Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maandamano kuunga mkono serikali yetu juu ya EAC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by rosemarie, Dec 12, 2011.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Tunajiandaa kufanya maandamamno nchi nzima kwa mara ya kwanza kuunga mkono uamuzi wa serikali ya Tanzania kuamua kuilinda ardhi yetu kwa vizazi vijavyo
    tunafanya hivyo ili wale wanaofikiri kikwete yuko peke yake kwenye hili wapate picha halisi
    sisi watanzania bado tunafikiria kama kujiunga na huo umoja wa mafisi au la!
    tunaomba tupewe nafasi!
    Kikwete mtoto wa Bagamoyo kwa mara ya kwanza tumeona unaipenda nchi yako!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  2. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #2
    Dec 12, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,776
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Disabuse your mind. Think and think straight!
     
  3. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #3
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    think and think strait?kwani nina makengeza?
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,715
    Trophy Points: 280
    nakuunga mkono ms..kwa mara ya kwanza ndani ya miaka 6
     
  5. kichomi

    kichomi JF-Expert Member

    #5
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maandamano nchi nzima kwani wale wababe wa Somaria AL-SHABAAB wameondoka?
     
  6. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #6
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    kwa kweli tufanye hivyo kuonyesha tunamwangalia kwa jicho la karibu,akikosea tunasema akifanya vizuri tunamkubali
     
  7. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #7
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    MAANDAMANO YAANZIE KERO ZA NDANI KWANZA NDIPO AL-SHABAAB WASIPOTUSTUKIA NDIPO TUENDELEE NA HAYO YA NJE YA MIPAKA YETU

    Tuanze kwanza kuandamania serikali kututungia katiba wakati wananchi wenye jukumu hilo kikatiba tupo.

    Na kama Al-Shabaab watakua hawajastukia maandamano yetu hayo basi ndipo tupange maandamano mengine ya kupinga posho ya wabunge na ugumu wa maisha shingoni mwetu ndipo tuje tukavuke mipaka kwenda kuandamania vya nje ya nchi.

    Zaidi ya hapo, unafiki STOP!!!!

     
  8. K

    Kabonde JF-Expert Member

    #8
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 12, 2008
    Messages: 421
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja.
     
  9. t

    thatha JF-Expert Member

    #9
    Dec 12, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    nasubiri kwa hamu kuandamana kwa hili.
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    Dec 12, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ninyi ni watu wa ajabu sana. Mnafanya maandamano kuunga mkono serikali uamuzi wa kulinda ardhi yenu wakati serikali hiyo hiyo inagawa ardhi kwa mashirika makubwa ya kilimo cha biashara kutoka nchi za nje kwa visingizio vya uwekezaji? Kama huu si wendawazimu sijui ni nini tena.
     
  11. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #11
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    naunga mkono lakini ngoja kwanza
     
  12. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #12
    Dec 12, 2011
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hivi wale waliopewa ardhi karibia Hekta 300,000 kwa miaka 99 ijayo ni Watanzania? Si bora kuwapa ardhi wakenya, waganda na warundi watakafanya makao yao kuwa Tanzania, kuliko wakorea na wamarekani watakaokuja kuchuma na kuhamishia mazao yao huko makwao?

    Hivi mnadhani haya madhahabu na ma-almasi yaliyokwisha kuchimbwa huku nchini, kama huo mtaji ulikuwa unawekezwa Tanzania, huenda 30-50% ya watanzania wasiona kazi leo wangekuwa na chakufanya?
     
  13. P

    Paul J Senior Member

    #13
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sita hakupewa Nishani, sababu mojawapo huenda ni hiyo ya kukataa ardhi kutokuwa sehemu ya EAC maana kama hili lingeonekana ni uzalendo uliotukuka basi tungeandama kupinga 6 kutopewa nishani! Najua Makinda alipewa Nishani, Je ni kwa lipi kama si kutetea na kupitisha hoja za kifisadi na ukandamizaji?
     
