Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maalim Seif: Tunataka Zanzibar yetu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ndulungu, Oct 7, 2012.

  1. Ndulungu

    Ndulungu Member

    #1
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maalim Seif Sharif Hamad ahutubia mkutano mkubwa wa hadhara kisiwani Pemba hii leo na anasema:

    "Mimi sitafuni maneno kwamba ni muumini wa Zanzibar yenye mamlaka kamili kitaifa na kimataifa itakayofuatiwa na mashirikiano kati yake na Tanganyika kupitia Muungano wa Mkataba.

    Namshangaa leo anakuja kiongozi wa Zanzibar anasema tuna bendera na muhuri na wimbo wa taifa, hayo yanatosha. Hivi huyu anajua anachokisema au anatumikia maslahi ya waliomtuma? Una bendera gani hii ambayo mwisho wake Chumbe? Mimi nataka niione bendera ya Dola ya Zanzibar inapepea Umoja wa Mataifa, New York pale. Nataka tuwe na Paspoti ya Zanzibar, nikisafiri nitoe Paspoti ya nchi yangu. Nataka tuwe na Ofisi za Kibalozi za Zanzibar katika nchi za nje. Leo hata mamlaka ya kiuchumi hatuna.

    Tumeamua rasilimali yetu ya mafuta na gesi asilia yasiwe mambo ya Muungano, mpaka leo Tanganyika wamekwamisha, wanatuzuia tusinufaike na rasilimali zetu tukajenga uchumi wetu. Wanasema tuna viwango na mfumo mmoja wa kodi lakini bidhaa zikitoka Zanzibar wanazitoza ushuru tena. Lengo ni kuua uchumi wetu ili hatimaye tudhoofike na tusalimu amri kwao. Yaguju! Wasahau hilo.

    Leo hata katika mikutano ya kimataifa, viongozi wetu wa Zanzibar hawapewi heshima ya uwakilishi wa nchi yetu. Inafika mahala hata Naibu Waziri tu wa Bara anaongoza ujumbe wa Tanzania wakati kuna Waziri kamili kutoka Zanzibar lakini haheshimiwi. Tutarejesha mamlaka yetu kamili.

    Tuwe na Benki Kuu, tuwe na sarafu yetu ya Zanzibar, tupange uchumi wetu kwa maslahi ya watu wetu. Tunataka tuwe na uanachama katika jumuiya na mashirika yote ya kimataifa. Tuwe na Waziri wa Mambo ya Nje wa Zanzibar. Tuwe na uwezo wa kuingia mikataba na nchi za kigeni.

    Hayo ndiyo tunayoyataka. Tukisema hivi hatuna maana tunataka ugomvi na Tanganyika. Hapana! Tunataka tuwe majirani wema na Tanganyika kama tutakavyokuwa na ujirani mwema na Kenya. Hayo yatafikiwa kupitia Muungano wa Mkataba wa Madola mawili huru kamili."


    Kama utasoma kwa Umakini Speech hii utaona Dhulma wanayofanyiwa wazanzibar na CCM
     
  2. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Amaaaaaaaaaaaandlaaa!!!!! a Wethu!
     
  3. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    Siupendi muungano
     
  4. m

    mwanachamahai Member

    #4
    Oct 7, 2012
    Joined: Jul 22, 2012
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Sasa wamekubali vipi kuishi ndoa na zulmati wao?! Shida ni tamaa hapa!
     
  5. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,178
    Likes Received: 3,447
    Trophy Points: 280
    Ameamua kuonyesha uamusho wake hadharani.!
     
  6. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,178
    Likes Received: 3,447
    Trophy Points: 280
    Namshangaa analalamika wakati yeye ni sehemu ya serikali ya zanzibar na ndio wenye maamuzi na zanzibar yao.
     
  7. a

    adolay JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280
    Tangu asubuhi nimesema malengo ya maalim sefu na kijana wake jussa ni tofauti na ya Lipumba - CUF tanganyika

    wanatumika kama mgongo na hakuna Lolote zaidi ya CUF- watanganyika kuwaandama Chadema.

    CUF- Tanganyika sio CUF- zanzibar, watanganyika shitukeni msitumike kuinanga chadema kwa msala upitao......
     
  8. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,645
    Likes Received: 1,527
    Trophy Points: 280
    Mambo ya ki-Pemba hayo. Naona ametumia sana "tuwe", "yetu", "tuna", "tusi...", n.k. Bora atumie "muwe", "yenu", "mna", "msi...", n.k. Hayo ndio mwafaka zaidi kwake.
     
