Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majibu na madai ya uamsho kuhusiana na vurugu na muungano

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ALEX PETER, Jun 5, 2012.

  1. ALEX PETER

    ALEX PETER Senior Member

    #1
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    uamsho pix.JPG
    Mwandishi Manyerere aliyefanya mahojiano haya akiwa na wanauamsho


    Haya ndiyo madai ya Uamsho kuuvunja Muungano


    *Wasema bayana kwamba wanataka Zanzibar iwe 'Sovereign State', ijitawale yenyewe


    *Wasema Dar es Salaam ilikuwa ya Zanzibar, maili kumi kuingia ndani, mikataba ipo


    *Kiongozi ahoji: Kilomita chache zinakushughulisheni wakati mna mapori tele






    Jumuiya ya Uamsho ya Visiwani Zanzibar hivi karibuni ilijikuta matatani, baada ya Jeshi la Polisi kutumia mabomu ya kutoa machozi kutawanya wafuasi wake. Mwandishi wa gazeti la JAMHURI, Manyerere Jackton, amefanya mahojiano ya ana kwa ana na Amiri Mkuu wa Jumuiya ya Maimamu Zanzibar, Sheikh Farid Hadi Ahmed, aliyeeleza lengo kuu la Jumuiya hiyo ya Kiislamu.






    JAMHURI: Ni nini chanzo cha vurugu za Mei 26?


    Sheikh Farid: Kilichotokea hapa kwa muda mrefu, japo inasikika Jumuiya ya Uamsho ndiyo inayofanya mihadhara, lakini ni Umoja na Jumuiya za Kiislamu ambazo zimekuwa zinaendesha mihadhara. Tumefanya mihadhara zaidi ya mia moja hadi sasa - mikutano zaidi ya mia pamoja na makongamano tofauti. Na lengo zaidi hapo awali lilikuwa ni kuwaelimisha watu kujua Sheria ya Mabadiliko ya Katiba na kuona ni jinsi gani inawabana Wanzibari na haijawapa ile haki yao ya kuujadili Muungano.


    Na baada ya hapo kilichokuwa kinazungumzwa zaidi ni kuwaelimisha wananchi kujua haki yao, kujua.... Soma zaidi.. http://www.kwanzajamii.com
     
  2. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #2
    Jun 5, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hawa wanatamani kurushiwa maguruneti kutoka Tanganyika
     
  3. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #3
    Jun 5, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,521
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    Hiyo ya mili kumu ndani ya Dar kuwa ni ardhi yao nimeipenda. Hivi bado JWTZ kazi ya kulinda mipaka ya nchi ni jukumu lao?
    .
     
  4. ALEX PETER

    ALEX PETER Senior Member

    #4
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    siku zote uhasama unaanza na chuki kama serikali yetu imekaa kimya inashindwa kutolea tamko swala kama hili unafikiri nini maana hawa wanapata nguvu ya kuongea wakiamini wanaungwa mkono na wazazinbar weng ndo maana wanasema kila wanachojisikia
     
  5. ALEX PETER

    ALEX PETER Senior Member

    #5
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kama ilikuwa yao ilikuwaje ikawa sehemu ya tanganyika
     
  6. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #6
    Jun 5, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hawa wanahitaji kuchapwa hakuna kingine zaidi ya hicho
     
  7. Z

    ZIGZAG Member

    #7
    Jun 5, 2012
    Joined: May 31, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sehemu ya tanganyika unajua ww tu wazanzibar, mungu wenu, anajua kama kilo mita kumi kutoka bahar sio tanganyika na ndio maana aliwambia zamani mji wenu uko dodoma.
     
  8. m

    mzaire JF-Expert Member

    #8
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wacheni kupotosha Watangayika, kilichozungumzwaa alitoa mfano kabla ya mipaka mipya ya Za'bar kugaiwa na kupunguzwa Dar kulikuwa na km 10 ya Z'bar, lkni baada ya hapo Za'bar ina mipka yke kama iliomo kwnye mabadiliko ya katiba ya mwaka 2010 ya Z'bar.

    Sasa na hio sehemu ilobaki Tanganyika mnaitaka? Kasema kwa hilo haliwezekani tena.

    Wacheni kuongopeana nyinyi Watanganyika Wazanzibari wanataka nchi yao msiwapotoshe watu, ss hatuna shida na na Dar wala Tanga, au Kilwa.

    Almuhimu Jamhuri ya Zanzibar kwanza = Unguja+Pemba+visiwa vidogovidogo+Anga na Bahari iliozunguka visiwa vyetu vinatutosha.
     
