Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marufuku Kumuoa hata kama ana mimba

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mghoshingwa, Oct 11, 2012.

  1. Mghoshingwa

    Mghoshingwa JF-Expert Member

    #1
    Oct 11, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Wana Jf, poleni kwa majukumu! Najitokeza kwa mara ya kwanza kuomba ushauri!
    Nina mpenzi kwa miaka 4 hivi na tuna pendana sana. Kwa muda wote huu tulikuwa boy friend na girl friend. Mwez uliopita (september) bint alipata Ujauzito. Kimsing tulifurah sana. Niliamua kutuma wazaz wangu wapeleke posa. Jambo la kushangaza POSA ILIKATALIWA KWA KUWA MIMI NA HUYU BINT TUNASALI MADHEHEBU TOFAUTI. Yeye ni MSABATO NA MIMI NI MLUTHERI. Wazazi wake hawataki kusikia lolote kuhusu ndoa japo wanajua binti yao ni MJAMZITO. Bint ananipenda na mimi nampenda pia. NAOMBENI USHAURI WADAU.
     
  2. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,788
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    teana ishu ya dini na mapenzi. naona vijana sasa inabidi niwape somo.

    jambo la kwanza jamani wakati mnachagua galfrend hakikisha vigezo vyote ambavyo ungependa future wife awe navyo anavyo. usijidanganye oh hapa namega K na kusepa ...oh hao hao ma galfrend ndio wanakuwa wake.

    kwa kipengele cha dini najua kuwa watu wengi siku hizi hatutilii umuhimu hii kitu lakini mwisho wa siku lazima uliangalie maana mnapendana nyie lakini mwisho wa siku lazima mtarudi kwa wazazi ambao wao dini ni kitu important sana. Wanaume tuwe wenye hekima basi na kutopuuzia hili swala. kama wewe sio mtu wa dini basi hakikisha huyo demu ni yule atakayekubali kwenda kufunga ndoa bomani.
     
  3. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,684
    Likes Received: 564
    Trophy Points: 280
    Just cool down, itafahamika tu....Chunga mimba wasiitoe, lakini ongea na huyo girl friend wako asije akadanganywa akaitoa mimba hata siku moja, wakizingua zaidi unajipanga unamhamishia nyumbani...saa zingine naona watanzania wamekuwa wakididimizwa na dini, ndoa za watu zimevunjika kwa sababu ya dini, IKIWA SISI KAMA VIJANA HATUTAWEZA KUTUMIA FURSA ZILIZOPO VIZURI TUTAKUJA KUZIJUTIA BAADAYE vijana wa nchi nyingine wanashindana kwa maendeleo lakini Tanzania Vijana wengi wanakusanywa ktk DINI, sikatazi kuabudu ila tukumbuke mambo mazuri ya kesho yanatengenezwa leo...ndugu wala usihangaike nao sana cha msingi hakikisha mimba haitolewi
     
  4. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    hapo kwenye blue ndio dini gani vile.
     
  5. jason

    jason JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 218
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    mabato au sabato? dhehebu si kegezo bana ,watu wanaoana dini tofauti we unaongelea dhehebu
     
  6. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #6
    Oct 11, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hapa ndipo dini zinapokiuka misingi ya kiutu mbona hayo madhehebu hayakuizuia mimba isitunge,mkuu kausha baba kama wako wako tu mzee.ila hizi dini zenu za kitumwa zitawaua hizi.
     
  7. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Mambo ya kizamani sana hayo
    LUtheran na Sababto ndio iwe kigezo
    Sidhani kama hao wazazi wanajua wanalolifanya
    Jipange tuu na msichana wako na kama ameandikiwa kuwa mke wako atakuwa mke wako no matter what
    Sabato na Lutheran sio kigezo cha kukufanya wewe uachane na mtu ambaye mmeshapanga kuwa pamoja
    Jaribu kuwatuma wazee wenye uelewa na hata wachungaji wako wakaongee na wazazi wa binti maana yote ni ya kikristo so sioni tatizo na after all hujamlazimisha mkeo kufuata la kwako wala wewe kufuata ya kwake
    Mbona hata walio dini tofauti wanaoana bana
     
  8. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kama unampenda na yeye anakupenda ongeza mtoto mwingine wakuleee!
     
