Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lowassa, Malecela na Sitta kunyimwa nishani maana yake nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiranja, Dec 10, 2011.

  1. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #1
    Dec 10, 2011
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Baada ya sherehe za kuadhimisha miaka 50 ya Uhuru wa Tanzania Bara kumalizika ktk uwanja wa Taifa (Uwanja wa Uhuru), kulifanyika sherehe nyingine ktk viwanja vya Ikulu Dar es salaam, sherehe hiii ilikuwa ni ya kuwatunuku NISHANI viongozi mbali mbali wastaafu waliolitumikia Taifa hili.

    Nishani hii yenye HESHIMA kubwa iliyopewa jina la Mwl. J. K. Nyerere ilitolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania, Mh. Jakaya Mrisho Kikwete. Aliwatunuku Marais wote wastaafu, Makamo wa Rais wote wastaafu, Mawaziri Wakuu wote wastaafu, na viongozi mbali mbali. Idadi ya Nishani zilizotolewa ilikuwa ni 40.

    Sherehe hizi zilizoanza majira ya saa kumi jioni zilifana sana ktk viwanja hivyo vya Ikulu, nyuso za waliotunukiwa zilionekana kujaa furaha kubwa sana, na ni dhahiri zilionesha ni kiasi gani pengo la Hayati Mwl. Julius Kambarage Nyerere lilivyo.

    JAMBO lililoushtua umati mkubwa ulioalikwa kuhudhuria na kupamba sherehe hii ilikuwa ni pale jina la Mh. Edward Ngoyai Lowasa kutokuwepo ktk orodha ya viongozi hao. Watu waliokuwa wamejikusanya ktk makundi mbali mbali walisikika wakisema kuwa "huu ndio mwisho wa Lowasa ktk medani za siasa". Wengine walisikika wakisema kuwa "Lowasa hakupaswa kukimbilia ktk kipindi maalum kilichorushwa na TBC1", kwani kufanya hivyo ni kuonesha Umma wa Watanzania kuwa anashindana na viongozi wake Wakuu, yaani Waziri Mkuu na Rais.

    Baada ya mahojiano na TBC1, wananchi wengi kutoka ktk viunga vyote nchini walilipuka kwa mshangao dhidi ya kituo hiki cha habari kinachomilikiwa na Serikali kutojua au kwa makusudi kuvunja itifaki. Wengi wamekosa imani na chombo hiki, na kuona kama ni cha Mh. Edward Lowasa.

    Ninaamini kuwa tutapata mawazo mengi mazuri juu ya matukio hayo mawili yaliyotokea jana, na hasa ukizingatia kuwa, mara kadhaa Mh. Lowasa amekuwa akitamba hadharani kuwa Rais Kikwete ni rafiki yake aliyetoka nae mbali, na wawili hao hawakukutana mitaani. Lakini jambo jingine hapa ni kuwa, CCM inajiandaa na uchaguzi wa viongozi wake ktk nafasi mbali mbali mwaka kesho. Uchaguzi huu utaunda timu ya ushindi wa chama hicho kikongwe utakaofanyika mwaka 2015. Kuna tetesi kuwa Mh. Lowasa anautamani saana URAIS, na hivyo ANAJIANDAA KUGOMBEA.

    Viongozi wastaafu ambao bado wanaendelea na nyadhifa nyingine serikalini nao hawakupewa nishani maana si wastaafu, na Lowassa si mstaafu ni "mjiuzulu".

    Kutoka gazeti la Mwananchi Disemba 11, 2011:

     
  2. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #2
    Dec 10, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mkubwa hapa umeuliza swali au umetoa maoni na mtazamo wako?
     
  3. Imany John

    Imany John Verified User

    #3
    Dec 10, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mtoa mada umetumwa?
     
  4. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #4
    Dec 10, 2011
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Vyote mkuu,taarifa, maoni na maswali
     
  5. BABA JUNJO

    BABA JUNJO JF-Expert Member

    #5
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naogopa sana. Hapa vita kati ya wawili hawa itakuwa dahiri si mida mingi
     
  6. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #6
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    hata pale uwanjani JK alimsalimia EL kimagumashi sana(kama macho yangu yako sahihi)
     
  7. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #7
    Dec 10, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nadhan vita ni DHAHIR TAYARI
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Dec 10, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hahahahahah,me ckuona mdau!coz ckuangalia t.v
     
  9. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #9
    Dec 10, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Lowasa ni fisadi lililokubuhi nishani ya nini tena!!!!!!!??!????????
     
