Makerere ndio the best university in East Africa.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by njoro, Jul 18, 2011.

  1. njoro

    njoro JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Makerere University is tenth
    best in Africa - In2EastAfrica
    3 Feb 2011 … The top nine
    universities are in south Africa,
    with the University of Cape
    Town at number one. …
    in2eastafrica.net > Home > Life,...
     
  2. njoro

    njoro JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nategemea vilaza wa UDSM wanaodanganza kwamba chuo chao ni bora,wataingia kwa kasi na hasira kwenye thread hii,kama kawaida ya wataanza kwa vijembe na mipasho
     
  3. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,415
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Usianzishe uchawi humu we unaanza kwa kasi hivyo je unajua ni the Best for what? . Sikatai ila ningependa kujua ubest huu umepimwa kwa vigezo vipi.
    Je ni the best kwa huduma zao kwa ujumla?
    au ni the best kwa kuwa na wahadhiri competent?
    au ni the Best kwa kutoa the best graduates?
    au ni the best kwa kuwa wamesoma watu wengi maarufu kipindi kile vyuo vikiwa vichache?
    Au ni the best kwa kufanya research ambazo zimeleta breakthrough katika matatizo sugu ya wanadamu?
    Au ni the best kwa kuwa na majengo mazuri?
    Ningeridhika zaidi kama ningejua vigezo vilivyotumika ili na mimi nijiridhishe kuwa vyuo vyangu vikuu nilivyosoma havikunisaidia kwani nimekuwa nikikutana na colleagues kutoka Makerere katika mikutano na warsha mbali mbali za humu na nje sijaona walichonacho kikubwa saaana zaidi yetu waTZ au ambao hatukusoma makerere.
     
  4. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,215
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    naomba ujbu hoja za mr mvumbuz kwanza,kabla ha2jaendelea!
     
  5. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,305
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    best 4 what????
     
  6. g

    gracious86 JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamaa katorokea wapi,! Njoo udefend haraka as soon as possible!
     
  7. njoro

    njoro JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nyie vilaza mmeingia kwenye hiyo link na kusoma kilichomo,mjue ni best kwa lipi? Au ni wale wale wavivu wa kusoma mmezoea videsa afu mnathubutu kutembea vifua mbele kuwa nyie ni bora,someni kupitia hyo link ndio mje na hoja hapa.
     
  8. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,215
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hvi muccobs yako ni ya ngapi kwa ubora vle?
     
  9. njoro

    njoro JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bro mbona kama umeingia choo cha kike,jipange:)
     
  10. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,989
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 38
    mwana mbona una hasira sana na udsm? walikupa disco nn?
     
  11. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,056
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 38
    Jamani heri ninyi mlio na digrii zenu mkononi. Hongereni kwa kuamini kuwa kila digrii mtu aliyonayo ni bora kuliko ya mwenzake. Mwafanya vyema. Lakini zingatieni kuwa hizi rankings zinafanywa na mashirika/makampuni mbalimbali kwa vigezo vyao walivyojiwekea na vigezo havilingani kwa wakati mmoja.

    Hebu tembea links zifuatazo ili ujionee mwenyewe:

    Ranking of African Universities on the web - Best Universities in Africa

    Top universities, colleges in Africa 2011 - Top Study Links

    www.4icu.org

    Kwa leo yatosha, kila mmoja sasa ajipime chuo ulichosoma kinaonekana? Kazi ni kwenu wasomi!
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,215
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hakufaulu vizur 4m 6,so akaishindwa kukanyaga hapa hill.
     
  13. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,215
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    changu kimeonekana cjui chako.
     
  14. njoro

    njoro JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona hamjibu hoja mnaishia kwenye vjembe na mipasho,ingieni kwenye hiyo link nliyowapa msome ndio mje na hoja zenu...la sivyo nazidi kuamini udsm ni makelele tu,hamna content
     
  15. X

    Xoyangdaxo Member

    #15
    Jul 18, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sometimes tuache ubishi,ni kweli UDSM in ya 34 na Makerere ya 10.
     
  16. m

    mwabaluhi JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sasa wewe umeleta kuwaelimisha umma ama kuspark mipasho? back to topic makerere inaeleweka ni mojaawapo ya vyuo vikongwe na bora zaidi kwa ukanda wetu wa afrika mashariki. lakini pia umemanipulate data hebu toa complete data ikionesha rankings za vyuo vingine vya east africa ili tujue kama makerere wapo juu ni kwa kiasi gani wamewaacha wenzao
     
  17. Lugovoy

    Lugovoy JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 499
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Hivi Tanzania ni UDSM tu,mbona hoja imeelekezwa huko, hakuna vyuo vikuu vingine vinavyopaswa kuwa evaluated pia?
     