  9. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #9
    Oct 11, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    sasa unabishana nae au unamshauri,wazazi wa binti ndio wameshikilia hicho kigezo.
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,187
    Likes Received: 5,456
    Trophy Points: 280
    Endelea kumpiga mimba nyingi kadiri uwezavyo, wenyewe watalegeza uzi
     
  11. C

    CAY JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 499
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Uwiiii!
     
  12. C

    Concrete JF-Expert Member

    #12
    Oct 11, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kosa ulilolifanya ni kumpa mimba kabla ya kuoana, maana sasa unalazimika kutaka kumwoa hata kama hujajipanga sawasawa!!!

    Siku zote kumbuka kuwa ndoa ni suala la MAPENZI, IMANI, JAMII, SHERIA na UCHUMI. Huwezi kukwepa kitu na ukijaribu tu kukwepa tegemea kupambana na matatizo mbele ya safari.

    Tatizo hapo kwako ni JAMII(Wazazi na ndugu) na wala sio IMANI, nakushauri kufanya haya;

    1/Jitahidi kuwashawishi zaidi wazazi ili wakuelewe(Tumia hata wazee wenye busara wenye ukaribu na wazazi
    wake)

    2/Angalia uwezekano wa kubadilisha dhehebu(Kama unahisi wazazi wako watapenda na wewe kama unapenda!!)

    3/Tulia mpaka mchumba ajifungue halafu uanze mchakato upya(Huenda wazazi watakuja kukubali)

    *Yote hayo yakishindikana basi na LIWALO NA LIWE, ama kumwoa au kutokumwoa kabisa, hilo unaamua mwenyewe pasipo kujali mtu!!!
     
  13. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,895
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Genious!! .......
     
  14. z

    zamlock JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mimi ni msabato nacho jua mara nyingi wasabato huwa wanamtenga mwanao juu ya lile alilolifanya kiimani lakini ushauri mkubwa huwa ni kwamba yeye arudi kwenye darasa la ubatizo ajifunze upya na kubatizwa na mara ingine kama biti ataruhusiwa kuolewa na mwanaume mwenye dini tofauti ushauri mkubwa huwa ni kwamba mshauri mume wakawe msabato mfunge ndoa na akikataa basi alazimishwa
     
  15. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,684
    Likes Received: 564
    Trophy Points: 280
    Maisha yawaumize kichwa, Dini nazo ziwatese......sishauri kubadili dini kwani wote ni wakristo wametofautiana siku za kuabudu na misingi ya kanisa....vema wakae na wazazi wawaruhusu, wakikataza basi kama kutengwa na watengwe, binadamu akikuchukia Mungu si upamoja naye

    (Joshua1:9)[SUP]9 [/SUP]Have not I commanded you? Be strong, vigorous, and very courageous. Be not afraid, neither be dismayed, for the Lord your God is with you wherever you go
     
  16. Mghoshingwa

    Mghoshingwa JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    MSABATO. Just a typing error.
     
  17. Mghoshingwa

    Mghoshingwa JF-Expert Member

    #17
    Oct 11, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Asante kaka.
     
  18. Root

    Root JF-Expert Member

    #18
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,482
    Likes Received: 3,492
    Trophy Points: 280
    Huyo binti mwambie asome kwenye kanuni za kanisa la wasabato wameandikaje kuhusu ndoa,hizo kanuni zimenukuliwa kutoka kwenye biblia ambapo inasema msioe wasio na imani moja na nyie.
    Wasabato hufuata Amri kumi za Mungu ambazo hazijawa altered,hufuata biblia yote agano jipya na la kale,etc kuoana hapo itakuwa ngumu jombaa

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  19. Root

    Root JF-Expert Member

    #19
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,482
    Likes Received: 3,492
    Trophy Points: 280
    Tusiquote biblia vibaya anza kusoma tokea mwanzo,kuna mtu kasema yeye ni msabato swali unajua kanuni imeandikaje kuhusu ndo?

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  20. Mghoshingwa

    Mghoshingwa JF-Expert Member

    #20
    Oct 11, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Asante ndugu, ila dini siwezi kubadili coz ninasali kwa mungu sio kwa dhehebu. Asante kwa ushauri.
     
Loading...