Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mafuta yameanza kuchimbwa Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Andrew Kellei, Dec 19, 2011.

  1. Andrew Kellei

    Andrew Kellei JF Gold Member

    #1
    Dec 19, 2011
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 343
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wadau,leo asubuhi nilikua nasikiliza redio MAGIC FM katika kipindi cha morning magic,katika kile kipindi cha zaidi ya habari mwandishi Kibwana Dachi ametuambia leo ni siku ya tatu (3) tangu mafuta yaanze kuchimbwa Tanzania.Kwa siku wanachimba mapipa 100 (mia moja).Hii ina maana kwmba tayari watakua wamechimba mapipa mia tatu.
    Swali la kujiuliza ni kwamba,mbona hii ishu ipo kimya kimya sana?
    Ina maana serikali haijui au wanataka kutuambia kuwa bado jamaa wanafanya utafiti?
    jamani hebu tulifuatilie kwa kina hili jambo isije kuwa ndo mtindo ule ule wa wachimba madini.
    Nawakilisha.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Dec 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    yanachimbwa sehemu gani? sisi tusitegemee kitu chochote kutoka kwenye hayo mafuta.....wametumia ghrama nyngi sana kwa hiyo wakijilipa na kilichobaki kikichotwa na mafisadi ndio basi hatubakiwi na kitu.
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Hivi kuna ukweli hapa?
    -Swali la kwanza hujataja eneo, well
    -Lakini inawezekana kuwa siku ya kwanza ya uchimbaji wakapata pipa 100, ya pili 100 na ya tatu?...unless kama matayarisho ya awali yalishafanyika tayari, na hiyo unayoongelea wewe ni Official commissioning kamili ya kazi yenyewe, na si majaribio.
    Na je tayari kuna mitambo ya PROCESSING ya hayo mafuta ghafi, au unaposema pipa 100 una maana yaliyosafishwa?
     
  4. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #4
    Dec 19, 2011
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Mkuu inawezekana ni kweli wameanza kazi. Hata hivyo pipa 100 itakuwa bado ni tafiti tu sio biashara.
     
  5. Andrew Kellei

    Andrew Kellei JF Gold Member

    #5
    Dec 19, 2011
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 343
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Yanachimbwa Mtwara huko walikokua wanafanya utafiti wa siku nyingi sana.Nafikiri kunaitwa Mnazi Bay.
     
  6. Andrew Kellei

    Andrew Kellei JF Gold Member

    #6
    Dec 19, 2011
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 343
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Pakajimmy,
    Ukweli upo huyo mwandishi kasema aliongea na wachimbaji wenyewe na tena ameshauri tumwulize waziri ili aliweke sawa.Hayo mapipa mia ndo uwezo wa mitambo yao kuchimba kwa siku ila ni ambayo hayajwa processed.
     
  7. Andrew Kellei

    Andrew Kellei JF Gold Member

    #7
    Dec 19, 2011
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 343
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Unakumbuka ile meli waziri mkuu Pinda alienda kuizindua Brazil?
     
  8. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #8
    Dec 19, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wadanganyika mnataka mpewe taarifa ya mafuta ya kitu gani bana.
    Maji yenyewe serikali yenu imeshindwa kuwapa maji itakuwa mafuta?
     
  9. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #9
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    weka pica kaka for evidence
     
  10. T

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #10
    Dec 19, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,034
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kuna ukweli hapa ?
     
  11. Imany John

    Imany John Verified User

    #11
    Dec 19, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    hahahaha pipa100 kwa siku hata dsm hazitosh
     
  12. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #12
    Dec 19, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Siyo Korea kusini mkuu?
     
  13. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #13
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Jamani Haya mapipa kamwe hayatamsaidia mkulima wa miwa, mpiga debe wa daladala, muokota chupa za plastiki, msukuma mkokoteni, mama lishe nakadhalika.

    Haya mafuta ni kwa ajili ya wanene, wabenzi, waheshimiwa etc Kama ulivyo kwa dhahabu, sie tulie tu, midomo juu ka mbwa, hatutaambulia kitu.
     
  14. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #14
    Dec 19, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,905
    Likes Received: 1,355
    Trophy Points: 280
    ukisikia mia ujue ndo mia mara mia...ridhiwan yupo kwenye biashara ya mafuta hapo ndipo napopaogopa mimi.
     
  15. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #15
    Dec 19, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Bado na uranium wanachimba tanzanite pia ,dhahabu
     
  16. K

    KIROJO Senior Member

    #16
    Dec 19, 2011
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe sema Unafanya Biashara tu ya mafuta,maana ukikutaka mafuta hayapatika nenda BIgBon hivi Bigbon ya Nani?Naomba kuambiwa na evidence kama mtu anayo
     
  17. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #17
    Dec 19, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Labda huyo mwandishi alikuwa hajui ni nini alichoambiwa. Uchimbaji wa mafuta bado upo kwenye hatua za utafiti. Ni kweli kuna baadhi ya maeneo ya Ruvuma basin kumeonyesha dalili za kuwapo mafuta, na ndiko huko ambako utafiti huo unafanyika katika hatua za mwisho mwisho
     
  18. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #18
    Dec 19, 2011
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    mia mia mia mia mia mia mia. kila kitu mia. Ukweli ni kwamba wanachimba zaidi ya mapipa mia kila siku. kama ikipatikana meli kubwa wanaweza chimba hata zaidi ya pipa 700. ova
     
  19. hKichaka

    hKichaka JF-Expert Member

    #19
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Waandishi wetu wa habari hawajui chochote zaidi ya historia.hakuna waandishi wanasayansi Tanzania
     
  20. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #20
    Dec 19, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,316
    Likes Received: 3,116
    Trophy Points: 280
    dhahabu inachimbwa
    almasi inachimbwa
    uranium inachimbwa
    mafuta yanachimbwa(ingawa vituoni hawauzi)

    hakuna kisichochimbwa, hakuna faida ya uchimbaji maisha yanazidi kuwa magumu!
     
Loading...