Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maswali Magumu, inauma sana

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Salimia, Jul 23, 2011.

  1. S

    Salimia JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 645
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Vile viwanda vyetu Urafiki Textile, Ufi, Mwatex, Mutex, Natioanal Panasonic, Matsushita Electric, Kilitex nk najiuliza sana vilikufaje?? hatuwezi kuvifufua ? maana majengo yapo, naamini na hata mashine na zana zingine zipo japo za kale kiasi. Na kama hazipo zilikwenda wapi? Na nani wa kuwajibika?, au na hili tutamlaumu JK pia? Dar, niliona pale Urafiki wamepewa wahindi eti ndiyo Exim bank or something! Kwaninil lakini? Nani anaamua kuuza sehemu ya mali na viwanda hivi vya Taifa?
    Viwanda ni sehemu ya tatizo la ajira kwa vijana na pia kukuza uchumi na pato la Taifa. Tafadhali mwenye uelewa anijulishe maswali hayo na ugumu wa kuvifufua viwanda vile.
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    siku hivyo viwanda vinafufuka ndo siku chache tu mara baada ya janga la la tatu la taifa kuisha yaani umeme hili ni baada ya umasikini na ujinga..
     
  3. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Umejijibu tayari.
     
  4. S

    Salimia JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 645
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    duh! kazi kweli kama ndo hivyo
     
  5. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Sitting allowance yako hapa JF ni sh ngapi
     
  6. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #6
    Jul 23, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hili la kuuliza leo ndugu yangu???..au ulikuwa nje ya nchi??
     
  7. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #7
    Jul 23, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,769
    Likes Received: 604
    Trophy Points: 280
    "Mzee ruksa miaka 10 hakuyamalza, mzee Nkapa miaka 10 hakuyamalza, mie miaka 5 hayajaisha nmeongeza 5 mingne hayatakwsha" Jk
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Jul 23, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,777
    Trophy Points: 280
    Tulaumu siasa ya ujamaa na kujitegemea....
     
  9. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #9
    Jul 23, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Muulize mzee ruksa. Kila rasilimali ya nchi iliteketea pale. Katika awamu ambazo Tanzania ilipata hasara, basi ni wakati wa utawala wa huyu zuzu. Yeye alitafuna viwanda vyote, mkapa akatafuna maliasili zote. Kikwete anapapasa tu huku na huku wala hajui hata la kufanya ni nini! Tunahitaji kiongozi mwenye ubunifu wa hali ya juu sana, atakayeweza kuvirudisha na kuviendeleza vile viwanda ili hatimaye kuujenga upya uchumi wetu.
     
Loading...