Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbeya international airport

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by BARRY, Aug 24, 2011.

  1. B

    BARRY JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Jamani kuna yeyote anayejua ule uwanja wa ndege wa kimataifa wa mbeya nini kinaendelea coz sijawahi sikia ndege zinatua na kuruka kutoka huko. It's many years now since the construction started.........au hauna viwango vya kimataifa?
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Kwanza unaitwa uwanja wa ndege wa kimataifa wa SONGWE na siyo MBEYA!...Ukitamka hivyo unamaanisha ule mdogo wa Mwanjelwa!
    Pili, uwanja huu bado haujamalizwa kujengwa, japo kimipango unatakiwa uwe tayari by December2011...tunaamini kweli utakuwa operational coming that said time.

    Ishu ya Viwango ni dhana pana sana!...Maana ukisemea viwango, hata JNIA na KIA havina viwango vya kimataifa katika idara fulani fulani nyingi tu!...Lakini kiwango kilicho kikuu katika viwanja ni Njia ya kutua na kurukia pamoja na viambata vyake!...Kwa upande huo nikuhakikishie kuwa viwango vipo mkuu, na ni vya hali ya juu.
     
  3. B

    BARRY JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    well said, may be kuna matumaini hapo ngoja tusubiri hadi december tuone! nina mpango wa kufanya biashara huko southern highlands so uwanja huu utakuwa kiungo safi, tuombe mola
     
  4. Whisper

    Whisper JF-Expert Member

    #4
    Aug 24, 2011
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Issue kubwa hapa ni kuwa kuna ongezeko la gharama kutokana kushuka kwa thamani ya fedha yetu na kwamba mkandarasi amekuwa akizungushwa sana kupata fedha kutoka serikalini kinyume na mkataba.

    Kwa mfano, mkandarasi ameshindwa kujenga jengo kubwa la kupumzikia wasafiri (alisub contract kampuni ya kichina) lakini mpaka leo hii hakuna kinachoendelea. Runway ilikuwa iwekwe lami over six months ago wakasingizia mvua, sasa kiangazi hiki sijui watasingizia nini.

    Generally, ni ubabaishaji mtupu unaoendelea pale. Niliwahi kuongea na one of the senior engineer na akaniambia kuwa hata hiyo December ni ndoto....
     
  5. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,326
    Likes Received: 593
    Trophy Points: 280
    Ujenzi wake ulisimamishwa kwasababu za kisiasa, Hivi unafahamu kwamba Mwandosya ndiye aliye initiate hicho kitu? Hivi unafahamu wakati kikwete anachukua fomu za urais na Mwandosya naye alichukua?
     
  6. Mnene 1

    Mnene 1 Senior Member

    #6
    Aug 24, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli Mkuu, nimepita pale week iliyopita hamna kinachofanyika pale. Nilichoona ni kifusi cha mchanga uliowekwa pale siku nyingi zilizopita.
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Aug 24, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Niliwahi kupita pale nikamwuliza chief engineer/site manager wa ujenzi kuwa utakuwa na uwezo wa kuhost ndege ya ukubwa gani akaniambia ni 737...!!!!!!!!??? kwa uwezo huu ndege ambazo they are almost in decomissioning processes na manufacturer, bado tuuite ni uwanja wa kimataifa? I hope alinidanganya!!
     
  8. B

    BARRY JF-Expert Member

    #8
    Aug 24, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Dah, inawezekana ujezi ukakamilika baada ya ****** kumaliza ngwe yake...2020.....kazi ipo....
     
  9. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Well elaborated!
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Aug 26, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,260
    Trophy Points: 280
    Mbeyana ccm wapi na wapi?
    Rudini kwenye historia
     
  11. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #11
    Aug 26, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Pamoja na maelezo hayo mazuri nimepata kujua viwango vya viwanja vya kimataifa kwa maana kwamba si lazima ndege kubwa za kimataifa zitue pale, ila uwezo wa kutua ndege hizo pamoja na connection ya kiwanja hicho na viwanja vingine vya kimataifa. Kuna viwanja vingi tu vya kimataifa hapa duniani hakuna ndege ya kimataifa inayotua pale, ila kuna domestic airplane zinazosomba watu kwenda kwenye viwanja vikubwa zaidi.

    Hii ni sawa na mmoja anayefikiri highway ni ile ambayo ipo kwa mfumo wa divided lane kumbe si kweli maana Mandela road si high way na wenzetu wangeiingiza kwenye list ya park way. Sasa ukilinganisha Barabara ya Dodoma - Kondoa - Arusha na ile ya mandela mwenye akili za kiwango changu atanikatalia kama barabara ya Dodoma Arusha si adopted highway, ila Mandela road ndiyo highway.
     
  12. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    Decison made on political ground zitendeal kulitafuna taifa hili. Mfano soma wikileak cable hi inakupa mfano jinsi viongozi wetu walivyo

    Kwa hiyo mambo ya songwe International Airport ni pride tu na hakuna business or sustainable investmnet yeyote hapo. Na aliyeanzisha hii alikuwa Mwandosya.

    Mengine ndiyo bandari ya Bagamoyo na uwanja wa ndege vile vile
     
  13. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #13
    Aug 27, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mbeya walimpopoa mawe mkulu wanategemea awajengee uwanja wa ndege wa kimataifa?
     
Loading...