Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malipo ya Dowans yawekwe kwenye foleni -- hadi 2020

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Jan 8, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nimesikia katika vichwa vya habari kwenye mojawapo ya magezeti yaliyosomwa leo redioni kwamba Hazina (Treasury -- i.e. Wizara ya Fedha) imesema haina hela sasa hivi kuilipa Dowans mabilioni hayo.

    Na ni bora isiwe nazo kabisa hizo hela -- kwani itafanya ukatili mkubwa sana ikiwalipa hawa Dowans kwanza kabla ya mamia (bila shaka) ya wananchi wengine wanaodai malipo yao kutoka serikalini -- wengine kutokana na amri za mahakama halali za humu kwetu ndani -- siyo mahakama uchwara inayoketi katika sitting room ya RA.

    Treasury iwasaidie wananchi, iweke madai hayo ya Dowans katika foleni, mwisho kabisa, yatangulie yale yaliyokuja mwanzi, hata ni kama ya miaka kumi iliyopita. Dowans ina haraka gani? Inataka ilipwe kabla Bunge kukutana, na ambalo RA na genge lake la wezi linahofu linaweza kupiga kura kusitisha malipo hayo?
     
  2. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Si nilisikia inatakima ilipwe A.S.A.P kila inapopita siku moja kuna faini ya mill 20.mpaka 2020 si itakuwa hata trillion,au inakuaje?
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Hivi hakuna mtu wa kwenda mahakamani kuzuia malipo hayo? Hivi kweli hakuna njia nyingine kabisa? CJ Chande vipi, yuko upande gani. Twakuomba usikie kilio cha wananchi na usiisajili hukumu hiyo. Kwa kiasi fulani utakuwa umesaidia kuiokoa nchi iambayo dalili zote zaonyesha inaelekea kwenye machafuko huko mbeleni. Please CJ Chande, help us!! You are our only hope!
     
  4. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,069
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Tukiacha ku support ufisadi, 2015 tukachagua kiongozi mzuri.Watashangaa 2020 badala ya kwenda bank kuchukua jasho letu wanaelekea Ukonga.
     
  5. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #5
    Jan 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wakidhubutu kulipa bila kupata kwanza ridhaa ya mahakama kuu, kama yalivyo matakwa sha sheria wananchi tutakuwa tuna uhalali wa kuandamana nchi nzima.
     
  6. s

    smz JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Serikali kwanza iwalipe TANESCO malimbikizo ya deni lake. Nasikia ukijumulisha na Zanzibar ni mabilioni ya kutosha. Serikali inashupalia kuilipa Dowans ili iweje. Inasahau yenyewe ndo kati ya wadaiwa sugu.

    Hivi tusipowalipa hawa dowans watatufanya nini?? Sisi si ni dola kamili. Kama ni lazima basi RA na Ngeleja wawalipe kutoka mifukoni mwao.
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu.... pale tu hukumu ya ICC itakaposajiliwa mahakama kuu..., basi kuanzia kesho yake malipo hayo yatakua yana accrue interest kila kukicha... kwa hiyo bado tuna kamuda ka kujipanga
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kila yatavyokaa riba inaongezeka.
     
  9. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Chande yupo upande wa wala kuku kwa mrija. Ndo maana akaukwaa u-CJ kutoka kwenye msururu wa wapendekezwa!
     
  10. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Yes! Tusipowalipa watafanya nini? Watatutia utumwani? Hakuna kulipa, wafanye chochote, narudia chochote wanachotaka. Na hicho "chochote" utakuta kwamba hawanacho, ni woga tu wa serikali ya JK.
     
  11. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #11
    Jan 8, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kwa nini tusubiri wajilipe kwanza kabla ya ridhaa ya high court ndio tuandamane?Kwa nini tusifanye hivyo sasa hivi?TUCTA mko wapi,ebu tuhamasisheni wafanyakazi nchi nzima tugome kupinga udhalimu huu.!wapi wafanyabiashara,wakulima,wanavyuo....natamani kweli .....
     
  12. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #12
    Jan 8, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sio woga, hapa maslahi kwanza!
     
  13. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #13
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nisikiavyo, viongozi wengi katika serikali, na Cabinet pia, hawapendi ikawalipa Dowans, isipokuwa wachache tu. Kuna kampeni kali za ndani kwa ndani kuzuia, kwani wanaona ikilipa, basi CCM itazidi kutengwa na wana-CCM wengi na wananchi kwa ujumla, hivyo kuthibitisha utabiri wa Shibuda kwamba CCM itafia mikononi mwa JK.
     
  14. G

    Godwine JF-Expert Member

    #14
    Jan 8, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    riba ni 7.5%
     
  15. c

    chumakipate Member

    #15
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hakuna shida sisi tunazisubiri kwa RA kwa nguvu ya umma labda akimbie nchi baada ya kuzichota na wezi wenzake ikulu
     
  16. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #16
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Riba ikafie mbali. Kwa nini katika hili la Dowans riba ndiyo izungumzwe sana kuitisha serikali ilipe haraka? Mbona hawazungumzii riba katika madeni mengine ya serikali inayodaiwa -- kama vile yale ya wazee wa EAC? Nakubaliana na mmoja hapo juu kwamba serikali isilipe -- tuone hao akina RA na maswahiba wao wa ICC watafanya nini? hakuna lolote watakalofanya, I tell you.
     
  17. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #17
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kwani serikali inalipa hela ngapi kwa njia ya riba tu kutokana na madeni inayodaiwa na wafadhili wa nje, na ambayo huchelewsha kuyalipa? Mwaka 1979 Brazil walitupa mkopo dola milioni 5 kujenga barabara na hadi leo hatujalipa jumla ya dola milioni 150 pamoja na riba. Mbona Brazil haijatufanya chochote?

    Kwa nini tumuogope huyu fisadi RA eti riba itakuwa kubwa! Na iwe kubwa tuone basi!
     
Loading...