Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa wale wanaojiunga 1st year wazingatie haya

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by zema21, Oct 4, 2012.

  1. zema21

    zema21 JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 589
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Vijana wengi wanapopata nafasi za kujiunga na vyuo huwa wanafurahi saana na kuona kuwa wamepiga hatua kubwa saana na pia huwa hawashauriki wakiamini wameshafika mahali ambapo wanaweza kujiamulia mambo na kufanya lolote wanalolitaka.....
    Ukienda kutembelea vyuo mbalimbali utasikitika kuwaona baadhi ya mabinti wadogo wakitembea na nguo zinazoacha sehemu kubwa ya miili yao nje(nusu uchi). Pia wavulana/wanaume baadhi huishia kuingia kwenye ulevi na uvutaji wa bangi na mambo mengine machafu..
    Pia utashuhudia wengi wao wanawekana kinyumba...

    Ushauri wangu kwenu ni kwamba kabla hujafanya maamuzi jitafakari kwanza... fikiri kwa makini, wafikirie ndugu zako, wazazi, walezi, wadogo zako na wengineo.....kisha ndo ufanye maamuzi ya kujiingiza kwenye haya magenge kwani wengi wamejikuta wakiwa wanajutaa mno lakini inakuwa haina maana kwao kwani huwa inakuwa too late kwao.....kwa wale waliokuwepo UDOM 2011 college of education walishuhudia jamaa mmoja akijaribu kujiua kwa hali na mali katika jaribio la kujirusha ghorofani baada ya kujigundua kuwa ameambukizwa HIV na kwa makusudi na binti aliyekuwa mpenzi wake.. Pia yupo jamaa alimwagiwa maji moto usoni na msichana aliyekuwa mpenzi wake lakini kisa cha kumwagiwa maji msichana alikuwa hana mapenzi ya ukweli kwa kijana yule....Tafakari kila njia za mienendo yako ukiwa chuoni..uhakikishe kila unalolitenda halitakuwa na majuto yoyote kwako na jamii yako...kuwa mfano wa kuigwa na jamii badala ya kuwa reference ya maovu....
    Kama unataka kuingia katika relation iwe ni mara yako ya kwanza au la kuwa makini saana mchunguze mno unayetaka kuingia naye katika mahusiano...Kumbuka kwenda kupima ukiwa na mwenzi wako......pia kumbua saana kuwa maisha hayajabadilika wala level yako ya undergraduate si ya kukufanya ujisahau ujione kama ndo umesha-win .....
    Mtangulize MUNGU katika kila Jambo hudhuria msikitini, kama ni mkristo Fellowship/kanisani usikose....tenga muda wako kufanya mambo ya kijamii pia MWENYE MASIKIO NA ASIKIE
    Naomba kuwasilisha
     
  2. B

    Best Mzava Senior Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thx mch bro,aliyesikia amesikia.
     
  3. N

    NEEMA MWAIPUNGU Member

    #3
    Oct 4, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimependa sana ndugu ubarikiwe kwa hilo kwakweli hongera sana ndugu yangu na nafurahi kwa usahuri wako mfupi na uko clear
     
  4. k

    king rockie ATL JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 265
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    That's hell of an advice,asante sana GT!
     
  5. zema21

    zema21 JF-Expert Member

    #5
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 589
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Amen thanks a lot
     
  6. zema21

    zema21 JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 589
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    okay thats good
     
  7. Zeddicus

    Zeddicus JF-Expert Member

    #7
    Oct 4, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 587
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 60
    Eh Mwenyezi Mungu nakukabidhi maisha yangu haya yenye vishawishi vingi.
    Ubarikiwe sana ndugu kwa huu ushauri
     
  8. a

    anne R mushi Member

    #8
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 12, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    thanx for alerting m..hapajakua na mwingine wa kunipa mawaidha we wa kwanza
     
  9. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #9
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Nashukuru mkuu,ujumbe umepokelewa. I wish someone called 'bitbull' kama sijakosea jina lake apate ujumbe huu pia. Inaonyesha jamaa kaenda kuanza na wenge.
     
  10. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #10
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Nashukuru mkuu,ujumbe umepokelewa. I wish someone called 'bitbull' kama sijakosea jina lake apate ujumbe huu pia. Inaonyesha jamaa kaenda kuanza na wenge.
     
  11. S

    Suma mziwanda kageye JF-Expert Member

    #11
    Oct 4, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inshaallah na allah a2tangulie ktk hli
     
  12. M

    Msabaha lk Member

    #12
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nimeipenda hii
     
  13. Matata Mushkeli

    Matata Mushkeli Member

    #13
    Oct 4, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shukran mkuu be blessed.
     
  14. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #14
    Oct 4, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Mkuu safi sana kuwahabarisha manjuka! Ni kweli wengi wanaharibika wakifika vyuoni.
     
  15. Kerpp

    Kerpp Member

    #15
    Oct 4, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ahsante ndg' MUNGU a2epushie,
     
  16. A

    Apex JF-Expert Member

    #16
    Oct 4, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 429
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Be blessed i will do my best.
     
  17. mchafukobe

    mchafukobe JF-Expert Member

    #17
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 20, 2012
    Messages: 371
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    10x bro
     
  18. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #18
    Oct 4, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,072
    Likes Received: 1,604
    Trophy Points: 280
    Ahsante sana.
     
  19. elank54

    elank54 JF-Expert Member

    #19
    Oct 4, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 484
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Well said , amen!
     
  20. S

    Sine r Winters Senior Member

    #20
    Oct 4, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umexomeka xana mkuu bt na we yamekukuta nn?
     
Loading...