Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lita moja ya mafuta imefika 2,200, serikali ipo wapi?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Madcheda, May 8, 2011.

  1. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    jamani naomba nilete kilio changu kidogo! hivi huu ugumu wa maisha ni mimi mwenyewe ndo nnao u feel au ni watanzania wote???mbona kila mtu yupo kimya?
    yan nimetoka kuweka mafuta saiv nimekuta lita moja ni 2,200 (yes elf mbili na mia mbili) hapo nilipo nasikia hazina haina hela na watu hawajalipwa mishahara. jaman hakuna anaye umia na hii hali mbona kimya???

    Naomba msaada jamani hakuna lolote tunawezakufanya ili tubadili hii hali hata bei ya mafuta ipungue?mbona kenya wameandamana imeshuka sisi mbona tunaumia kimya kimya jaman????
     
  2. O

    Omr JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wewe unajua bei ya mafuta kitika soko la dunia? au ndio kuropoka, kama mafuta yamepanda bei kwa wanaochimba je unategemea nini kwa nchi kama Tanzania.
     
  3. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Think BIG, kwani kuna hivi karibuni umesikia serikali imeongoza kodi kwenye mafuta? The rest serikali ya Tanzania haimiliki visima vya mafuta....
     
  4. mpenda pombe

    mpenda pombe JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 779
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 60
    Tukubaliane tu jamani, Serikali ya awamu ya nne inamapungufu mengi..
     
  5. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    hajaongeza lakini kwa wenzetu kama kenya imebidi waondoe baadhi ya kodi ili bei ishuke maana kama mafuta yakipanda automatically na bidhaa zinapanda pia,use ur common sense
     
  6. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwani Kenya haipo kwenye soko la duni?
     
  7. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    nategemea wapunguze baadhi ya kodi kwenye mafuta ili bei zishuke kaka
     
  8. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    hajaongeza lakini kwa wenzetu kama kenya imebidi waondoe baadhi ya kodi ili bei ishuke maana kama mafuta yakipanda automatically na bidhaa zinapanda pia,use ur common sense
     
  9. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kama majibu ni hayo hakuna haja ya kuwa na Serikali! Hata yakitokea mafuriko tutaambiwa kwamba tusidai msaada nna kwmba si mnaona mvua nyingi sasa hivi?
     
  10. O

    Omr JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mvua inanyesha na mafuta yanachibwa ni vitu viwili tofauti.
     
  11. m

    msaragambo Senior Member

    #11
    May 8, 2011
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 126
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Jaribu kufikiri japo kidogo basi,kuna sababu gani ya kuwa na serikali kama haiwezi kujali raia wake kwa kisingizio cha soko la Dunia

    Hakuna sababu ya kuwa na hao sumatra sababu hawana msaada zaidi ya kuongeza ugumu wa maisha maana katika kila nishati utakayonunua iwe Umeme/mafuta wana asilimia yao pale

    Wakati serikali za wenzetu wanajaribu kupunguza matumizi ya mafuta kwa kubadili magari yenye kutumia kiwango kikubwa cha mafuta na yenye matumizi madogo sisi ndio tunabadili kwa kununua V8 utafikiri tunachimba mafuta

    Halafu mtu anasema Serikali ipo nina mashaka kidogo
     
  12. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #12
    May 8, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    busara basi! Unajua kodi kwa lita ni sh ngapi? Mbona landlocked countries jirani na sisi bei chini?
     
  13. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #13
    May 8, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Kila nikizitafakari kazi za serikali, huwa nafikia conclusion kwamba hatuna serikali
     
  14. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #14
    May 8, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Sasa mtt wa rais anasema tunaishi kimjini mjini kweli tutaendelea na maamuzi ya maana kweli kwenye hii nchi??hawa watu inabidi tuwashinikize mana hv hv hatutabadili kitu
     
  15. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    Kwani kenya wamefanya nini kupunguza bei ya mafuta?sisi kwa nini hatuwezi?maana hata hiyo kodi hapa tanzania hatuoni faida yake zaidi ya kulipa kesi serikali ilizoshindwa katika mikataba ya hovyo?pia baada ya kuuwawa osama bei soko la dunia imeshuka sana chini ya $100 per barell.
     
