Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lugha zitumiwazo kwenye Filamu za Bongo

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Kigarama, Sep 22, 2011.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Sep 22, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ukiangalia Filamu nyingi za Bongo matumizi sahihi na anuai ya Lugha ya Kiswahili hayapo. Tatizo hili linaweza kutokana na Filamu hizi kutokutumia andiko la Filamu "Script" na badala yake wanatumia muongozo wa Filamu ambao umejaa ni nini kitatokea kwenye Filamu.

    Ninachokizungumza ni kule kutokujua kwamba Lugha husawiri au huleta tafisiri ya maisha halisi ya jamii husika. Inawezekanaje kwa mhusika wa kike kwenye Filamu amwambie mwanawe wa kike kwamba "usimwamini mwanaume hata akiwa baba yako mzazi" hivi kweli hii inasawiri maisha halisi ya watanzania?

    Matamshi yao na unyoofu wa Lugha unakatiksha tamaa sana.
     
  2. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mi ndo maana siangaliagi mipicha yao!
     
  3. chameli

    chameli Senior Member

    #3
    Sep 22, 2011
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 133
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kuna moja nilikuwa natazama, eti huyu binti yuko fiti sana abstairs akimaanisha binti ana akili sana.
     
  4. kibhopile

    kibhopile JF-Expert Member

    #4
    Sep 22, 2011
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 1,232
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Ni maigizo Yale,
     
  5. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #5
    Sep 25, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,243
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Yanachosha hayo mamovie ili upunzishe ubongo wako inabidi UYAPOTEZEE TUU.
     
Loading...