga mtu akanielezea vizuri kwanini pale kwenye ule msitu ndipo pamewekwa hiki kibao.
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Jul 23, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Bora iitwe tafadhani na mie niitwe mtafadhali.

    Hii inatokana na kiongozi wetu kila siku kwenda kusema 'tafadhali. . . ' wakati wa kuomba misaada.
     
  9. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #9
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ndahani Tafania inatokana na neno tafunwa......Hata na wewe unaweza kupendekeza jina la nchi yetu, sio lazima
    kufata mawazo yangu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #10
    Jul 23, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Boflo vipi mkuu! ... kwi! kwi! kwi! ... naona unaanza kuangalia maboya yako wapi ili meli itakapozama uwe tayari umeshayavaa!! ..

    Usiwe na wasiwasi wa kuanza kutafuta jina mbadala la Tanganyika ... kwa Tanzania hii na viongozi wetu jinsi wanavyoogopana ... sioni kiongozi mwenye ubavu wa kuamka asubuhi na kusema kuanzia leo tunavunja muungano! ... hakuna mwenye ujasiri huo! ... wanapiga kelele tu! ...

    Usiwe na wasiwasi ... meli ndio kwanza inazidisha mwendo! ... usikimbile boya ... bado muda wake .... usijali ni upepo tu (dhoruba tu) ... utapita!
     
  11. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #11
    Jul 23, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,264
    Likes Received: 2,454
    Trophy Points: 280
    Iitwe Kilimamjaro.
     
  12. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #12
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    \
    ahsante sana ma dearest ingawa mdogo wangu platozoom anakusanya sahihi 20 ili nisivae hiyo nguo jamani.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #13
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    good idea
     
  14. fmlyimo

    fmlyimo Senior Member

    #14
    Jul 23, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mimi napendekeza iitwe AZANIA
     
  15. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #15
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    bang! bang! bang! naunga mkono jina hilo
    hata ikiitwa serengeti sio mbaya na sio mbaya kabisa hata ikiitwa (Nyerere) (nisihukumiwe tafadhali)
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Jul 23, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Kilimanjaro bana.....ni jina zuri hata watani zetu Kenya walitumia mlima wao kujitangaza
     
  17. K

    KAPONGO JF-Expert Member

    #17
    Jul 23, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ibaki kuwa Tanzania. sababu ni moja tu kuwa ni jina lililotokana na matakwa yetu wenyewe na si la kubambikiwa na wakubwa. Litumike hata km wapemba na waunguja wakijitoa ktk muungano kama jina CRDB linavyotumika hivi sasa. CRDB kwa asili yake lilimaanisha Cooperative na Rural Development Bank ( benki ya Ushirika na Maendeleo Vijijini, lakini hata baada ya kuachana na sera na malengo yake ya asili benki hiyo imeendelea kutumia jina hilo bila kasoro.
     
  18. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #18
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nice and sexy!
     
  19. fmlyimo

    fmlyimo Senior Member

    #19
    Jul 23, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tanzanite
     
  20. fmlyimo

    fmlyimo Senior Member

    #20
    Jul 23, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bongoland
     
Loading...