  16. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #16
    May 8, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sio petroli na diesel tu kila nyanja ya maisha hali ni mbaya sana.Aheri wewe unaye nunua Sh. 2200,mimi hapa nilipo nanunua Sh.2300!Nakubaliana na wewe,we must do something,sio kwa ajili yetu tu,lakini hata kwa ajili ya vizazi vijavyo.Ifike mahali tuseme enough is enough.
     
  17. J

    Joshua Bukuru Member

    #17
    May 8, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 25
    Tatizo tulilonalo watanzania ni kwamba hatuna sera yoyote ya kupambana na mfumuko wa bei. Hivyo tunajiendea hovyo hovyo tu tofauti na nchi nyingine. Chombo kikuu serikalini cha kupambana na inflation ni benki kuu ambayo maelezo yote inapewa kutoka wizara ya fedha.
    Tatizo tulilonalo watanzania ni kwamba tunapenda sana bidhaa za nje kuliko za nyumbani, bic ya kuandikia, chaki za kuandikia na madaftari vyote hutoka nje ya nchi na vikifika nyumbani bei yake huwa juu sana kulingana na ushuru wa forodha na kodi kadhaa baadaye. Nakubali bidhaa zetu za ndani wakati mwingine hazina ubora wowote wa kushindana na bidhaa za nje, hivyo basi mwathirika mkuu wa mfumuko wa bei ni end user (mtumiaji wa bidhaa) ambapo kimsingi ni mtanzania. Madhara mengine kwa ufupi ni pamoja na kushuka thamani ya pesa yetu, wafanyakazi kuhaha na kutokidhi mahitaji yao kwa kuwa inflation haiendani na nyongeza katika mishahara yao na hii ni indication kwamba uchumi wetu ni wa hovyo.
    Nini kifanyike? Tuandae sera mahsusi na maalum kwa ajili ya tatizo hili na ifanyike control ya kila wiki 6 kufanya tathmini kuona kama sera imefanikiwa au lah!. Rais anaweza kuteau tume maalum kushughulikia zoezo hili na uzuri ni kwamba tunao wasomi wengi ambao wanaufahamu uchumi. Hapa akina Lipumba wana maoni ya kuliokoa taifa letu na matatizo haya. Vinginevyo tutaendelea na inflation itapanda na mwishowe tutakuwa na taifa kama lile la Zaire wakati wa Mobutu au uchumi kama wa zimbambwe, mimi nadhani keshokutwa tutachapisha noti mpya za elfu 20 na elfu 50 kupunguza circulation ya fedha mikononi mwa wananchi. Ni hayo niliyonayo ila naomba wana JF tuchangie maada hii kwa kina...
     
  18. Zinedine

    Zinedine JF-Expert Member

    #18
    May 8, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ikiwa pamoja na kuifuta hii EWURA hamna lolote-yaani hili nchi
     
  19. vena

    vena JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pamoja na hayo yote serikali inakosa maujanja ya ku cntrol bei ya mafuta...wamwombe ushauri bwana mkapa awape maujanja....
     
  20. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,104
    Likes Received: 9,810
    Trophy Points: 280
    Majirani zetu Kenya wamepunguza kodi katika mafuta ili kuwasaidia wanunuzi na pia kupunguza ongezeko la mfumo wa bei (Inflation) lakini hii Serikali yetu ya kisanii hadi hii leo haijatoa tamko lolote lile kama itapunguza kodi katika bei za mafuta ili kuwasaidia watumiaji na kupunguza inflation. EWURA ni mzigo mwingine kwa Watanzania ambao hauna manufaa yoyote yale.
     
Loading...