Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbowe akamatwa na polisi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Candid Scope, Dec 12, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Mbunge wa Hai (Chadema), Freeman Mbowe

    Polisi wamkamata Mbowe, ahaojiwa na kuachiwa


    Mbunge wa Hai (Chadema), ambaye pia ni Mwenyekiti wa Taifa wa chama hicho, Freeman Mbowe, jana alishikiliwa na jeshi la polisi kwa takribani robo saa kwa mahojiano baada ya kupiga fataki katika maadhimisho ya miaka 50 ya kuzaliwa kwake bila kuwa na kibali cha kupiga fataki hizo.


    Tukio hilo lilitokea majira ya saa nne usiku katika ofisi za Hai Kilimanjaro Development Initiative ambapo alifanya tafrija ya kujipongeza kwa kutimiza miaka hiyo ya kuzaliwa kwake na ndipo askari walipofika na kumchukua kwa ajili ya mahojiano.

    Kwa mujibu wa taarifa kutoka ndani ya jeshi la polisi, ni kwamba mbunge huyo alifanya hivyo kinyume na taratibu na pasipokuwa na kibali kutoka kwa jeshi hilo.


    Taarifa hizo zilieleza kwamba baada ya kuhojiwa kwa muda, Polisi walimwachia. Kwa upande wao, wananchi waliozungumza na NIPASHE, walilaani kitendo cha polisi kumkamata mbunge huyo na kusema kuwa ni kumnyanyasa kisisasa na kumyima uhuru wa kusheherekea siku yake ya kuzaliwa.


    John Mbowe na Mama Salama, waliliambia gazeti hili kuwa kitendo hicho ni cha kumdhalilisha na kulidhalilisha jeshi hilo kutokana na ukweli kuwa kupiga fataki tena katika maeneo ya wazi si kosa na kuongeza kuwa wapo watu wengine wamekuwa wakipiga fataki na hawakamatwi.


    Kwa upande wake, Mbowe hakuwa tayari kulizungumzia suala hilo kutokana na kuwa na shughuli nyingi ambapo alikuwa akielekea kwenye harambee ya kuchangia upanuzi wa kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT), usharika wa Nshara.


    Juhudi za kumpata Kamanda wa Polisi wilaya ya Hai, Revocatus Malin ili azungumzie tukio hilo, ziligonga mwamba kutokana na kutokuwepo ofisini wakati Kamanda wa polisi mkoani hapa, Absalom Mwakyoma hakupatikana kwenye simu yake ya mkononi.

    Nipashe
     
  2. Julieth Ms

    Julieth Ms Senior Member

    #2
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni taarifa za kiintelejinsia au?
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ni Tanzania tu ambapo watu wanajifanyia mambo ovyo ovyo. Si haki kwa mtu kukupigia fataki saa nne usiku bila taarifa
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Lol! Serikali hii kwa visa utadhani mama mkwe! Wale wahindi walikuwa na sikukuu sijui ya nani huko wakapiga fataki hadi watu wakadhani imekua zamu ya mabomu ya kigamboni kulipuka; walichukuliwa hatua gani? Double stds at work,lol
     
  5. nzumbe

    nzumbe Member

    #5
    Dec 12, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mambo ya siasa wanayaingiza mpaka kwenye sherehe binafsi..
     
  6. N

    Navoyne JF-Expert Member

    #6
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 754
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Ni kweli ilitakiwa awe na kibali........hamna kudhalilishana wala nini kibali muhimu.
     
  7. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #7
    Dec 12, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ndiyo maana Pol ISI hupewa jina wao na wale wanaowafuga (rafiki ya mwindaji na kitoweo cha watu wa Iringa).
    Mbona wale waliopiga fataki siku ya diwali bila kibari hawakuhojiwa? Mbona wale wahindi wanaopiga fataki beach usiku hawakamatwi?
     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Tumsikie FaizaFox anavyolonga kuhusu hili.
     
  9. Julieth Ms

    Julieth Ms Senior Member

    #9
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe mambo mengine yakujitakia ngoja anyee debe ajifunze siku ingine kufanya mambo kwa utaratibu
     
  10. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #10
    Dec 12, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hivi kinyume na taratibu ni uvunjaji wa sheria.. nilitegemea wangesema amevunja sheria no. flani sio kuja na hija zisizo za msingi.
    Ukweli nikwamba jeshi la polisi limejisahau, kama kupiga fataki ni kosa mbona zinauzwa madukani kiholela na kila mwenye uwezo anajinunulia na kuzipiga atakavyo?? Siku mambo yatabadilika nchi hii ndio watajua jukumu lao kwa raia.
     
  11. K

    Kanyigo JF-Expert Member

    #11
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbwa lazima amsikilize anayemlisha.
     
  12. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #12
    Dec 12, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Taratibu zinasema kwamba ukitaka kupiga fataki ni lazima kutoa taarifa polisi ili upewe kibali.
    Hazisemi ukawaambie majirani.

    Stuka.
     
  13. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #13
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Sheria za nchi zinataka kuomba kibali serikalini, una uhakika hao Wahindi hawakuwa na kibali?

    Hatua zilizochukuliwa kwa Mbowe zinaweza kuwa ni extreme lakini naye alikiuka sheria za nchi pamoja na kanuni za kibinaadamu tu. Huwezi kuwafanyia watu ghasia saa nne usiku bila ya taarifa
     
  14. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #14
    Dec 12, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Uvivu mbaya sana!!

    hata kusoma ka-taarifa hako ka para tatu unajisikia uvivu.
     
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kimsingi ni kuwa, anaekupa kibali ndie anaetakiwa kutoa taarifa kwa majirani kuwa kutakuwa na jambo kadha wa kadha
     
  16. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #16
    Dec 12, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    sawa basi,je kuna madhara yoyote yaliyosababishwa na fataki hizo?!
     
  17. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #17
    Dec 12, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    ambazo hazikuombewa kibali
     
  18. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #18
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Ninamashaka na upeo wako wa kufikiri. Hizi chuki binafsi zitawaua kabla ya wakati wenu....
     
  19. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #19
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nimekupata sana hapa una point. Kama fataka haziruhusiwi ila kwa kibali cha polisi basi hata kuzinunua ingetakiwa kwa vibali kama ilivyo kwa silaha. Kwa mtazamo huo polisi hawajui nini maana ya tofauti ya sheria na taratibu.
     
  20. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #20
    Dec 12, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Taarifa polisi inasaidia nini kama watakaosumbuliwa hawatapewa taarifa ya usumbufu tarajiwa?
    hizi sheria na taratibu zisizo na maana hazitakiwi, polisi wanaotaka watu wafuate sheria wakati wao hawatimizi wajibu wao ni upuuzi.
     
Loading...