Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malisa aandika historia saut

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Alfu Lela Ulela, Apr 27, 2012.

  1. A

    Alfu Lela Ulela JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,255
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Aliyekuwa Katibu Mwenezi wa CHADEMA tawi la Chuo Kikuu cha St.Augustine (CHASO-SAUT) Bw.Malisa Godlisten ameshinda kwa kishindo urais wa chuo hicho licha ya mizengwe mingi iliyokuwepo. Malisa ameshinda kwa 70.1% ya kura zote zilizopigwa dhidi ya 29.78% alizopata Bw.Anthony Nestory aliyekuwa mpinzani wake. 0.12% ya kura zilizopigwa ziliharibika.

    Uchaguzi huo uligubikwa na sintofahamu maana ulipaswa kufanyika March 10, lakini ukaahirishwa baada ya tume ya uchaguzi ya awali kuvunjwa. Tume hiyo ilivunjwa baaa ya Rais anayemaliza muda wake Bw.Cosmas Mataba kuweka pingamizi kuwa haikuwa tume huru. Kufuatia madai hayo Mataba akaunda tume "huru" ya uchunguzi, ambayo ilitoa mapendekezo kuwa tume ya uchaguzi ivunjwe.

    Tume ikavunjwa lakini cha ajabu Mwenyekiti wa hiyo "tume huru" ndio akachaguliwa kuwa Mwenyekiti wa Tume mpya ya uchaguzi. Baada ya tume mpya kuundwa wakapanga kumwekea pingamizi Malisa kwa kuwa alikuwa Katibu Mwenezi wa chadema. Hata hivyo pingamizi hilo likashindikana maana Malisa alistaafu Uenezi wa CHADEMA tangu mwezi March mwaka huu. Lakini hata hivyo Makamu Mwenyekiti wa Tume ya Uchaguzi Bw.Sylvester Yalerd ni Mwenyekiti wa CCM tawi la SAUT.


    MIZENGWE SIKU YA UCHAGUZI
    Siku ya uchaguzi, jumatano ya tar.25/04/2012 Ofisi za tume zilifunguliwa saa 03:30 asubuhi kinyume na utaratibu badala ya saa 08:00 asubuhi. Hadi siku ya uchaguzi idadi ya vituo vya kupiga kura ilikuwa haijulikani. mwenyekiti akatangaza ni vituo 7, tofauti na mwaka jana ambapo vilikuwa vituo 15.

    Mwenyekiti akaagiza uchaguzi uanze na watu wapige kura bila kuchovya wino eti Tume haina bajeti ya wino. watu wakapaza sauti na kupiga kelele kwa watatoa hela za wino, ndipo mwenyekiti akaenda kuchukua wino kwa Dean of Students.

    Mjumbe mmoja wa tume ajulikanae kwa jina la Susu alikamatwa akipenyeza masanduku ya kura kwa kupitia mlango wa nyuma ya ofisi lakini wananchi walimkamata na kumdhibiti kikamilifu, maana zilikuwepo tetesi kuwa kuna kura feki zimechapishwa Musoma na zimeshapigwa tayari, zikisubiri kuchomekwa kwenye mabox ili zikahesabiwe.

    Wakati zoezi la kura likiendelea mzee mmoja anayesoma BAED 3, alikamatwa akipiga kura kwa kutumia kitambulisho cha mwanamke chenye namba 19686. Alipokamatwa na kuchunguzwa ilijulikana kuwa yeye alishapiga kura na alikuwa akimpigia mtu mwingine. mtu huyo aliwekwa chini ya ulinzi wa polisi na baadae kuripotiwa kwa mwanasheria wa chuo.

    Mpinzani wa Malisa, Bw.Anthony Nestory alikamatwa akifanya kampeni kwenye foleni ya kupiga kura, ambapo alitolewa na kupelekwa mbele, akapiga kura na kuondoka. Yapo madai pia kuwa Bw.Anthony alikuwa akifadhiliwa na vigogo flani ndani ya CCM.

    Mawakala wa Malisa waliokuwa vituoni walisimamia vema zoezi la kupiga na kuhesabu kura na kuhakikisha hakuna masanduku feki yanaingizwa katika kituo cha kuhesabu kura, huku mamia ya wapiga kura wakiwa wamekusanyika nje kituo hicho wakiimba nyimbo za ukombozi. Wakati zoezi la kuhesabu kura likiendelea Campaign Manager wa Anthony alitoweka na hakurudi tena.


    MALISA AWEKA HISTORIA
    1.Amekuwa Rais mdogo zaidi (maika 24) tofauti na waliomtangulia.

    2.Rais wa kwanza kushangiliwa na idadi kubwa ya watu baada ya kutangazwa (gari iliyombeba ilizimwa na wananchi wakaisukuma takribani kilomita 6 kutoka eneo la chuo).

    3.Rais wa pili kutoka Mass Communication baada ya Zawadi Machibya (mtangazaji wa BBC).

