Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lugha za Matusi.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Jul 21, 2010.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,113
    Likes Received: 5,311
    Trophy Points: 280
    Kwa nini mtu ukitaka kujifunza lugha mpya unaanza kwanza kufundishwa matusi.
     
  2. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wanadamu kwa tabia tunapenda kusikia kwa masikio yetu 'yasiyotamkwa', yaani yale ambayo jamii inayakataza na kuyakemea. Sasa ili mtu apate hamu/bashasha ya kujifunza lugha ngeni, matusi ndo ya kwanza kumfundisha kwani hayo yatamvuta na kumchangamsha mpaka awe na hamu ya kujifunza mambo ya maana na ya siriaz. Kumbe matusi ni ndoano ya kukuvuta kuingia katika lugha mpya na utamaduni wa wenye lugha; vitu ambavyo ni vizito vyenye kuhitaji muda, umakini na toiling. Matusi mtu hahitaji nguvu nyingi kufunza, na ndiyo maana yanatangulizwa ili kukuandaa kwa kazi inayofuata ambayo ni sarufi ya lugha.
     
  3. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #3
    Jul 22, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,555
    Likes Received: 1,780
    Trophy Points: 280
    Hapo ni sawa na kupewa tahadhari kwamba katika jamii hiyo hayo ni matusi........... Maana usije ukamtamkia mtu na akakufanyia kitu mbaya. Na hivyo utakuwa makini katika matamshi yako
     
  4. T

    Tall JF-Expert Member

    #4
    Jul 22, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ili ukitukanwa usianze kuchekelea kama ****
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Jul 22, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,113
    Likes Received: 5,311
    Trophy Points: 280
    Nikilikuwa najifunza lugha fulani, nikaambiwa nikiwakuta wazee niwaambie mwisenye, ndio salamu yao, ehh bwana ehh kumbe bonge la tusi.
    Uzuri ni kwamba mzee mmoja nilikuwa nimefikia kwake, na aliyekuwa ananifundisha hiyo lugha ni mwanawe mkubwa.
    Adhabu yangu akaibeba yeye.
     
  6. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #6
    Jul 22, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sipati picha Mzee wa Kikurya umwite shoga mbele ya mke wake na watoto, halafu ujitete kuwa hujui lugha.
    Nyambafuuuu
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Jul 22, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    miaka ya tisini nilitaka kujifunza kijaluo, nikakosea mwalimu wangu akawa mdada, maneno aliyoniambia kuwa ndiyo goodmorning...ilikuwa balaa almanusura nikatwe shingo.
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Jul 22, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,805
    Trophy Points: 280
    ..........utajuta!
     
Loading...