Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahanga alikimbia na kura!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OSOKONI, Mar 16, 2012.

  1. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,138
    Likes Received: 1,388
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"] : Mahanga alikamatwa na masanduku ya kura [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    SHAHIDI wa tisa katika kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi wa ubunge katika Jimbo la Segerea, Aziza Masoud (25) ameieleza Mahakama Kuu Kanda ya Dar es Salaam kuwa mbunge wa jimbo hilo, Dk Makongoro Mahanga alikamatwa na masanduku ya kura.

    Masoud ambaye ni Mwandishi wa Habari wa gazeti la Mwananchi, alidai hayo jana kwenye Mahakama Kuu Kanda ya Dar es Salaam wakati akitoa ushahidi wake katika kesi hiyo inayosikilizwa na Jaji Profesa Ibrahim Juma, akiongozwa na wakili Peter Kibatala anayemtetea Mpendazoe.

    Kesi namba 98 ya mwaka 2011, ilifunguliwa na Mpendazoe aliyekuwa mgombea wa nafasi hiyo kwa tiketi ya Chadema, akipinga ushindi wa Dk Mahanga katika uchaguzi mkuu mwaka 2010.
    Katika ushahidi wake jana Masoud alidai kuwa Dk Mahanga alikamatwa wakati akiwa mgombea Ubunge wa Jimbo la Segerea na walipata taarifa za kukamatwa kwake kupitia kwa baadhi ya mawakala waliokuwa wakishiriki katika uchaguzi huo katika jimbo hilo.

    Alidai kuwa Novemba Mosi mwaka 2010 Msimaizi wa uchaguzi ngazi ya jimbo katika Manispaa ya Ialala, Gabriel Fuime alithibitisha kukamatwa kwa mgombea huyo na kwamba tayari alishapeleka taarifa hizo Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC).

    "Katika mkutano wa wandishi wa habari ulioitishwa na Fuime kuna mwandishi aliomuuliza kuhusu suala hili, Fuime alikiri kuwa na taarifa hizo na alisema kwamba yeye hawezi kulishughulikia suala hilo bali atalipeleka NEC na atatoa majibu kwa wagomea,"alidai Masoud.

    Aliendelea kudai kuwa baada ya msimamizi huyo wa uchaguizi kukiri kupata taarifa hizo aliandika habari iliyotoka katika gazeti la Mwananchi Novemba 2, 2010.

    Hata hivyo Maosud alidai kuwa katika habari hiyo, hakumtaja kwa jina mgombe huyo aliyekamatwa na masanduku wala cheo chake licha ya kutajiwa na vyanzo vya vyake vya habari.

    Alidai kuwa kuandika taarifa hiyo hakukumletea matatizo ama vitisho ingawa aliwahi kusikia ofisini kwake kuwa kuna baadhi ya watu waliopiga simu kuhoji kuhusu habari hiyo.

    Aliongeza kuwa yeye binafsi wala gazeti lake hawajawahi kushtakiwa mahali popote kutokana na kuandika au kuchapisha habari hiyo.

    "Hatujawahi kushtakiwa au kufikishwa mahakamani kwa kum-quote (kumnukuu) Fuime katika stori hiyo, sisi tuna utaratibu wa kutoa taarifa kwa jamii , hatuogopi ikiwa habari husika ina maslahi kwa jamii,"alidai.
    Katika kesi hiyo Mpendazoe analalamikia mwenendo mzima wa uchaguzi katika jimbo hilo akida taratibu na sheria za uchaguzi zilikiukwa katika ukusanyaji ujumulishaji na utaratibu wa kuhesabu na utangazaji wa matokeo.

    Hivyo anaiomba Mahakama hiyo itengue matokeo ya ushindi wa mbunge aliyetangazwa na kuamuru ufanyike uchaguzi mdogo, au yeye atangazwea mshindi.Kesi hiyo itaendelea tena leo mahakamani hapo ambapo mashahidi wa upande wa madai wataendelea kutoa ushahidi.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mkubwa anzaweza kuadhirika.
     
  3. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    hii ni balaa.
     
  4. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,902
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    mahanga ni mdau mkubwa wa mach*ngud*a pale italian house tabata
     
  5. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    huyu baba ma CD wanamsifia kwamba ananyonya kule chini balaa. Yaani yeye Adam Malima #2
     
  6. N

    Nyabhurebheka Member

    #6
    Mar 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ngu ni mwema atamlipia mpiganaji Mpendazoe
     
  7. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #7
    Mar 16, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kesi imeisha
     
  8. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Je mahakama zetu zitatoa haki stahili? Inavyoonekana Bwana Mahanga ameshikwa zile sehemu zinazoning'inia katikati ya miguu.
     
