Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lukuvi avamia ghorofa linalohatarisha usalama

Discussion in 'Jamii Photos' started by MziziMkavu, Mar 12, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,505
    Likes Received: 2,774
    Trophy Points: 280
    <table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td align="left"><table bgcolor="#dddddd" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" height="23" width="100%"><tbody><tr><td width="10">
    </td> <td width="606">

    </td> <td align="right" width="139">photos</td> <td align="right" width="12">
    </td> </tr> </tbody></table></td> </tr> <tr> <td bgcolor="#999999">[​IMG]</td> </tr> <tr> <td class="shortnews" align="left" bgcolor="#ffffff" valign="top">
    Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Mh. William Lukuvi, mchana huu, alitembelea jengo la ghorofa saba lililopo Mtaa wa Mafia na Swahili, Kariakoo jijini Dar, lililopigwa marufuku na Halimashauri ya jiji, kuendelea kujengwa kutokana na ujenzi duni unaotishia usalama wa wakazi wa enoe hilo. Mh. Lukuvi akiwa na Bodi ya wakandarasi wa Halmashauri ya jiji walilitembelea jengo hilo na kulikagua sehemu mbalimbali. Baada ya ukaguzi huo, nyumba zaidi ya tano zenye miradi mbalimbali ikiwemo Hoteli na maduka na wakazi wake walitakiwa kuhama mara moja kuepuka jengo hilo linalotishia kuanguka wakati wowote. Je, katika suala hili, nani wa kulaumiwa iwapo jengo hilo litaanguka na kuwadhuru wengine na pia gharama za kuhama na usumbufu wake kwa majirani, nani atazibeba? Ni baadhi ya maswali tata yakujiuliza katika kadhia hili..!

    <!--ThumbBegin-->[​IMG]<!--ThumbEnd-->
    ...hili ndilo Jengo linalotishia usalama

    <!--ThumbBegin-->[​IMG]<!--ThumbEnd-->
    ...Mh. lukuvi akishuka ghorofani baada ya kulikagua.

    <!--ThumbBegin-->[​IMG]<!--ThumbEnd-->
    ..Mh. Lukuvi (katikati) na ‘mainjinia’ wa Halmashauri ya jiji wakiziangalia nyumba za jirani na jengo hilo ambazo wamewapiga stop wakazi wake kuendelea kuzitumia.

    <!--ThumbBegin-->[​IMG]<!--ThumbEnd-->
    ...Nyumba hizi tatu za mbele zote wakazi wake wametakiwa kuhama mara moja.

    <!--ThumbBegin-->[​IMG]<!--ThumbEnd-->
    ...Umati wa watu ukilitazama jengo hilo.

    <!--ThumbBegin-->[​IMG]<!--ThumbEnd-->
    Nyumba hii nayo wakazi wake wametakiwa kuhama mara moja.

    <!--ThumbBegin-->[​IMG]<!--ThumbEnd-->
    mpaka jengo linafikia hatua hii, mamlaka husika zilikuwa wapi?

    </td></tr></tbody></table>
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,980
    Likes Received: 5,099
    Trophy Points: 280
    Lukuvi ajiuzulu,
    serikali ilikuwa wapi hadi jengo limefikia hapo lilipo?
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,536
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Jengo la aina hii lazima litakuwa na Consultant na Registered Contractor. Ilikuwaje likafika hapo lilipofika? Nchi yetu hii, Uhandisi na udaktari tumeufanya umekuwa rahisi sana. Ni ngumu kufanya kazi za accountants na Lawyers lakini siyo kazi za kujenga madaraja, majumba au kutibu watu maana utabibu unafanyika mpaka uchochoroni. Sidhani kama kuna qualified medical personnel kwenye hizi pharmacy zilizozagaa kila kona ya nchi yetu
     
  4. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2010
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,541
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hili jengo liko katikati ya Jiji, haingii akilini kwamba CRB siku hizi wanafuatilia ujenzi wa majengo makubwa hadi vijijini lakini wameshindwa kuliona hili. au ndiyo ule mtindo wa mambo kuishia ofisini badala ya saiti?
     
  5. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Nchi ya kitu kidogooo!!
     
  6. gwambala

    gwambala Member

    #6
    Mar 12, 2010
    Joined: Mar 10, 2010
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ningekuwa mimi nicharaza bakora wote kama waleee!
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,980
    Likes Received: 5,099
    Trophy Points: 280

    unaufahamu utamu wa asali ya mdudu rushwa?
    Inatia upofu, unapumbaza akili..
     
  8. gwambala

    gwambala Member

    #8
    Mar 12, 2010
    Joined: Mar 10, 2010
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duh hapo umesema mikela,nakuunga mkono
     
  9. M

    Mchili JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Lukuvi nae anaingia kwenye jengo linalotarajiwa kuanguka saa yoyote, lingembomokea je. Kweli hatuko safety conscious.
     
  10. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #10
    Mar 12, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wizi mtupu huyo mwenye may be kagoma kutoa cho chote
     
  11. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Siasa bwana! Yaani kaingia jengo linaloanguka ili apate photo op! Lukuvi ni Engineer?
     
  12. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #12
    Mar 12, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hivi mpaka jengo linafika hatua hiyo walikuwa wapi??????????????
    aaaaggggggggggggh
     
  13. L

    Lukwangule Senior Member

    #13
    Mar 12, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naona watu wanazungumza sana kuhusu hii hali ya majengo hafifu ambayo ni hatari. Kuna kitu kilitakiwa kufanywa baada ya ghorofa la Chang'ombe. Kulikuwa na tume iliundwa na ikachunguz amaghrofa mengi na inaaminika hapana inasadikiwa ahh nayo hapana lakini taarifa za kuaminika hii ndiyo haswaa kuna ghorofa zaidi ya 200 sijui dar pekee lakini hapa nchini ambayo yanatakiwa kuporomoshwa. Hiyo ripoti haipo tamisemi wala ofisi ya waziri mkuu sijui kama bodi ya wakadarasi wanayo lakini hii ripoti kwanini isiwe wazi na kila mtu aseme. Mimi nadhani tukikipata kile kama cha Haiti, Chile au Uchina kutabaki uwanaj wa kuchezea mpria uliuojengwa na wachina pale Temeke, graundi nzima itakuwa ni ya vyuma chakavu na miili chakavu.; Nyie ngojeni tu! ujenzi gani huu mfano pale kariakoo wa maghorofa yale ambayo yanapishana kwa futi moja kutoka moja hadi jingine?
    Unaweza kuzungumza mengi kuhusu udhaifu wa utendaji na ufuatiliaji na halafu jamaa wanajibu hoo hii ni kazi ya wewe unayejengewa kuangalia unafanyia kweli je sheria haisemi kwamba jengo hilo linatakiwa kukaguliwa?Watu wanakaa maofisini wanajaza vitambi vyao mafuta kwa kutotembea halafu tunasubiri mfuko wa maafa wa waziri mkuu utengeneze bajeti ya kutuokoa.
    Saawasawa kufa kufaana , lakini niseme kitu kimoja tunatakiwa kuiangaloia ripoti hiyo hata kama majumba yanayohusika ni ya mawaziri wakuu,maraisi au wake zao.Lakini sheria itazame, tutaaibika.
     
Loading...