Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

List of 100 Great Tanzanian of all Time

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ehud, Jan 28, 2011.

  1. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #1
    Jan 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wana JF naleta wazo tutengeneze list ya Great Tanzanian ambao wamepata kutokea ambao bado wanaisha au walishatangulia mbele za haki. List hii ningependa iwe ya great thinker ambayo haitakuwa influenced na mambo ya dini,chama,kabila wala chochote zaidi ya mchango wa mtu mwenyewe katika eneo hili la Africa liitwalo Tanzania toka wakati ikitawaliwa katika chiefdoms na machief kama Mkwawa, Meli,Abushir bin Salim hadi akaja mkoloni ikiitwa German East Africa au Deutsch-Ostafrika,baadae Tanganyika na hadi sasa Tunapoiita Tanzania. Watu hao wanaweza kutoka nyanja zote za maisha kama Academicians, Scientist, Politicians, Freedom Fighters, Philanthropist, Wanaharakati, Economist e.t.c

    Tunaweza kuwataja Randomly hata kama watazidi 100 lakini baadaye tutakuja kukubaliana tukapanga wa kwanza hadi wa mwisho kwa kufuatana na mchango wake kama nilivyoeleza hapo juu.

    Kwa kuanza mimi kwangu mimi ni Kinjekitile Ngwale.
     
  2. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #2
    Jan 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Naongezea Mwingine Mkwawa
     
  3. m

    mzambia JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kawawa
     
  4. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Abushir wa Pangani
     
  5. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #5
    Jan 28, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Peter maha was great
     
  6. Mwananzuoni

    Mwananzuoni JF-Expert Member

    #6
    Jan 28, 2011
    Joined: Apr 22, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mkuu umemsahau Mwanamalundi wa Usukumani
     
  7. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #7
    Jan 28, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Tanzania ilizaliwa 1964, hakukuwa na Mtanzania kabla ya 1964. Tafuteni jina lingine.
     
  8. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #8
    Jan 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wakuu msilete mzaa nafanya utafiti wa kweli kwenye hii kitu. Kama umemtaja mtu ambaye wewe unamjua sisi hatumjui itabidi unipe detail zaidi. Asanteni sana Wakuu.

    Mwingine mimi namtaja Chief Fundikira
     
  9. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #9
    Jan 28, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Mimi mwenyewe au hamnijui?au siruhusiwi kujipendekeza?
     
  10. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #10
    Jan 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wana JF naleta wazo tutengeneze list ya Great Tanzanian ambao wamepata kutokea ambao bado wanaisha au walishatangulia mbele za haki. List hii ningependa iwe ya great thinker ambayo haitakuwa influenced na mambo ya dini,chama,kabila wala chochote zaidi ya mchango wa mtu mwenyewe katika Taifa hili la Tanzania toka wakati ikitawaliwa na machief kama Mkwawa, Meli,Abushir hadi akaja mkoloni ikiitwa German East Africa au Deutsch-Ostafrika,baadae Tanganyika na hadi sasa Tunapoiita Tanzania.

    Zingatia hapo kwenye rangi mkuu!
     
  11. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #11
    Jan 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hata kama imezaliwa 1964 bado sehemu hii ya TANZANIA ndiyo ilikuwa ikiitwa Germany East Africa au Tanganyia au Himaya ya Sultani ukipenda.
     
  12. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #12
    Jan 28, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Hao waliokuwapo na kutangulia kabla ya 1964 unaweza kusema wamekuwa na mchango katika kuijenga Tanzania, lakini kuwaita Watanzania ni makosa, tafuta jina jingine.
     
  13. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #13
    Jan 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Simfahamu huyo mkuu hebu ni-pm unipe detail zake!
     
  14. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #14
    Jan 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Huyu ni nani tena mkuu nipe detail zake nifanye assessment kama awepo!
     
  15. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #15
    Jan 28, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Bottom line, hawakuwahi kuwa "Tanzanian" therefore hawawezi kuwa "Great Tanzanian" (sic)
     
  16. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #16
    Jan 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hadi saa tuna

    1. Kinjekitile Ngwale
    2. Mkwawa
    3. Kawawa
    4. Abushir bin Salim
    5. Chief Fundikira
     
  17. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #17
    Jan 28, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Shaaban Bin Robert
     
  18. kasopa

    kasopa JF-Expert Member

    #18
    Jan 28, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Cheef Kalimba Mwansokola Wa Ugara Tabora
     
  19. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #19
    Jan 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hadi saa tuna
    1. Kinjekitile Ngwale
    2. Mkwawa
    3. Kawawa
    4. Abushir bin Salim
    5. Chief Fundikira
    6. Shaaban bin Robert
     
  20. ismase

    ismase Senior Member

    #20
    Jan 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sijakuelewa lengo lako hasa ni nini. ili iweje, na kwanini. fafanua vizuri.
     
Loading...