  9. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #9
    Mar 16, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ananyonya za maCD???
    This is too dangerous.

    Inawezekana kwa bi mkubwa kule nyumbani hanyonyi...........????
     
  10. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #10
    Mar 16, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Mungu msaidie mpendazoe ili 2ongeze nguvu bungeni ya kupinga udhalimu wa serikali ya ccm kwa wananchi.
     
  11. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #11
    Mar 16, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    so what??
     
  12. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #12
    Mar 16, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,009
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Hata mimi nikiitwa nitatoa ushahidi kuwa nilisikia habarai za Mahanga alishikwa na masanduku ya kura..

    Na kwa kuwa tusivyo na Raisi Makini akamteua mwizi wa kura mwenzake kuwa naibu waziri huu ni uchafu kuliko Yale yatokayo kwenye Masabur....

    Nyerere alisema watu kama hawa waingiao Ikulu kwa njia za Panya au wanakopa pesa nyingi wapate madaraka je Watazilipaje hizo pesa ....

    Za Mwizi 40 ila Mahanga akipona basi zake zitakuwa zaidi ya 40...

    Kikwete naye Afunguliwe kesi
     
  13. h

    hans79 JF-Expert Member

    #13
    Mar 16, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mwendelezo wa story, mdau mwenza wa Chenge,Malima pamoja na Nyarandu na ccmagamba wengineyo.Kabla ya kutokea 12 mwaka wazir kumilik ak47. eeh ccm wazee wa totos du hamjiamin nini hadi mtembee na silaha kubwa!Kweli kuwa ccm uwe na akil kama nyegere(mnyama mwenye wivu).wazir bunduki mbunge nae bastola yaelekea rais wenu ana mabomu, woga wa nn?uroda wa ukubwa taabu tupu
     
  14. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #14
    Mar 16, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hahaha! hao nndo wanaitwa viongozi wetu tunaowaiba kwenye wimbo wa taifa mungu awabariki!!!! labda ndo maana hizo dua zetu hazisikiki manake matendo yao laaaana tupu!
     
  15. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #15
    Mar 16, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    So what? what?

    Hana Maadili ya kushika nafasi yoyote ya Uongozi katika Jamii yetu. Unafikiri anatoa Picha Gani kwa Vijana wetu. Zaidi ni kwamba alitakiwa kuwa chachu ya kuhakikisha hao wadada wanaweza kufanya kazi za kistaarabu ni kuhifadhi utamu wao kwa ajili ya matumizi ya nyumbani (approved Family - Mke na Mme)

    Unakuja kuuliza so what hapa. unafikiria wewe??
     
  16. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #16
    Mar 16, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    aisee umenichekesha sana yaani mkuu wao atakuwa na magrenade hahaha
     
  17. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #17
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ikishafika Judgement nadhani Judge atawasiliana na JK kwanza then asbh mtashangaa Mpendazoe kashindwa kesi.Ninachofahamu ni JK alimwelekeza Fuime kumtangaza Makongoro licha ya kushindwa kura. Fuime alikuwa na wakati mgumu sana that time kabla ya kutangaza, nafsi ilimtuma amtangaze mshindi wa kweli Fred,maelekezo ya juu yakamtaka tofauti,nilikuwa pale Manispaa
     
  18. O

    OPTIMUS TZ JF-Expert Member

    #18
    Mar 16, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 391
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzazi,Mpendazoe kaa mkao wa Kampeni hii ngoma ishalala,japokuwa huyo Jaji Juma ni mtu wa JK mwanzo mwisho alipokuwa Dean Facult of Law UDSM alimbeba sana Ridhiwani maana dogo alidisco........................do JK akampa mtu mzima zawadi ya Ujaji.
     
  19. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #19
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hukumu ya kesi hii itakuwa kipimo kizuri cha utendaji haki wa mahakama zetu bila shinikizo kutoka muhimili mwingine.
     
  20. s

    sawabho JF-Expert Member

    #20
    Mar 16, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Ingawa haya ni mambo binafsi yasiyohisiana na kazi ikingatiwa kuwa anayafanya usiku, lakini ukishakuwa Kiongozi unatakiwa kuwa makini na mwenendo wa maisha yako.
     
Loading...