  9. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Maskini ya Mungu Lipumba anatumiwa na hawa wanaodai nchi yao. Na Lipumba nae aanze kudai nchi yake ya Tanganyika
     
  10. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,645
    Likes Received: 1,527
    Trophy Points: 280
    Kama kuna chama ambacho msajili anapaswa kukifuta haraka basi ni CUF. Haiwezekani mtendaji mkuu wa chama anahubiri waziwazi tena bila kificho utengano wa kitaifa halafu anatazamwa tu!

    Tanzania ni moja na mipaka yake lazima ilindwe kwa gharama zote. Hoja zake alipaswa azitolee kama mwananchi wa kawaida kwenye Tume ya Katiba na sio majukwaani. Tendwa upo?
     
  11. R

    Rayase Member

    #11
    Oct 7, 2012
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mwisho chumbe
     
  12. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Nafuu Maalin umeamua KUYATAMKA badala ya KUYATAFUNA maneno yako! Kwa kuwa wewe utamkaye haya ni Kiongozi wa Juu katika SMK; itakuwa vizuri kwa WANA-NDOA wenzenu-CCM kukubai kwamba MUUNGANO umekwisha kuwa mzigo usiobebeka!

    Kama katika mahusiano mengine ya kibinadamu; waliopendana na kuaminiana ikilazimika kuachana huuma; japo si mwisho wa maisha yao!
    Tanganyika na Zanzibar (watakuja myambuana baadaye nani Unguja nani Pemba) tuuvunje Muungano kwa amani ili walau tubakize udugu wetu (ulioleta huo Muungano miaka ile)!

    Hata kama ni PARTNER katika biashara kama kila siku anakilalamikia wamuibia; achana naye mapema ulinde heshima yako na uhusiano wenu!
     
  13. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    tumeambiwa suala la kuvunja muungano haliwezi kujadiliwa kwenye mchakato wa katiba mpya..kitakachojadiliwa ni jinsi ya kuboresha muungano.
    Tupime na kuamua juu ya kile anachokiongea maalim seif kiongozi wa SMZ hata kama kipo nje ya mjadala wa katiba mpya.
     
  14. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #14
    Oct 7, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    M aalim Seif ni Katibu Mkuu wa CUF, lakini pia ni Makamu wa Kwanza wa Rais Zanzibar. Nataka kufahamu kama haya aliyazungumza kama kiongozi wa CUF au wa SMZ? Kama alizungumza kama kiongozi wa CUF, hivi msimamo huo unakubaliana na viongozi wenzake kwenye serikali ya umoja wa kitaifa? Kama alizungumza kama kiongozi wa SMZ, nadhani sasa Serikali ya Muungano inaweza kuanza kuelewa ni nini hasa Wazanzibari wanachokitaka.
     
  15. p

    propagandist Member

    #15
    Oct 7, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyu ndio kiongozi hamung'unyi maneno, serikali tatu yaja.
     
  16. u

    ungonella wa ukweli JF-Expert Member

    #16
    Oct 7, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 4,227
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu si mswana uamsho? Lazima awawakilishe vyema waarabu wenzake katika kudai koloni lao jipya la zanzibar!
     
  17. F

    FJM JF-Expert Member

    #17
    Oct 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Baada ya kujificha nyuma ya uamsho sasa inalazimu kujitokeza hadharani.

    Zanzibar haingozwi na chama kimoja cha siasa, ni serikali ya umoja wa kitaifa na Maalim Seif ni mmoja wa viongozi watatu wa juu kabisa Zanzibar. Sasa kwa nini analalamika kuhusu muungano wakati huo huo anaruhusu wabunge wake waende kwenye bunge la muungano? Kwanini asiamuru muswada wa kumaliza haya mambo ukapelekwa haraka BLW?
     
  18. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #18
    Oct 7, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,117
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Let Zanzibar GO
     
  19. sajosojo

    sajosojo JF-Expert Member

    #19
    Oct 7, 2012
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 738
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Sasa anamlalamikia nani kwani nani anawazuia kujitenga kweli hawa watu bure kabisa
     
  20. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #20
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,543
    Likes Received: 1,697
    Trophy Points: 280
    Huyu ni Mpemba na wapemba hawatakiwi Unguja na hawapendwi hili liko wazi so wauguja ndio hawataki kuvunja muungano ni wapemba tu... na wamanga..

    Kumbe Watanganyika ndio wamezuia uchimbaji wa mafuta Zanzibar duh Sijalijua hili!!!!
     
Loading...