  9. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #9
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Huu ni uhaini tu si vinginevyo na una asisiwa na viongozi wa SMZ
     
  10. m

    mzaire JF-Expert Member

    #10
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Wacheni kupotosha Watangayika, kilichozungumzwaa alitoa mfano kabla ya mipaka mipya ya Za'bar kugaiwa na kupunguzwa Dar kulikuwa na km 10 ya Z'bar, lkni baada ya hapo Za'bar ina mipka yke kama iliomo kwnye mabadiliko ya katiba ya mwaka 2010 ya Z'bar.

    Sasa na hio sehemu ilobaki Tanganyika mnaitaka? Kasema kwa hilo haliwezekani tena.

    Wacheni kuongopeana nyinyi Watanganyika Wazanzibari wanataka nchi yao msiwapotoshe watu, ss hatuna shida na Dar wala Tanga, Mombasa, Somalia au Kilwa.

    Almuhimu Jamhuri ya Zanzibar kwanza = Unguja+Pemba+visiwa vidogovidogo+Anga na Bahari iliozunguka visiwa vyetu vinatutosha, gayo maeneo mengine hayamo ktk mipaka ya Z'bar na hizo propaganda zenu.
     
  11. blea

    blea JF-Expert Member

    #11
    Jun 5, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 336
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Bakora tuuu hadi ujinga uwatoke yaani wanaongea kama vile wao ndio wanaimiliki zanzibar. Ndio naamini hawa jamaa wakiachwa watabwabwaja mengi ya kukifu
     
  12. u

    umsolopagaz Member

    #12
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ....hapoooo! hapo awali kulikuwepo na zanzibar na tanganyika... na hapo awali ukanda wote wa tanganyika ( na wote wa afrika ya mashariki, mogadishu-beira; km 10 toka baharini kuingia nchi kavu) ulikuwa ni sehemu ya zanzibar pia... suala la kuvunja muungano litafungua " pandora box", na hicho ambacho wenye mapungufu ya uelewo wa historia ya bara letu wanadhani ndio tutabaki nacho (tanganyika), ktayayuka mbele ya macho yao namna pande la samli linavyoyayuka ktk kikaango kilichopashwa moto....!
     
  13. B

    BULOLE BUKOMBE JF-Expert Member

    #13
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    toka mwanzo mimi naona znz ni makupe wanainyonya tanganyika kama na nyie mmeona mnanyonywa sijui kwa lipi fungasheni na ondokeni tumewachoka na usharobaro wenu kila kitu mnaonewa tu, mitihani mnaonewa kodi mnaonewa , mtaikumbuka tanganyika nendeni mkauwane kwani hatuwajui? Nyie kumwaga damu ni jadi yenu toka nendeni zenu mkaribishe utumwa mlozoea
     
  14. B

    BULOLE BUKOMBE JF-Expert Member

    #14
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hakuna haja ya kuwarushia mabomu hawa watoto wetu kufanya hivyo itakuwa ni sawa na kuvunja yai kwa kutumia nyundo watatulia tu la sivyo tutamrudisha komandoo dr. Salmin amour awafunze adabu kama jan 27/2001
     
  15. B

    BULOLE BUKOMBE JF-Expert Member

    #15
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hakuna haja ya kuwarushia mabomu hawa watoto wetu kufanya hivyo itakuwa ni sawa na kuvunja yai kwa kutumia nyundo watatulia tu la sivyo tutamrudisha komandoo dr. Salmin amour awafunze adabu kama jan 27/2001 maana ni wabshi kwelikweli watatusumbua bure
     
  16. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #16
    Jun 5, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    katiba mpya ya Zanz inasemaje?
     
  17. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #17
    Jun 5, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  18. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #18
    Jun 5, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,769
    Likes Received: 604
    Trophy Points: 280
    yani mimi hiyo mionekano yao tu, kisaikolojia ni watu wakorofi, wabishi na wasiotaka kuelewa. Angalia vizuri ndani ya nyuso zao utaona kuna nyuso za nina sheikh Osama bin Laden, na magaidi mengneyo ya kiarabu.
    MY TAKE:
    hatua kali dhidi yao zichukuliwe
     
  19. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #19
    Jun 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,674
    Trophy Points: 280
    mara hii wameshaanza kuitamani na daresalama hahaha
     
  20. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #20
    Jun 5, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Lkn kuhusu mipaka ya Tz na Z'bar nlisha sema maranyingi, ila wana jf mmekua na masiara sana ndugu zangu!
     
Loading...