Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge akerwa Zanzibar kufananishwa na wilaya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jul 26, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Na Godfrey Ismaely, Dodoma

    MBUNGE wa Ole Rajab Mbarouk Mohammed (CUF), amemjia juu mbunge wa Geita, Bw. Donald Max (CCM) kwa kuifananisha Zanzibar na wilaya.Wakati akichangia
    hotuba ya Wizara ya Kilimo, Chakula na Ushirika, Bw. Max alisema kuwa wilaya ya Geita ina ofisa kilimo mmoja, wakati wilaya hiyo ni kubwa kuliko Kilwa na Zanzibar.

    Baada ya mbunge kumaliza kuchangia hotuba hiyo, Bw. Mohammed, aliomba kutoa taarifa kwa Mwenyekiti wa bunge, Jenista Mhagama akisema kuwa mbunge aliyemaliza kuchangia ameitaja Zanzibar kama wilaya.

    "Mheshimiwa Mwenyekiti naomba kutoa taarifa, mchangiaji aliyemaliza ameitaja Zanzibar kama wilaya.

    "Naommba kumpa taarifa kuwa Zanzibar ni nchi, ina rais wake, katiba yake na bendera yake…tunataka hili suala likome," alisema Mohammed.

    Akijibu hoja hiyo, Mhangama alisema kuwa taarifa hiyo imezingatiwa na itaingia kwenye hansard kwani inafahamika kuwa Zanzibar ni nchi.
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wabunge Wengine wa Bara lazima waende kwenye Darasa la Siasa, kama kweli tunataka Muungano wa hiari na sio kulazimishwa.

    Hauwezi kulinganisha Nchi na Wilaya PERIOD.
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,006
    Likes Received: 857
    Trophy Points: 280
    Kama Mh Max alikuwa anamaanisha ukubwa wa eneo la wilaya Geita ni zaidi ya ule wa Kilwa na nchi ya Zanzibar (kwa pamoja!?) tatizo lipo wapi? Sula la ukubwa wa eneo ni factual. Inawezekana na 'inferiority complex' tu ndio tatizo hapa.
     
  4. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    nyerere alifanya mistake kubwa sana kuunga tanganyika na zanzibar
     
  5. oba

    oba JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 306
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Aliyebuni muungano wa style hii japo huenda alikuwa na nia nzuri alikosea, kwa nini hakuivunja zanzibar na kuifanya mkoa/wilaya ya muungano?hatuwezi kufika kwa kuwa na muungano wa jinsi hii. Kuendelea na zanziba imekuwa issue kama kumbeba mtoto aliyeungua kwapani!Muungano urekebishwe, zanziba ifutwe na kuwa na serikali moja tu ya jamhuri au la kila nchi ichukue zake- suala la serikali tatu utakuwa ujinga wa kurudisha maendeleo yetu nyuma.
     
  6. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #6
    Jul 26, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mimi naamini Zanzibar si nchi kwa kuwa haina uhuru wa kujiamulia mambo yake ya nje!nachokifahamu ina uhuru wa bendera.Na si dhambi kuifananisha na wilaya ya geita kwa kuwa ina sehemu ndogo sana ya ardhi!!
     
  7. l

    lebadudumizi Senior Member

    #7
    Jul 26, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zanzibar haina sifa ya nchi kama Zanzibar ni nchi mbona ilishindwa kujiunga OIC ?.Zanzibar haina tofauti na kata ya Kimandolu kuilinganisha na wilaya ya Geita ni makosa makubwa.Kama ni rais hata Yanga na TFF wana rais,kama ni bendera Simba,Yanga,Mtibwa wote wana bendera.
     
  8. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakubwa lazima tukubali kuwa hapa kuna tatizo,kama mbunge anaitolea zanzibar mfano kwa ukubwa wa eneo tu,mzanzibar anaomba mwongozo....hatari!!!..hivi anayejua aniambie hivi sababu kubwa ya Tanganyika na Zanzibar kuungana ni nini???..mara nyingi watu wanaungana ili wafaidi rasilimali kwa pamoja...lakini katika muungano huu utasikia..mafuta yasiyo ya Muungano...Hivi mnaweza kuoana halaf kila mtu akabaki na shuka lake???..samahani sikuwepo mwaka 1964..mtanisamehe
     
  9. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kamani katiba....................
    umesahau kumalizia.
     
  10. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,195
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Zanzibar ni sawa na kata ya Goba!
     
  11. l

    lebadudumizi Senior Member

    #11
    Jul 26, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Magamba,Magwanda,CUF,TLP,NCCR wana katiba.
     
  12. muwaha

    muwaha JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli Zanzibar ni kama wilaya ya Bahi
     
  13. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Wakuu nahisi kama hamjui mnachokichangia. Ovyoooo!!!
     
  14. m

    mtemiwao JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 384
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao wabunge wa wilaya ya zanzibar wasitu.....nchi ni moja 2 TANZANIA period,mnawabembeleza nn?ujuha wa viongozi wa magamba kuogopa kuwaeleza ukweli eti kuwafurahisha kwa kuwambia znz ni nchi....hakuna mambo ya serkali 3 tuelekee 1
     
  15. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #15
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ni kama kijiji cha Semunge.
     
  16. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #16
    Jul 26, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Changia basi wewe unayejua mbona unaishia kutukana? Issue ilikuwa ukubwa wa eneo sasa hawa jamaa wako so inferior ukiwagusa tu.....zanzibar ni nchi. Naushangaa sana huu muungano sijui una faida gani kwetu wabara zaidi ya kujaza wapemba huku kwetu na magavana wa kututawala hadi kwenye kata na tarafa wakati ni dhambi kwa Mtanganyika kuwa kiongozi zanzibar. Waitishe kura ya maoni waone. we are tired na hatuutaki muungano wa kinafiki.
     
  17. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #17
    Jul 26, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mimi sioni kosa kulinganisha eneo moja na jingine hata kama eneo moja ni nchi na eneo jingine ni Wilaya! Hivi huyu mbunge anataka tuamini kwamba "kwa kuwa Zanzibar ni 'nchi' ina eneo kubwa kuliko Mkoa wa wote Morogoro?" Vitu vingine vinakuwa ni inferiority complex!
     
  18. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #18
    Jul 26, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Muungano umetuweka salama sana dhidi ya magaidi, otherwise Zanzibar/Pemba zingekuwa kama Somalia/Somaliland! Tuendelee kuuenzi Muungano huu wa kipekee duniani! Mungu uwaangamize wote wanaouonea kijicho Muungano wetu! Wote semeni Amen!
     
  19. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #19
    Jul 26, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi kule Zanzibar kijiji kina kaya ngapi ndugu zangu? Sio kaya mbili kweli?
     
  20. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hivi utajisikiaje kama rafiki yako anakuambia amemuona "changu doa", ambae amefanana na mama yako?
     
Loading...