Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makinda ampinga Zitto hoja ya Kumuondoa Waziri Mkuu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chigwiyemisi, Apr 20, 2012.

  1. Chigwiyemisi

    Chigwiyemisi JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2012
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 528
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wadau naomba ufafanuzi kwa mwenye kujua sheria za VOTE OF NO CONFIDENCE! Sheria inahitaji asilimia ngapi ya wabunge ili kuleta hoja bungeni ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu! Kura pia inahitaji asilimia ngapi ya Wabunge ili PM apigwe chini? Kura 70 ni asilimia ngapi ya wabunge?

    Wana JF
    Tafadhali, someni kwa makini na muelewe kanuni za bunge zinasemaje kuhusu hoja ya kutokuwa na imani na Waziri mkuu na taratibu zake

    SEHEMU YA KUMI NA TATU (ya kanuni za kudumu za Bunge Toleo la 2007)
    HOJA YA KUTOKUWA NA IMANI NA WAZIRI MKUU

    133.-(1) Mbunge yeyote anaweza kutoa taarifa ya maandishi kwa
    Spika ya kutaka kuleta hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu
    kwa mujibu wa Ibara ya 53A ya Katiba.

    (2) Hoja yoyote ya kutaka kupitisha Azimio la kura ya kutokuwa na
    imani na Waziri Mkuu haitatolewa Bungeni endapo:-

    (a) haina uhusiano na utekelezaji wa majukumu ya
    Waziri Mkuu yaliyoainishwa katika Ibara ya 52 ya
    Katiba;

    (b) hakuna madai kwamba Waziri Mkuu amevunja
    Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma;

    (c) haijapita miezi sita tangu alipoteuliwa; au

    (d) haijapita miezi tisa tangu hoja ya namna hiyo
    ilipotolewa Bungeni na Bunge likakataa
    kuipitisha.

    (3) Hoja ya kura ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu haitajadiliwa
    na Bunge isipokuwa tu kama:-

    (a) taarifa ya maandishi iliyowekwa saini na
    kuungwa mkono na Wabunge wasiopungua
    asilimia ishirini ya Wabunge wote itatolewa
    kwa Spika, siku zisizopungua kumi na nne
    kabla ya siku inayokusudiwa kuwasilishwa
    Bungeni;

    (b) Spika ataridhika kuwa masharti ya Katiba kwa
    ajili ya kuleta hoja hiyo yametimizwa.

    (4) Hoja inayotolewa chini ya Kanuni hii na iliyotimiza masharti ya
    Katiba, itawasilishwa Bungeni mapema iwezekanavyo na
    itaamuliwa kwa kura za siri.

    (5) Hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu itapitishwa tu iwapo
    inaungwa mkono na Wabunge walio wengi.

    (6) Endapo hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu itapitishwa
    na Bunge kwa kupigiwa kura na Wabunge walio wengi, Spika
    atawasilisha Azimio hilo kwa Rais na mapema iwezekanavyo na
    kwa vyovyote vile ndani ya siku mbili tangu Bunge lilipopitisha
    Azimio hilo, Waziri mkuu atajiuzulu na Rais atamteua mbunge mwingine kuwa Waziri Mkuu



     
  2. H

    HEKIMANIUHURU Member

    #2
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Saini za watu 70 ni kwa ajili ya kupeleka hoja ya kutokuwa na imani na pm, wabunge wakijadili na kupitisha hoja kwa 50% na kura 1 ya zaidi, then pm anapigwa chini.
     
  3. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mh jamani mtoto wa mkulima anahali ngumu kiongozi wangu!
     
  4. P

    Peter Nyanje Member

    #4
    Apr 20, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbunge anatakiwa kuwasilisha hoja ya kudhamiria kutoa hoja ya kutokuwa na imani na PM akiwa ameambatanisha na saini za asilimia 20 ya wabunge wote. Iwapo mjadala ukifika bungeni utaamriwa kwa kura za siri na inabidi ipatikane zaidi ya asilimia 50 ya kura za wabunge wote ili kumwondoa PM
     
  5. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #5
    Apr 20, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    hivi hizo kura 70 bado mpaka sasa?

    mambo ya % tutayajadili baadaye
     
  6. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #6
    Apr 20, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mi namshangaa Pinda kwa kweli. Ya nini fedheha????