  14. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #14
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Aridhi ya Loliondo waliko fukuzwa Wamasai na kumilikishwa Waarubu tena kwa miaka mia moja itarudishwa lini?????????? Wamasai walilipwa fidia, kama hakuna kitu hapo ni usanii mtupu ni zero kubwa!!!!!!!!!!!!

     
  15. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #15
    Dec 12, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    hoja nzuri lakini umeiharibu kwenye conclusion. Hapo sababu ni ipi hasa?? Kuupongeza uamuzi wa serikali au kuwazodoa wapinzani wa JK? By the way, tangu mwanzo wa hii issue ardhi ndani ya EAC hakukuwa na mtanzania aliyekubaliana nayo so hakukuwa na mtanzania anayetaka serikali ikubaliane na EAC au kama yupo weka evidence hapa. Pia, tambua msimamo huo wa serikali umekuwa influenced na wananchi ambapo WOTE tulisimama kidete kupinga so unatushangaza kwa mbwembwe zako hizo!! Na haya ndio matatizo ya serikali inapopungukiwa cha kupongezwa matokea yake hata issue zilizo obvious inaleta mbwembwe.

    Najua maandamano kama haya Kova na Al-Shabab yake ya kusadikika hawana shida nayo so yatapata kibali na askari wa kuyasindikiza
     
  16. Alwatan

    Alwatan JF-Expert Member

    #16
    Dec 12, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naona watu kwa upofu au kutokujua kwa makusudi wanachanganya land lease na land owenership. EAC ilikua mambo ya land yaende kwenye ownership ya land, na nchi zote wanachama wangetakiwa kurekebisha sheria zao kuendana na hili. Sheria za Tanzania bado ni land lease. Hizo hectares walizopewa wawekezaji, pale inapobidi, bado Rais(watanzania) ndiye mmiliki wa Ardhi yote ya nchi hii. Rais anaweza kunulify hizo title deeds zao siku yeyote atapoona hazina maslahi kwa nchi. RUBADA walishafanya hivyo kwa wawekezaji kadhaa.

    Hata kama tuna chuki naye kwa mambo mengine mengi kwa hili la ARDHI ndani ya EAC, JK is RIGHT, na kama ikibidi HATULIHITAJI hilo shirikisho kama condition yao ni Ownership ya ARDHI yetu.

    Hayo Maandamano lini na wapi???
     
  17. n

    nyandaojiloleli JF-Expert Member

    #17
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hilo siko tayari kwani ni wajibu wao kufanya hivyo. Wanatakiwa pia warudishe Ardhi yote waliyoigawa kwa wageni kwa kisingizio cha uwekezaji.
     
  18. lidoda

    lidoda JF-Expert Member

    #18
    Dec 12, 2011
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 518
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    Wenzangu hamjaona hatari sana iliyofanyika? Yaani wabunge kama sikosei wa 5, wametoa uamuzi mkubwa kama huo. Kwa nini maswala makubwa kama hayo yasijadiliwe bungeni? Au ndo kama kawaida siri???Maana je kama hao wangepata cha juu kama kawaida ya CCM kupokea cha juu si ingekula kwetu? Au hao wabunge hawakupewa cha juu ndo maana hawakutia sahii Maana maamuzi ya kutotia sahii yalikuja jioni sana kutokana na vyanzo vya habari
     
  19. Alwatan

    Alwatan JF-Expert Member

    #19
    Dec 12, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu nakuunga mkono suala hili kujadiliwa bungeni. Ila ningefurahi zaidi kama lingeletwa kwa wananchi wenyewe kuamua kama wanataka huo muungano au hawautaki na hasa likujumuisha suala la ARDHI yao ya RUTUBA. Hata Umoja wa Ulaya(E.U) kulikua na referendum za kuchagua kuingia au kupinga E.U kwa nchi zote wanachama.

    J.K wakikulazimisha marais wenzako waambie unataka kura ya maoni ya wananchi kuhusu kujiunga EAC.
     
  20. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #20
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,628
    Trophy Points: 280
    Ile Marufuku ya polisi kupiga marufuku maandamano nchi nzima ilifutwa lini?
     
Loading...