Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini mbwa ni wachache lakini ng'ombe ni wengi japo kila siku wanachinjwa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Slave, Mar 23, 2011.

  1. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #1
    Mar 23, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Jamani wapendwa sijui lolote kuhusu sababu inayofanya ng'ombe wawe wengi wakati mbwa wakibakia wachache.ninavyofahamu mimi ni kwamba
    1.mbwa anazaa watoto zaidi ya wawili mpaka kumi.
    2.mbwa haliwi
    3.anazaa x2 kwa mwaka (sina uhakika) pamoja na hayo nilitegemea mbwa wangekuwa wengi zaidi ya ng'mbe kwa sababu

    1.ng'ombe anazaa x1 kwa mwaka

    2. Kila siku kwa tanzania nzima wanachinjwa zaidi ya ng'ombe 200

    3. Anazaa mtoto mmoja

    Swali langt kwenu je? Kuna nini hapa kinachosababisha mtanziko wa kufikiri?
     
  2. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mh unanirudisha kwa yule mishkaki ya paka
     
  3. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,775
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Je, una statistics?
     
  4. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Au wana tumika kama yule wa mishkaki ya paka
     
  5. Mjanga

    Mjanga JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    waulize WAHEHE!
     
  6. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    sidhani kama wanaweza kukabili tz nzima.
     
  7. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    duh umenikumbusha .
     
  8. E

    Exav Member

    #8
    Mar 23, 2011
    Joined: May 6, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Kwa nini kulinganisha Mbwa na Ng'ombe? Umetoa takwimu ya ng'ombe wanaochinjwa kila siku, lakini hujasema ni mbwa wangapi wanapoteza maisha kila siku. Pia ni katika muktadha upi unasema mbwa haliwi? Umesahau ule msemo wa chatu na mbwa? Mbwa pia ni kitoweo kwa baadhi ya jamii sehemu mbalimbali duniani.

    Je, biology ya hawa wanyama iko comparable? Je wako exposed kwenye mazingira ya aina moja.

    Angalia hayo yote in case you want to reach a worthwhile conclusion.
     
  9. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    dear takwimu nikifanya mlinganyo wa ng,mbe na mbwa naona kama mbwa wanaliwa haiwezi ikawa sawa na ng'ombe nadhani baada ya kuwaza na kuwazua nilifikia kikomo cha uelewa wangu katika kufikiri.that why nikaamua kukushirikisha wewe.ukinitupia mimi mpira nitashindwa kukujibu kwa kuwa u.thinker wangu umefika mwisho.
     
  10. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #10
    Mar 23, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    it's a tricky qn but to me bana i think it's all an optical illusion,i think in reality dogs are many compared to cows! You may walk from place to place and pass by at least 5 wondering dogs,you dont wonder and meet cows daily but dogs you name it! Just because you dont pay attention to them it creates an illusion that there are more cows than there are dogs! That's what i think,could it be?
     
  11. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    thanx 4ur xprs man.any more?
     
  12. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #12
    Mar 23, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,558
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Lazima mbwa wawe wachache ukiangalia siku hizi wachina walivyo wa kumwaga TZ teh teh
     
  13. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #13
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mbona kama mada haihusiani na teknolojia aumm uwezo wangu wa kufikiri mdogo?
    Btn kama alivyosema mdau ni tricky question
     
  14. P

    Paul S.S Verified User

    #14
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Labda kama ni trick question, lakini kulinganisha mbwa na ng'ombe ni tofauti sana.
    Usukumani pekee mtu mmoja anamiliki ngombe elf5 hadi 10 wakati mbwa ukimiliki wengi basi wawili. idadi ya ngombe ya matajiri 50 tu wa kisukuma inaweza kuwa sawa na idadi ya mbwa wote tanzania bara na visiwani
    Mbwa ni sehemu ya familia ngombe ni biashara
     
  15. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #15
    Mar 24, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    hata mimi naona mada haihusiani na teknolojia ila nahisi itakuwa inahusu sayansi kwa pamoja twaweza mwambia mode hii sridi (-)aitoe hapa apeleke panapo husika
     
  16. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #16
    Mar 24, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    kwi kwi kwi ! Mfianchi bana umenichekesha inamaa hawa jamaa wanawindia ktk miji ya watu?thanx man kwa kunichekesha
     
  17. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    uwezo wakufikiri unao mkubwa tu.labda user name yako itakuwa inamaani jini ulivyo cool !
     
  18. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #18
    Mar 24, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    PAULSS kumbe upo mkuu? Siku nyigi sana sijapa michango yako tangu kipindi kileeee cha ile topic yangu ya masikio.
     
  19. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #19
    Mar 24, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu karibu kwa hoja ya kufikirika kwa kweli mbwa awapo kibiashara sana ila wanaliwa sana pia asa mikoa fulani na kipindi hiki cha utandawazi kwa kukaribisahwa wachina nchini kwa kweli tusipokuwa makini kuna hatari ya kupotea kabisa kwa mbwa na nyoka asa nyoka wanaliwa sana na hawa wachina kwa vile watu hawafuatilii sana ndio mana athari zake azionekani sana ila baada ya mda tukijazinduka kutakuwa akuna kabisa hawa viumbe afadhali wanaigeria wao wakati wa mvua wanafaidi konokono
     
  20. lm317

    lm317 JF-Expert Member

    #20
    Mar 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani ng'ombe na mbwa lazima waliwe na wanaadamu?
    Wanaweza kuliwa na vitu vingine kwa viwango tofauti kama wanadamu wanavyoliwa na ukimwi kwa maelfu
     
Loading...