  10. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #10
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ... Hao viongozi wawili hawana afya ya kutosha kuzozana kwa muda mrfeu ... hakuna shaka afya zao ndizo zitakzo amua mwisho wa sakata hili muda sio mrefu ... stay tuned!!!!
     
  11. k

    kibunda JF-Expert Member

    #11
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jana katika kuazimisha miaka 50 pamoja na mambo mengine Rais alitoa nishani kwa watu mbali mbali waliolitumikia taifa. Kwa upande wa maspika wa Bunge wamepewa Pius Msekwa na Anna Makinda.

    Swali ninalojiuliza, hivi Sitta hakustahili kupata nishani? Kwa nini amenyimwa yeye aliyekuwa spika kwa miaka mitano akapewa Anna Makinda ambaye ametumikia nafasi hiyo kwa mwaka mmoja tu sasa?
     
  12. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #12
    Dec 10, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    mnh hapa sijamuelewa mleta mada........UMEJAZA TU SERVER.
     
  13. k

    kibunda JF-Expert Member

    #13
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hata Pinda hakupewa. Huenda utendaji wake haumridhishi Rais.
     
  14. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #14
    Dec 10, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,106
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    wewe umemuona mwakyembe ivi karibuni?? Endelea kumsema vibaya lowasa
     
  15. N

    Navoyne JF-Expert Member

    #15
    Dec 10, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 771
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Labda tungeanza kwanza kwanini Lowassa apewe nishani ametoa mchango gani ? maana kuwa rafiki na rais sio sababu ya yeye kupewa nishani.

    Pia sitta kwa lipi alilofanyia taifa hili?
     
  16. M

    Mnyakatari JF-Expert Member

    #16
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,331
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Kuna kitu ambacho sikielewi hapa.Hili jina na Lowassa!Amekuwa akiitwa waziri mkuu mstaafu na watu wamepinga sana tu yeye kutambulika hivyo kitu ambacho binafsi pia nilielewa kwani ni kweli Lowassa hakuwahi kustaafu!Sasa hapa tena ameachwa kwenye orodha ya kupewa nishani viongozi wastaafu inaonekana hajatendewa haki!Nilitegemea rais apongezwe hatimaye kwa kuonyesha kutomtambua mstaafu Lowassa!Lakini bado kuna lawama tena!Duh!Huyu Lowassa anaonekana anao uwezo wa kuwafanya watu wawe vichaa...!
     
  17. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #17
    Dec 10, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,364
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Sometimes vitu vingine tuviache vipite tu. Hivi mtu amekuwa Prime Minister for about two years, na ameondoka in disgrace baada ya kusaini mkataba na Kampuni "hewa". Apewe nishani ya nini tena? Mbona hamjauliza na Makamba?

    Na unapongelea urafiki wa JK na EL, kwani nishani zilikuwa kwa marafiki wa JK?
     
  18. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #18
    Dec 10, 2011
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sitta na Lowassa sasa wamewekwa kundi moja na vigogo wa CCM na huenda wote wakatoswa pamoja.
     
  19. only83

    only83 JF-Expert Member

    #19
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Lowasa sio waziri mkuu mstaafu..ni waziri mkuu aliyejiuzulu...kwa hiyo astahili kupewa tuzo,Sitta kwa lipi? Lakini TBC1 wanaonekana wanamaslahi ya EL maana kila siku wao ni kumuweka hewani...nadhani kamshika mtu mmoja pale ofisi ya uhariri au chumba cha habari...
     
  20. m

    marijanda Member

    #20
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MIMI Rais kanishangaza na kuniacha na maswali magumu
    1.kutoa hotuba ambayo kaoengelea lami tu kama ndo issue kubwa lenye hadhi ya kuongelea katika miaka hamsini???
    2.ktunuku wastaafu nishani ya heshima ya mwal. Nyerere ktika viwanja vya ikulu mbele ya wateule wachache? badala ya mbele ya watanzania waliokwenda uwanjani na kupigwa na jua huku wakiambulia gwaride la kila mwaka na hotuba ya dk 15 yenye kusema issue za lami

    hili linatueleza nini?????????????????????????????????????
     
Loading...