Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mashairi ya Azimio la Arusha

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Companero, Feb 17, 2010.

  1. Companero

    Companero Platinum Member

    #1
    Feb 17, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Malenga Mwanakijiji na Waghani wengine Mnaoliamini Azimio Arusha,

    Kwanza nawasabahi kwa Salamu ya Ujamaa na Kujitegemea. Ombi langu kwenu ni kuhusu tenzi na mashairi ya Azimio la Arusha. Tuko katika harakati za kutimiza unabii wa Malenga Mwalimu Julius Kambarage Nyerere aliyebashiri kuwa mwisho wa siku tutarejea kwenye maadili ya msingi ya Azimio la Arusha. Sanaa ni njia mojawapo ya kuamsha kizazi hiki cha kifisadi ili kirejee maadili hayo hivyo naomba mtunge tenzi na mashairi ya kuhusu Azimio. Pia kama inawezekana wekeni tenzi na mashairi ya zamani kama yale yaliyohaririwa na Farouk Topan na Grant Kamenju . Mimi naanza kwa kudondoa beti hizi zilizoghaniwa kwa uchungu na mchumba wa Seti Benjamin Mpinga: Shujaa na Shahidi wa Azimio la Arusha:

    Seti umeniacha upweke
    Lini tukae tucheke?
    Mbona hukuniachia pete
    Kifo chako kwangu teke.

    Safari usiyorudi tena
    Wapi tutaonana?
    Mbona hukuniachia pete
    Faradha ya upendo hakuna.

    Seti, Seti, nipe uso wako
    Nani atatekeleza ahadi zako?
    Mbona hukuniachia pete
    Azimio na kaburi lako.

    Seti pendo la roho yangu
    Kifo ni amri ya Mungu?
    Mbona hukuniachia pete
    Upweke wanitia uchungu.

    Machozi yanatiririka
    Kweli Seti umekatika?
    Mbona hukuniachia pete
    Kamwe ari isiyopimika.

    Saa ya kurejea maadili ya msingi ya Azimio la Arusha kwa ari isiyopimika ni hii!

    Wasalaam,

    Kamaradi wa Kaloleni
     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Feb 17, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Companero hili shairi mbona la majonzi sana machozi yamenilenga ..
    RIP seti lakini sikupata kukujua katika uhai wako
     
  3. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #3
    Feb 17, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,737
    Trophy Points: 280
    Seti ameacha wengi
    wenye kutopenda tungi
    japo hawakuwepo Arusha
    wao waogopa rushwa!

    pete sio ya dhahabu
    ila yatosha ajabu
    kutukumbushia mbali
    na tuache ubahili!
     
  4. Companero

    Companero Platinum Member

    #4
    Feb 17, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    "Hata kidogo. Sikubali kurudi nyuma kama wale vijana wawili waliotuhadaa pale Momella" - Seti Benjamini Mpinga: Shujaa wa Azimio la Arusha masaa machache kabla ya kulifia Azimio
     
  5. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #5
    May 25, 2014
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    haifai hii ikawa jukkwaa la siasa kweli? naona imefichwa sana huku.
     
  6. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2014
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,737
    Trophy Points: 280
    Duh zumbemkuu umenikumbush sana aisee. Nimemisi tungo za Mzee Mwanakijiji
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #7
    May 26, 2014
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    mkuu nilikuwa na'google seti benjamini shujaa wa azimio la arusha nione kama kuna article yeyote inayomhusu nikaangukia kwenye hii thread, nahisi hii thread ingefaa sana jukwaa la historia kuliko huku ambako watu wanahudhuria kwa mwaka mara moja.
     
  8. m

    makubazi JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2014
    Joined: Feb 15, 2013
    Messages: 2,055
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ooyooo kosa huwa mara mmoja tumsamehe pingeni ni elimu yake ni ndogo kama mi
     
Loading...