    4.Rais wa kwanza kumshinda mpinzani wake kwenye darasa lake (kwenye course ya BAED anakosoma Anthony, Bw.Malisa alipata kura 574, dhidi ya 466 za Bw.Anthony).

    5.Rais wa kwanza kuongoza kwa kura katika madarasa yote isipokuwa darasa la Sociology, alipokuwa anatoka mgombea mwenza wa Anthony aitwae Alice.

    6.Rais wa kwanza ambaye amewahi kuwa kiongozi wa chama cha siasa cha upinzani, licha ya juhudi zilizofanywa na uongozi wa CCM Mwanza kumtoa kwenye mchakato.


     
  2. T

    Tejai Member

    #2
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Big up malisa nyota njema huonekana asubuhi,hongera sana
     
  3. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Vyuoni ndio kipimo kizuri ccm kujiangalia upya dhahama ya 2015 itawaumiza wengi. Sie enzi yetu tulipata Mnyika na amekuwa mwanamageuzi mpaka leo yupo mjengoni.
     
  4. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    hapo sina mbavu...haya naendelea kusoma.

    mwenyekiti wa tume huru iliyoundwa kwa ajili ya kuunda tume huru ya uchaguzi ndo akawa mwenyekiti wa tume huru ya uchaguzi.
     
  5. Ocheke

    Ocheke JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 246
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    congrtln malisa nlishakukubali tokea mjengoni advance .
     
  6. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    pipooooooooooooooooooz!!
     
  7. m

    massai JF-Expert Member

    #7
    Apr 27, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hongera dogo,hiki ni kizazi cha mabadiko ya kweli sio kupendekeza au kuteu .kura ndio mpango mzima
     
  8. Queen Kyusa

    Queen Kyusa JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 637
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Big up dogo safari ya ukombozi zidi ya kenge wezi imepamba moto.
     
  9. Biera

    Biera JF-Expert Member

    #9
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 7, 2010
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Saut ndo nini? Viva udsm
     
  10. The Don

    The Don JF-Expert Member

    #10
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 3,326
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Nilijua tu malisa ni motowa kuotea mbali tangu akiwa majengo sec moshi alivuna wanachama wengi sana,he is talented plus tym aliyokaa norway hakwenda kushangaa maghorofa bali alijipika ipasavyo
     
  11. Thinker96

    Thinker96 JF-Expert Member

    #11
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 295
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    infact dogo amejitahidi ingawa kuna baadhi ya vitu umepost humu kama hazimo vizuri ,me nilifuatilia uchaguzi ule na ambacho saizi nasubiri ni kwamba kuna baadhi ya kashfa ambazo kijana malisa alikashifiwa na picha zake kuchanwa kitendo ambacho ni kinyume na sheria itabidi picha walizopigwa wahusika zifikishwe ofisini kwa ajili ya hatua mbadala na wale ambao picha zao zimepatika wakichafua kwa maandishi picha za antony nao pia inapaswa wawajibishwe kwa kufuata sheria za nchi kwa upande wa chuo ni kwamba kwa yeyote yule ambaye atakutwa na shitaka itabidi afukuzwe ndo kauli ya mlezi wa wanafunz hapo chuoni. . .dogo malisa nampongeza mwanzo mzuri.
     
  12. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #12
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Asante kwa kutujuza,
    mwana chadema awa kiongozi St. augustine university.
    mwenye macho aambiwi tazama!
     
  13. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #13
    Apr 27, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    hiyo ni mida jua linakuwa upande gani mkuu wangu?
     
  14. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #14
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,492
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Ukiwateka wasomi ni rahisi ku_ run movement
     
  15. M

    Miruko Senior Member

    #15
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 8, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nafikiri atakuwa ni rais wa nne kutoka Mass Comm (si wa pili). Wa kwanza alikuwa Amani Millanga (2000-2003). Alifuatiwa na Peter Msofe (2001-2004) na Zawadi Machibya (2002-2005). Waliofuata hapo siwajui. Hongera Malisa
     
  16. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #16
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanks rock city kwa kuanza ukombozi kuelekea 2015
     
  17. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #17
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Akina Nasari wanaongezeka. Duhhh. Akina Nape nafasi zao finyu sana
     
  18. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #18
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 543
    Trophy Points: 280
    Kuna thread moja hapa jamvini ilisema kwamba katuka chaguzi nyingi za vyuo vikuu, wachadema hupendwa zaidi na wanashinda kwa kishindo chaguzi hizo!
    M4C zikianzia vyuoni ni dalili nzuri ya mavuno makubwa msimu wa 2015.

    Hongera Malisa, Hongereni marubani wa M4C!
     
  19. e

    emmz'd Member

    #19
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Congrats malisa waoneshe kuwa wanasaut hawajafanya kosa.
     
  20. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #20
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    CCM na CDM mpaka vyuoni.... kazi ipo
     
Loading...