    Mzee kamalizie palizi maindi yameshachanua. Sijui unataka nini mpaka sasa. Au wataka kulia kama ulivyolia eti biashara yenu ya Albino? hapa Kamanda Zitto kakamata korodani Waziri mkuu macho yanamtoka tu hapa.

    Go home bwoy.
     
  7. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Don't break the LAW, just Bend It!,....

    can't we bend the Law here?​
     
  8. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #8
    Apr 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    tehetehetehetehetehetehetehe mkuu umeniacha hoi
     
  9. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #9
    Apr 20, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Wanajf,

    Kwa muda siku mbili tumeshuhudia wabunge wakiongea kwa uchungu na wengine kufikia hata kuwanyooshea vidole mawaziri na kuwaita wezi na ndio wanaolitafuna taifa. Mwananchi yeyote mzalendo atakuwa ameguswa vilivyo kwa jinsi wawasilisha hoja walivyokuwa wakiwasilisha hoja zao.

    Wakati wa kufunga mjada wa majadiliano wa kamati za kudumu za mahesabu, Mhe Zitto Kabwe alisema kama mawaziri waliotajwa kutokuwawajibisha walio chini yao hawajawajibika basi wabunge wazalendo wenye uchungu na maslahi ya taifa hili watie saini na zikifika 70 plus 1 watapeleka hoja mbele ya meza ya spika ili kiongozi wa serikali bungeni awajibishwe kwa kupigiwa kura ya kutokuwa na imani nae.

    Nimeona hii hoja ya Mhe January Makamba nimeishiwa na nguvu na kuona yote ninayoyaona ni ndoto.
     

    Attached Files:

  10. N

    Natural Member

    #10
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safari ni ndefu kidogo. Na ina mizengwe mingi. Hakuna namna inaweza kuvukwa.
     
  11. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #11
    Apr 20, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Ina maana Mh. Zitto hakulijua hili??
     
  12. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kumbe Makamba sio MZALENDO kama tulivyokuwa tunajua hapo awali
     
  13. l

    long'oi Senior Member

    #13
    Apr 20, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    yafaa nini basi kugonga meza kwa hasira na kuongea mpaka mate yatoke kwa hawa CCM MP's. Huyu ni MakambaKanuni zinasema baada ya kupata #Sahihi70 unahitaji kutoa notice ya siku 14 ili hoja ijadiliwe. Bunge ends in 3 days. #PublicityStunt?
     
  14. RUMANYIKA

    RUMANYIKA JF-Expert Member

    #14
    Apr 20, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 315
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Duu! Kumbe mambo hayako kama tunavyo yaona kirahisi hivyo.
     
  15. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #15
    Apr 20, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Screw January
     
  16. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #16
    Apr 20, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Si inawezekana kuitwa bunge la dhalula? Kuwasilishwa katika bunge lijalo
     
  17. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #17
    Apr 20, 2012
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    So what? Let the move proceed si kuna vikao vinakuja vya bunge la bajeti itajadiliwa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  18. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #18
    Apr 20, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    twitter: Kanuni zinasema baada ya kupata #Sahihi70 unahitaji kutoa notice ya siku 14 ili hoja ijadiliwe. Bunge ends in 3 days. #PublicityStunt? january makamba
     
  19. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #19
    Apr 20, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Unajua mkuu mimi nilivyoelewa ni kwamba hoja itapelekwa kwa spika lakini si lazima ijadiliwe kikao hiki, na ishu kubwa sidhani kama Pinda atadondoshwa maana wana CCM watamlinda, kwa hiyo hapa kinachotafutwa ni kwamba Hoja ya kutokumuhitaji Waziri mkuu ilishawahi kufika mikononi mwa Spika hii ni pia ni aibu kubwa kwa Waziri Mkuu
     
  20. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #20
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kwa wale wataalamu wa mambo ya sheria na kanuni za bunge, naomba kuelimishwa,
    Hivi zito anaweza kuwasilisha hoja j3, then baada ya wiki 2 (siku 14) spika akitisha kikao cha bunge kwa ajili ya kupiga kura za siri? inawezekana?
     
Loading...