Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbowe kuunda baraza la Chadema pekee

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Manyanza, Feb 11, 2011.

  1. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Send to a friend Thursday, 10 February 2011 21:23

    KIONGOZI wa upinzani Bungeni, Freeman Mbowe amesema ataunda baraza za Mawaziri kivuli
    litakalojumuisha wabunge wa Chadema pekee.

    Akizungumza katika mahojiano maalum na Mwananchi ofisini kwake jana, Mbowe alisema atatangaza baraza hilo wiki ijayo huku akifafanua kuwa itakuwa unafiki kwake kuunda baraza kivuli la mseto katika kipindi ambapo kuna kejeli na matusi miongoni mwa vyama vya
    upinzani.

    "Majeraha yote haya ni mengi, yanahitaji muda kupona, katika hatua ya sasa nitaunda Baraza la Mawaziri Kivuli
    ambalo litakuwa la Chadema pekee," alisema Mbowe.

    Alifafanua kuwa muda huo aliosema ni wa kutibu majeraha, ni fursa ya kuona maendeleo ya vyama vingine tofauti na Chadema katika utendaji ili kutibu na kuondoa tofauti baina yao.

    Hata hivyo alisema kama ilivyo Bunge hudumu miaka mitano na Baraza la Mawaziri Kivuli pia hudumu miaka
    mitano hivyo linaweza kubadilika.

    "Ni matumaini yangu tutatibu majeraha yetu, kupata amani na kuwaingiza wenzetu katika Baraza la Mawaziri Kivuli.
    Tupende, tusipende tuna mawasiliano ya kibunge, pengine tutagundua tuna makosa au wenzetu watagundua wao
    walikosea, msimamo wetu ni ule ule kwa kanuni ile iliyobadilishwa, lakini sifungi uwezekano wa kuunda baraza
    la mawaziri shirikishi," alisema Mbowe.

    Mbowe ambaye ni mbunge wa Hai mkoani Kilimanjaro alisema kuwa anaamini busara zitarejea kwa vyama vya
    upinzani na matendo yataashiria utulivu utakaowawezesha kurekebisha tofauti zao.

    Akizungumzia kuchelewa kuunda baraza hilo kivuli, Mbowe alisema ni kutokana na sintofahamu utaratibu utakaotumika
    kuunda baraza hilo, kutokuwepo kwa kamati za kibunge za kisekta na kwamba yupo katika hatua za mwisho kukamilisha hilo kabla ya kulitangaza wiki ijayo.

    Katika hatua nyingine Mbowe alisema Chadema inaheshimu na itawapa ushirikiano wabunge wa upinzani
    waliochaguliwa kuwa wenyeviti wa kamati za Bunge.

    "Kuna mambo matatu yaliyopo nataka niweke wazi, kanuni tayari, chaguzi za kamati tayari, binafsi naheshimu wabunge
    wenzangu, wote wana uwezo mzuri. Naheshimu waliochaguliwa uenyeviti wa kamati walio upande wa CCM
    hata upinzani, Chadema tutawapa ushirikiano kipekee walio
    nje ya CCM," alisema Mbowe na kuongeza:

    "Tutawasaidia kwa kila linalowezekana, pamoja na kuwa tulitofautiana na bado tunatofautiana kuhusu kanuni, wana
    jukumu kubwa kwa Watanzania, tutwasaidia, Cheyo, Mrema na Zitto waweze kufanya kazi kwa ufanisi."

    Alisema kimsingi Zitto, Cheyo na Mrema wanatakiwa kuwa polisi kwa CCM na serikali, lakini bahati mbaya wapinzani
    wamewapa CCM fursa ya kutekeleza mkakati wa kuwagawa na kuwatawala na wamefanikiwa azma hiyo.

    Awali Mbowe alieleza kuwa tangu kampeni hata baada ya uchaguzi kumekuwa na hali ya sitofahamu baina ya vyama vya upinzani hali iliyoutikisa upinzani.

    Alisema hali hiyo ya wapinzani kutetereka, imeipa CCM nguvu ya kuwa 'broker' (dalali) wa kuwachagulia namna ya kufanya mambo yao.

    "Katika mtiririko huo, tumeifanya CCM broker, broker anapokuwa adui yenu atawapa mkakati wa kuwekana sawa
    ili mumkosoe?," alihoji.


    Source: Mwananchi
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Yeah, tusipoangalia hali iliyopo itakuwa ya kulinda kleptocracy ya ccm!
     
  3. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hamadi Rashidi na Kafulila watakua polisi wanani? maana pamoja na kupiga debe ili wapate japo kamati moja hawajafanikiwa, CUF na NCCR hakuna chama kilichopata kamati dah! hii ni noma sijui yule mama Makinda alishawajua hawa jamaa ni wanafiki.... namshauri Mbowe awakaange asiwape kabisa uwaziri kivuli
     
  4. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hiki ni kimbembe!
     
  5. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    The current power struggle within the opposition camp does not augur well with our nascent multi-party democracy
     
  6. T

    Tata JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Our multi party democracy is not even nascent. It is actually a single "state" party system with a few opposition parties allowed to appease donors and other foreign powers. True democracy stems from the regulatory framework in place (i.e. constitution and laws governing politics). Am afraid the single "state" party system in Tanzania is entrenched in our legal framework. Unless we change it there won't be true democracy in Tanzania.
     
Loading...