Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbowe awapa somo wananchi jinsi ya kulinda kura zisiibiwe

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by armanisankara, Oct 14, 2012.

  1. a

    armanisankara JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 285
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Freeman Mbowe, amewataka wapiga kura nchini kuanza kujiandaa na jinsi ya kulinda kura zisiibiwe siku ya kupiga kura.

    Akizungumza na wananchi wa kata ya Daraja Mbili Manispaa ya Arusha, alisema ni kila mmoja atambue umuhimu wa kulinda kura, kwa kuwataka kutokwenda umbali wa zaidi ya mita 102 toka kwenye kituo cha kupigia kura na kupiga kambi.

    "Nawaomba akina baba ila wamama mkipiga kura nendeni nyumbani ngoma hii mtuachie wanaume, tutapiga kura tunahesabu hatua mia moja na tunaongeza mbili za ziada na kulinda kura na akijitokeza mwizi tunamkamata,'alisema.

    Mbowe alisema mahali ilipofikia Tanzania bila ulinzi wa kura hakuna ushindi kwa upinzani kwani watu wanapiga kura lakini zinachakachuliwa kwa kutumia nguvu ya dola.

    Mwenyekiti huyo alisema ana uhakika chama chake kitaibuka na ushindi katika kata zote zinazorudia uchaguzi kwa sababu wananchi walishachoka na propaganda za Chama Cha Mapinduzi (CCM).

    Aliongeza kuwa kwa sasa hakuna jipya CCM kwa sababu mbinu zao zote za kutenganisha watu kwa misingi ya ukabila na dini, imeshindikana na watanzania hawawezi kugawanywa kwa misingi hiyo.

    Pia alilaani kitendo cha uongozi wa Arusha kufunga maeneo ya wazi na matokeo yake wanakosa maeneo ya kufanyia mikutano na kulazimika kuziba njia kwa ajili ya kuendesha kampeni hizo za udiwani Daraja mbili.

    Kwa upande wake Meneja kampeni wa mgombea wa udiwani kata ya Daraja Mbili, ambaye amejiunga Chadema hivi karibuni akitokea CCM, Mzee Zakaria, alisema kinachoiondoa CCM madarakani siyo watu, bali ni kilio cha Watanzania kilichomfikia Mungu ambaye ameamua sasa kushughulika nao.

    "Hiki Chama nilitaka kujiunga siku nyingi, lakini nikawa natafakari uwongo wa CCM kuwa kina udini, lakini nikaangalia bendera ya Chadema sikuona alama ya udini ya msalaba wala nyota na mwezi, nikagundua hizi
    ni siasa chafu," alisema.

    Zakaria alitumia mkutano huo, kunadai mgombea wa chama hicho kwa kuwataka watu kubadilika kama yeye, kwa kumpigia kura mgombea wa Chadema Prospere Msofe.

    SOURCE: NIPASHE
     
  2. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ili kudhibiti wizi wa kura inabidi ujue techniques za wizi wa kura.Magamba wanawatumia mawakala wa CDM kupika matokeo.Njaa na usaliti ni kitu kibaya sana.
    Cha msingi ni kuwa na mawakala waadilifu,wazalendo,wasioendekeza njaa.
     
  3. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    mkuu nakuunga mkono asilimia zote
     
  4. Heavy equipment

    Heavy equipment JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 619
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Vizuri sana kamanda kuelimisha wapiga kura, mabadiliko yaendane na kulinda kura
     
  5. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Ifanywe kama Arumeru Mashariki.

    Kulinda sio wakati wa hesabu tu. Hata wakati wa upigaji, wakati wa ukusanyaji pia.

    1. Toyo ziwe tayari
    2. Hardtops pia kwa ajili ya sehemu korofi
    3. Wananchi pia wakae tayari tayari
    Kwa lolote ama chochote saa yoyote.
     
  6. E

    EMMANUEL NSAMBI JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 402
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Safi sana kamanda
     
  7. Miwatamu

    Miwatamu JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 2, 2012
    Messages: 1,454
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 133
    MGOMBA; hujasema uongo! kitu kinachoikwamisha chadema ni kupeleka mawakala njaa. Inabidi kutumia muda wa kutosha kuangalia ni wakala gani ambaye yupo kwa maslahi ya chama na wala si kwa maslahi yake mwenyewe.
     
  8. mpunumpunyenye

    mpunumpunyenye Senior Member

    #8
    Oct 14, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 111
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Sawa amefanya vizuri sana na nampongeza lakini angeanza na za chaguzi za ndani ya chama chake maana nakumbuka viti maalumu uchaguzi ulipofanyika baada ya kuona wanaowataka wameshindwa waliamua kuuvuruga na kutouitisha tena na kuamua kukaa yeye na mkwewe kuchagua majina ya ndugu na marafiki na kuwapa viti maalumu vya ubunge.
     
Loading...