Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matokeo ya Kidato cha Pili 2012, Shule zakosa wanafunzi wa kidato cha TATU 2013!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Averos, Dec 19, 2012.

  1. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #1
    Dec 19, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 45
    Kuna taarifa kutoka kwa wasahihishaji wa mtihani wa kidato cha pili wa mwaka 2012 kuwa HALI NI MBAYA SANA na kuna shule huenda zikakosa kabisa wanafunzi wa kujiunga na kidato cha tatu kwa mwaka 2013! Taarifa zinaeleza kuwa wakati wastani wa kufaulu ni Alama 30, shule kwa Kanda ya Kusini-Lindi na Mtwara wanafunzi wake wameshindwa kabisa kufikisha wastani huo na wengi wao wameishia wastani wa 10 hadi 15! Ikumbukwe kuwa kuanzia mwaka 2012 wanafunzi watakaoshindwa kufikisha wastani wa alama 30 hatawaruhisiwa kuendelea kidato cha tatu bali watatakiwa kukariri kidato cha pili! Matokea ni mabaya sana, lakini swali la kujiuliza ni kuwa TATIZO LIKO WAPI?
     
  2. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #2
    Dec 19, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,301
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Elimu yetu imebakwa na Mashetani CCM na Serikali yake
     
  3. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #3
    Dec 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Tatizo ni mgomo baridi wa walimu. Nipo ninafanya utafiti katika shule za sekondary na msingi jijini Dar es salaam. Nitawaleteeni hapa matokeo muone. Kusema ukweli ni kwamba walimu mashuleni hawana tena muda wa kufundisha. Wapo busy na biashara zao. Nitafungua thread na kuleta mchanganuo kamili wa nini kinaendelea mashuleni.
     
  4. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #4
    Dec 19, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    How valid is the taarifa?

    Mkuu Averos, nadhani msisitizo hasa uko katika msingi(Basics/Primary level)..watoto wengi wanaufaulu usioeleweka, yaani amefaulu lakini kibahati(kusoma, kuandika na kufanya/kukokotoa hesabu ni tabu).Mwanafunzi kama huyu awapo katika mazingira mapya (Sekondari) na akiwa anatambua wazi udhaifu wake, ni ngumu kufanya juhudi maana , kunakuwa na "inferiority complex" hasa kwa baadhi ya wale wenye uwezo.Na inakuwa vigumu kwa mwalimu, hasa kujitoa(devotion) kwa maana ya muda, majukumu mengine ya kijamii n.k

    Tuanzie mwanzo kabisa(Shule za msingi), maana watoto wengi huenda shule kama routine/mazoea.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. N

    Ngaramtoni JF-Expert Member

    #5
    Dec 19, 2012
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 408
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Na huo ni mwanzo tu,hadi hapo serikali itakapokuja na mpango wa standing allowance
     
  6. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #6
    Dec 19, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 45
    Mkuu Lukolo hapo bado sijaelewa, Mgomo huu ni wa kuigomea serikali au ni wa walimu kuwa bize na kazi Biashara zao, hata hivyo sio wote wenye Biashara!
     
  7. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #7
    Dec 19, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 45
    Hahahahahahhahahahahaha! hii imeniacha hoi, Mkuu Ngaramtoni Standing allowance inakuwaje na hulipwa kwa kuangalia vigezo vipi, mwalimu afundishae akiwa amekaa anastahiki hii kitu?
     
  8. mfungua mafundo

    mfungua mafundo Member

    #8
    Dec 19, 2012
    Joined: Dec 19, 2012
    Messages: 94
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 25
    nakuunga mkono hippocratessocrates, na hii ni kutokana na umbumbumbu wa viongozi wetu kufanya vitu vyote kisiasa, wanajenga majengo lakini kusema ukweli wale watoto wanaenda sekondari pasipokuwa na sifa thabiti na uwezo wa kimasomo. Mimi nashauri wasije wakavunja kanuni hiyo kustandardize, hii shock ni alarm nzuri sana kwa subsequent years, kila transition ina gharama zake.
     
  9. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #9
    Dec 19, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 45
    Mkuu hippocratessocrates hapo umeleta neno la maana sana, Bila ya Msingi hapana nyumba, Shule ZETU za msingi ni usanii mtupu, walimu wengi hawana Content ya masomo wanayofundisha! tukiimarisha Msingi naamini mambo yatakaa sawa!
     
  10. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #10
    Dec 19, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,464
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Huu mtihani wa form II kwa level yao ni mtihani mgumu, hivyo wanastahili kupewa CHETI CHA KUHITIMU KIDATO CHA PILI i.e. form two leaving certificate.
     
  11. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #11
    Dec 19, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,557
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    akifundisha akiwa amekaa apewe sitting allowance kama wabunge.
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Dec 19, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    tatizo kubwa lilipo kitendo cha kuondoa umuhimu wa mtihani darasa la nne ndio kimeleta hasara hii ngoja tusubiri bomu jengine tena..
     
  13. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #13
    Dec 19, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 45
    Na akiwa anafundisha nusu ya kipindi amekaa na nusu amesimama atapata zote! sitting na Standing!
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Dec 19, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 29,281
    Likes Received: 3,271
    Trophy Points: 280
    mama kwa heshima na kwa taadhima nayangoja kwanza matokeo ya darasa la saba ndio ntachangia
     
  15. c

    chief72 JF-Expert Member

    #15
    Dec 19, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 557
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    tatizo walimu wapo kwenye mgomo,wamegoma kimya kimya
    sababu nyingine wanafunzi wenyewe wana mengi
    wengi wao hawapo siliasi na masomo
    ni simu,facebuku, ngono na ulevi
    wanafikir wanamkomoa kikwete,,, teh teh teh
     
  16. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #16
    Dec 19, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 12,896
    Likes Received: 1,129
    Trophy Points: 280
    hayo ndio mafanikio ya ccm na govt yake,kuua elimu nchini
     
  17. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #17
    Dec 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mkuu mgomo ni dhidi ya serikali. Na si wote wanafanya biashara, wengine wanafanya twisheni. Walimu hawana kabisa morale ya kufanya kazi.
     
  18. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #18
    Dec 20, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Subiria vipindi vya pwaguzi lukuvi ndo utajua wanaposema "maendeleo au mafanikio" wanamaanisha nini....
     
  19. mtoto mpole

    mtoto mpole JF-Expert Member

    #19
    Dec 20, 2012
    Joined: Mar 22, 2010
    Messages: 679
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ni mtwara na Lindi hata sishangai na kule tatizo kubwa ni wazazi ndo wanawashawiwhi watoto wao wafeli.
     
  20. j

    jobz Member

    #20
    Dec 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mgomo si chanzo,tatizo ni msingi wa elimu,kama mwanafunzi wa sekondar hajui kusoma na kuandika amefauluje darasa la saba
     
Loading...