Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lowassa amtwisha zigo Waziri Nundu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by fangfangjt, Mar 26, 2011.

  1. fangfangjt

    fangfangjt JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2011
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Lowassa amtwisha zigo Waziri Nundu


    Patricia Kimelemeta

    KAMATI ya Bunge ya Mambo ya Nje, Ulinzi na Usalama, imemtaka Waziri wa Uchukuzi, Omary Nundu, kuwasilisha barua ya kupinga ujenzi wa Kiwanja cha Ndege cha Kimataifa eneo la Taveta, Kenya kwa sababu umekiuka mkataba wa Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC). Hatua hiyo imefikiwa baada kamati hiyo jijini Dar es Salaam jana, kujadili suala la Ulinzi na Usalama kupitia Wizara ya Ushirikiano wa Afrika Mashariki.

    Mwenyekiti wa kamati hiyo, ambaye pia ni Mbunge wa Monduli, Edward Lowassa, alisema kitendo cha Kenya kujenga kiwanja hicho karibu na Uwanja wa Kimataifa wa Kilimanjaro (Kia), ni kwenda kinyume na mkataba wa EAC na Tanzania haijatendewa haki.

    “Kwa mujibu wa kanuni za Bunge, namtaka Waziri wa Uchukuzi, kuwasilisha pingamizi kwenye Jumuiya ya Afrika Mashariki kupinga ujenzi wa kiwanja cha ndege, kwa sababu umekiuka sheria na taratibu za makubaliano,” alisema Lowassa. Aliongeza kuwa eneo hilo kuna kiwanja cha Kia, hivyo huwezi kufanya uwekezaji wa aina moja eneo hilo na kwamba, hiyo sawa na kuvunja makubaliano hayo suala linaloweza kuzusha mgogoro.

    Lowassa alisema kutokana na hali hiyo, waziri anatakiwa kuwasilisha taarifa yake kwenye kamati hiyo atakapotekeleza agizo hilo, ili wajumbe wa kamati na wabunge wa EAC waweze kupata taarifa.

    Kutokana na hali hiyo, kamati hiyo inatakiwa kusubiri taarifa kutoka kwa waziri nwenye dhamana ili kuendelea na hatua stahiki ya pingamizi hilo. Akichangia hoja, Mjumbe wa kamati hiyo ambaye pia ni Mbunge wa Jimbo la Maswa, John Shibuda, alisema serikali isipokuwa makini kwenye suala hilo, Tanzania itakuwa jamvi la wageni.

    “Tanzania ni jamvi la wageni sasa, watu wanatoka huko waliko na kukimbilia huku, niwaambie laiti hayati Mwalimu Julius Nyerere angekuwa hai, angetuchapa viboko kwa sababu sisi ndio tunaotetea maslahi ya wananchi wetu, lakini ndio wa kwanza kukubali mambo kama haya,” alisema Shibuda.

    Hata hivyo, Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta, alisema wizara yake inatengewa bajeti ndogo ambayo inafanya washindwe kutekeleza majukumu hayo ipasavyo. “Bajeti iliyopita ya wizara ni Sh3 bilioni, ambazo huwezi kufanya shughuli yoyote ile ikilinganishwa na wizara yenyewe ni nyeti, kutokana hali hiyo tunaomba serikali kupitia kamati hii iweze kutuongezea fungu,” alisema Sitta. Mwisho
     
  2. NOT ENOUGH

    NOT ENOUGH JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 522
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    are you serious!!! budget 3billion, yani hata Chenge anaweza aka subsdize hii wizara kwa miaka nane (25,000,000,000/3 = 8 years
     
  3. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #3
    Mar 26, 2011
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    boresheni kia, shusheni gharama za kutua ndege na muwaambie bodi ya utalii ifanye kazi ya kutangaza nchi na sio viini macho vya kubandika picha kwenye basi moja london na kusimama mbele ya hilo basi na kupiga picha kisha mnaweka kwenye michuzi na kusema mnatangaza utalii.
    wenzetu kenya wanaweka matangazo kwenye mainstream tv stations tena prime time
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Mar 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    this is the point. Lowaa you are talking though hutakuwa rais
     
  5. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    hata aongee nini hastahiri kuwa raisi,this is not a perfume to make him smell like an angel!

    It's too late hata hivo,wanajua uwanja umefikia wapi sasa?

    Walikuwa wapi wakati kenya wako hatua za mwanzo kujenga kiwanja hiko?

