Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maswali ya kizushi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtazamaji, Jul 21, 2011.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Hii ni homerowk unaweza kufanya kama classwork

    1. Tanzania ina wizara ngapi?
    2. Kila wizara ina wastani wa Idara ngapi. Watsani?
    3. Kila idara ya wizara x ya serikali ikichangia milioni 50 kufanikisha "mawasilino" ya kupitisha bajeti ni wastani wa shilingi ngapi kila wizara inatumia kufanikisha "mawasiliano" ya bajeti?
    4. Je bajeti ya serikali nzima inatumia shilingi ngapi kwa ajili ya "mawasiliano" haya?
    5. Kwa kuwa wabunge wanahitaji mawasialiano nje ya mfumo wa bunge ili kuelewa bajeti unapendekza serikali ifanye nini ili "mawasilano" haya pia yatumike kwa wananchi. Itenge shilingi ngapi kuwasiliana na wanachi.
    NB.
    unaruhusiwa kutumia calculator na vyanzo vingie kupata majibu
     
  2. W

    Wababa Senior Member

    #2
    Jul 21, 2011
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muulize kikwete
     
  3. COMPLICATOR2011

    COMPLICATOR2011 JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Achana na magamba, utaumia dogo langu.
     
  4. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kikete na hata mkapa sidhai kama walijua hata wakisafiri nje pesa zinatoka kwenye kifungu gani cha fedha. hata kwa jina tu hawajui.

    Mkuu kuumiza akili muhimu Waati watu tumekomaa na waaizra na nishati tujiulize hizo wizara nyingine bajeti zake zilizopita wametumia shilingi ngapi kwa kazi hiyo hiyo.

    Inawezekana Nishati walitenga fungu dogo tofauti na wizara nyingine au walitenga fungu kubwa sana mpaka wapokeaji wakashtuka kuwa ni mtego...

    Kwa hiyo ni muhimu Great thinkers wote tujaribu kufanya reseaach na kujiliza maswali magumu ni kiasi gani cha pesa serikali imetumia kwa style hii.
     
Loading...