  18. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,215
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kama kipi sasa?hvo vngne ni vichanga mkuu.
     
  19. njoro

    njoro JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mukandara akigundua kuwa ana mwanafunzi ambaw hajui ku-argue kwa hoja kama wewe atasikitika sana,nina imani umesha prove kuwa makerere ni the best,hata latest rankings za www.4icu.org,znaonesha nairobi university imeshaipita udsm,.sasa kazi ni kwako,..na ukae ukijua hamna organisation au kampun au govt inayoajiri kwa kuangalia university rankings,..kazi ni kwako kama mwanafunzi kujiboresha na kuwa nondo.
     
  20. njoro

    njoro JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante
     
  21. Kwamex

    Kwamex JF-Expert Member

    #21
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha niendelee kutafuta hela wasomi na digrii zenu na vyuo vyenu bora wengine tunawaona bado wanagombania maandazi na wadogo zao nyumbani kwa wazazi/walezi kwa kukosa ajira na kukosa akili za kujiajiri.
     
  22. N

    Nyamtala Kyono JF-Expert Member

    #22
    Jul 19, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona hamkufanya huu uchambuzi wenu wakati wa kudiscuss vyuo vingine kama mzumbe n.k?
     
  23. N

    Nyamtala Kyono JF-Expert Member

    #23
    Jul 19, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    safi sana nyie udsm ndo tunawapoteza hivyo...soon mzumbe itakuwa ya kumi udsm ya 74....ahahaaaaa nasheka mwee!
     
  24. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #24
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama alieanzisha thread hii kafika chuo kikuu, Basi nina mashaka na elimu inayotelewa kwenye chuo chake.
     
  25. njoro

    njoro JF-Expert Member

    #25
    Jul 19, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    thibitisha hilo kwa hoja mkuu,hii sio sehemu ya mipasho,ukitaka mipasho nenda jukwaa la umbea au facebook.
     
  26. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #26
    Jul 19, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 7,495
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 63
    naona umeliza bila kuhoji ubora wake umejikita wapi, iki chuo kilikua bora enzi izo za baba wataifa,anayesema Ud ni bora anasababu za msing,unawachukia wana Ud kwann ndugu?
     
  27. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #27
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,230
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Kama UDSM nao vilaza siku hizi, Vile vyuo vya kata itakuwaje sijui
     
  28. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #28
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,415
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Ninachojua ni kwamba competency ni juhudi binafsi ya mtu awe amesoma midizini au Oxford, Harvard au Cambridge kama elimu yake haitusaidii ni kazi bure tu. Mbona Chenge anajidai kasoma chuo kinachoheshimika duniani yaani Harvard University na bado tumeshuhudia upupu aliofanya.

    Argument ya kuwaponda au kuviponda vyuo vingine naona ni finyu kama ilivyo akili ya mtoa mada kwani hiyo itasaidiaje kuboresha vyuo vyetu. uzalendo tunaodai ni lugha ngumu sana kwa huyu jamaa ambaye hajui kwamba madaktari karibu wote wa hospitali zetu wamesoma Muhimbili na vyuo vya humu nchini na ndio wanazalisha wake zetu na dada zetu. Sijajua anataka kutueleza nini.
     
  29. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #29
    Jul 19, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,056
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 38
    Wewe nawe inawezekana ni kilaza wa chuo kinachofahamika! Hapo juu nimekupa links tatu (3) kwa taarifa zako. Tembelea 4icu.org | World University Web Rankings website inayoheshimika kuliko zote nayo imeiweka Makerere University nafasi ya 11; University of Nairobi nafasi ya 14; University of Dar es Salaam nafasi ya 15; The Hubert Kairuki Memorial University nafasi ya 48; Kumbuka kuwa vyuo hivi ni ndani ya 100 bora barani Afrika. Sasa nikupe nini zaidi?

    Wewe unazungumzia rankings za Februari 2011, mimi nakupa rankings za Julai 2011. Rankings hizi zinabadilika kulingana na wakati kama zile za FIFA!
     
  30. njoro

    njoro JF-Expert Member

    #30
    Jul 19, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sa mbona unanishambulia mimi shambulia hoja,hoja yako nimeisoma period,don't attack me *****
     

Share This Page