    Wanadhani kenya ni wajinga kukubali kupoteza hela kibao walizo kwisha tumia kujenga kiwanja leo hii?

    na bado,tutakuja gundua kenyans are feeding on us tukiwa tumebaki mifupa
     
  6. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #6
    Mar 26, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,021
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Mh Lowassa watu walishaongea sana Kuhusu KIA lakini umekaa kimya. Sasa hivi unakuja na strategy ambao ni late counter attack. Kwa maana kwamba maandalizi yote ya uwanja wa TAVETA ulishaanza kujengwa.

    Ina maana viongozi wote hapa Tanzania ni vipofu?? Walikuwa hawasikii TATO, KIATO na watu wanasema Tariffs za KIA sishushwe ili kumudu ushindani na Jommo Kenyatta Airport.

    Kwanza hata kabla hiyo TAVETA haijajengwa, Jommo Kenyatta Airport ya Nairobi imeshateka soko la Africa Mashariki.

    Kama 80% (let say) ya watalii wanaokuja Tanzania kupitia Arusha au kupanda mlima wanapitia Kenya halafu wana connect to Tanzania via Bus Shuttles na Kenya Airways/PW.

    Mfano kuna shuttles kama Riverside Shuttle, Davanu, Impala Shuttle, Rainbow,Bobby Shuttle na nyingine hao wote wanapiga biashara ya kusomba watalii Jomo Kenyatta Airport kuwaleta Tanzania.

    Nawashauri Lowassa, Sitta na Omari Nundu wafanye haya Kwanza kabla ya kuwa atack kenya. Maana kenya waliona tumelala ndo maana wanaanza kujenga Airport TAVETA.

    - Kuwashauri wizara ya Fedha, Wizara ya uchukuzi na Wizara ya mali asili/utalii kuboresha uendeshaji wa KIA, Kushusha landing tarrifs ili ndege nyingi zaidi kutua KIA. Kushusha bei ya mafuta ya ndege. n.k

    Kwa hiyo naomba kama kuna mtu anaweza kuwafikishia huu ujumbe ili hao waheshimiwa waanze na kuboresha KIA Kwanza.

    Uwanja wa KIA ungekuwa na vivutio na uendeshaji mzuri then hao wakenya wasingepata wazo.

    Hey Tanzania wake up...!!!
     
  7. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #7
    Mar 26, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Lowasa alikuwa wapi siku zote?Hili suala la huu uwanja tumeshalijadili sana.Hebu mods unganisheni hii thread na ile ya zamani tuliojadili kule kwenye jukwaa la kimataifa
    Uwanja wa ndege Taveta,means KIA itakufa.Kenya watajinufaisha kupitia raslimali zetu,it's against Intergration spirit
     
  8. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #8
    Mar 26, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kuboresha airport pamoja na barabara. I think it is high time we have two lane roads frm KIA To ARUSHA-MOSHI. Tuone umuhimu wa kuboresha arusha kwa kuwa na miundo mbinu ya barabara ama sivyo tutakuwa tunalalamika tu siku zote bila kujua ni kwa nini tunapoteza kwenye ushindani
     
  9. e

    ejogo JF-Expert Member

    #9
    Mar 26, 2011
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nadhani unamaanisha dual carriage way maana hiyo barabara tayari ina two lanes. Kwani traffic volume ipo kubwa ivyo mpaka kuhitaji dual carriage way!
     
  10. Silas Haki

    Silas Haki JF-Expert Member

    #10
    Mar 26, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 368
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Lowasa na kamati yako acheni kufanya maamuzi ya kijima. Hivi hata kama mko kwenye Jumuiya ya A. mashariki ina maana ninyi kama Tanzania mkiamua kujenga uwanja mwingine wa kimataifa Mwanza, Dodoma, Kigoma, Mbeya au Mtwara mnahitaji kukubaliwa na nchi nyingine? Kenya ni nchi huru na ni haki yake kuongeza huduma hizo za usafiri ili kuwarahisishia wananchi wake na pia kuvuta wageni kutembelea Kenya na hivyo kuongeza pato la nchi. Tanzania mmelala tu mnatarajia na wenzenu walale? Hivi uwanja wa KIA unaweza kuuita ni wa Kimataifa? Acheni porojo kwenye mambo ya maendeleo. mmekalia kuwekeza kwenye mifuko ya mafisadi badala ya kuwekeza kwenye miundo mbinu kama wanavyofanya jirani zetu Kenya.
     
  11. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #11
    Mar 26, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 336
    Trophy Points: 180
     
Loading...