Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maembe ya Kwetu Matamu - Yakidondoka Yenyewe!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, Sep 23, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Sep 23, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    MAEMBE YA KWETU MATAMU, YAKIDONDOKA YENYEWE!
    [​IMG]
    Maembe yalodondoka yenyewe


    Maembe yetu matamu, matamu yanipa hamu

    Ladha yake ni adimu, yana vigezo muhimu,
    Si machachu kama ndimu, yanataka utaalamu,
    Maembe kweli matamu, yakidondoka yenyewe!

    Hayahitaji vurugu, hayapopolewi mawe,
    Ya Kisarawe na pugu, hata ya kule Kongowe,
    Hata pwaguzi na pwagu, wanavyopata kiwewe
    Maembe kweli matamu, yakidondoka yenyewe!

    Si maembe ya kizungu, ni maembe ya kikwetu,
    Utaapia kwa Mungu, ukila roho i kwatu,
    Ni radhi nitiwe pingu, matamu madodo yetu,
    Maembe kweli matamu, yakidondoka yenyewe!

    Yanapokuwa mtini, mabichi yanavutia,
    Yanini purukushani, kuiva yataivia,
    Yabadilika rangi tawini, na harufu yavutia
    Maembe kweli matamu, yakidondoka yenyewe!

    Yatapigwa na upepo, kuringisha doli doli,
    YakiningÂ’inia kama popo, yapendeza kwelikweli,
    Kisebu na kiroho papo, kitakupata kwa kweli
    Maembe kweli matmu, yakidondoka yenyewe!

    Subira yavuta kheri, yanapopoka yenyewe,
    Wala hayataki shari, usiyarushie mawe,
    Iwe shambani au pori, shika kikapu na wewe,
    Maembe kweli matamu, yakidondoka yenyewe!

    Anza kuyaokoteza, embe moja baada ya moja,
    Ukipata la kupendeza, kwenye mamia ni moja,
    Hilo siyo la kuuza, hilo ni embe la haja,
    Maembe kweli matamu, yakidondoka yenyewe!

    Nililosema nimesema, ya kwetu kweli matamu,
    Hivyo kutama natama, nimezidiwa na hamu,
    Moyo umeshanituma, nalila kama wazimu,
    Maembe kweli matamu, yakidondoka yenyewe

    M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji a.k.a Vuvuzela Matata)
     
  2. k

    kijana15 JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2011
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 282
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mbona kama songi ?lol
     
  3. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    MM Ngoja niangalie haya maembe ya huku mjini kwetu kama yanadondoka yenyewe baada ya kuiva au ndio hadi mtu ukatingishe mti ili yadondoke pamoja na kuwa yameiva
     
  4. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Napenda BOGA mie.
    OTIS.
     
  5. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Maembe bolibo matamu sana
     
  6. mtemiwaWandamba

    mtemiwaWandamba JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Usisahau na ua lake, Mkuu.
     
  7. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Aahh unanikumbusha mbali. Maembe matamu yakidondoka yenyewe.
     
  8. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    naweka oda
     
  9. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #9
    Sep 24, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mwanakijiji umenena, tuseme nini tena
    Embe kweli ni tamu, na haliishi hamu
    iwe dodo, sindano, bolibo au ng'ong'o
    Mradi limejiivia mtini, si kuvundikwa darini
    Maembe kweli matamu,yakidondoka yenyewe
     
  10. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #10
    Sep 24, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hata mie nahamu, nipate japo sindano.
    Yanantia wazimu, nilapo kwa mkono.
    Maembe kweli matamu, yalo dondoka yenyewe
     
  11. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #11
    Sep 24, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,375
    Likes Received: 1,047
    Trophy Points: 280
    Kweli matamu hasa dodo embe dodo,ila ya kwetu hadi upande ndo uyadondoshe.
     
  12. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #12
    Sep 24, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Beti zangu naweka, kuliponda embe vuru.
    Juu mpaka chini ladondoka, likawa vuru vuru.
    Na siku sijaiweka, ya kulitia kinywani.

    Kinywa changu nafunga, kuingia embe hili.
    Ni bora la kuvundika, kwangu lina thamani.
    Mtini lapevuka, likaivia ghalani.
    Sehemu mwanana huwekwa, liive pasi na kurupushani.

    Halikumbani na viroja, likaingia tabuni.
    Likahesabiwa siku, kama komba na la mtini.
    Likisalimika kuliwa, basi ladondokea chini.

    Chini kutu la ng'ombe, yawa yake mafikio.
    Hadi vizuri ukalikoshe, na jiki kama si liwa.
    Kisha ujiuze, eti li salama kuliwa.
    Bure sijiti mashaka, kupenda yakudondoka.
     
  13. Tausi.

    Tausi. Senior Member

    #13
    Sep 24, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Matunda bora kwa afya zetu.
     
  14. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #14
    Sep 24, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    chachu ya embe bichi, nayo yafaa kwa achali na pilipili
    kweli embe la kwetu tamu, likiiva ladondoka lenyewe,
     
  15. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #15
    Sep 24, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,704
    Likes Received: 4,427
    Trophy Points: 280
    Embe hili hili embe au embe gani hilo? sijaliona mie embe la hivyo
     
  16. brazakaka

    brazakaka Senior Member

    #16
    Sep 24, 2011
    Joined: Mar 3, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Whatever the case Mkuu, tatizo langu siku hizi si vijijini au mijini watu hawana subira ya kungoja yaanguke yenyewe ni kulazimisha mtindo mmoja tu.
     
  17. Kwamex

    Kwamex JF-Expert Member

    #17
    Sep 24, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Enzi zangu nakumbuka,mabichi tulipopoa, kwenye majivu ya moto, kwa muda tulifukia, twasubiri likiwiva, kisha kwa mbali kubondabonda, sijui ni kubonda? Ama kulibonyabonya, subiri lilainike, kama ya kigoli maziwa, kisha kwa juu toboa, na kuanza kulinyonya, hakika utaenjoy, na...........dah! mi mkali aisee.
     
  18. jacjaz

    jacjaz JF-Expert Member

    #18
    Sep 25, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 366
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    mimi nimezaliwa town jamani,cjui km yalidondoka yenyewe au yaliangushwa,mim nanunua na kula tu huku town....Yote naona ladha zafanana tu.....
     
Loading...