Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini Wachaga Wanawapenda Wasukuma??

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Boflo, Dec 8, 2011.

  1. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #1
    Dec 8, 2011
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nimefanya kautafiti wangu, nikagundua kuwa Wachaga wengi wanapenda kujichanganya na Wasukuma kuliko makabila mengine ya Tz, Wachaga wengi wameoa/wameolewa na Wasukuma na pia wanashirikiana nao kibiashara.
    Baada ya kutafakari sababu.... nimepata majibu yafuatayo:-

    1- Wasukuma Wengi wana mali na ni Matajiri
    2-Wasukuma ni waaminifu sana.
    3-Wachaga ni wajanja na wana mbinu nyingi kuliko Wasukuma kwa hiyo inakuwa rahisi kwa Mchaga kupata faida


    Wana JF ningeomba pia na nyinyi mawazo yenu, na kama mna sababu zaidi ya hizo....
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Dec 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Tunawapenda kwasababu na wenyewe wanatupenda.
    Na wewe badili lako upendwe.
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Dec 8, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,107
    Likes Received: 5,304
    Trophy Points: 280
    kudadadadadeki, kumbe Massawe ananiibia!!!!
    Naenda kwa Ng'wizukulu wo Ng'wana Malundi
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Dec 8, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,107
    Likes Received: 5,304
    Trophy Points: 280
    Please love me katoto, and l am going to be faithful to you. Mali zangu zote ntakupa wewe.
     
  5. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #5
    Dec 8, 2011
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hahaha...........kumbe bujibuji ni msukuma!
    Wachaga ni nooooooma
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,107
    Likes Received: 5,304
    Trophy Points: 280
    upo mheshimiwa!???
    Usiwe unapotea sana
     
  7. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #7
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Wasukuma wanapenda wanawake weupe; wachagga wanapenda mali za wasukuma!

    Ila wanaume wengi wa kisukuma wakioa wachaga; husahau extended family hata immediate mf kaka na dada zao, na hujikuta wakibase uchagani zaidi. Na hata watoto wakizaliwa hujiona wachaga zaidi kuliko wasukuma. Hii nimeiona kwa zaidi 90% za couple mix (mume msukuma, mke chagga); actually couple zote ninazozifahamu (more than 5 na less than 10.
     
  8. t

    thedon JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Maybe because they are two of the larger tribes in the country ergo you are bound to get more unions between the two compared to other smaller tribes
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Weeeee stop
    mwanamme wa kisukuma na watoto wake wawe JOGORI?!!!
    It will never happen
    Tena sababu ya mwanamke!?
    Hata awe mweupe kama mbalamwezi
    Mtoto wa msukuma huwa ni msukuma tu
    hata umpe limbwata atakuwa mwalu, misoji, masanja

    wanaume wa kisukuma wana EGO kubwa sana
    always watoto ni wake na anawapa majina yeye
    hata azae mtaani baada ya ndoa atawaleta wote hapo nyumbani

    Ila tunapenda wachaga na wameru sababu ya rangi afu huko kwenu wanatupabure hakuna mahari

    huku usukumani dun mwanamke mweupe bila ng'ombe 30 simpati

     
  10. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #10
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Nmh; kongosho l wish ningekupa majina ya hao couple (by the way u might be one of the couple l know. LOL)

    Wasukuma wapole (though ni vitom.i) na hiyo hufsnya wanawake kuwapanda! I am married to one, na shemeji yangu (Mdogo wa mume wangu) kaoa mchaga!
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Mweh mweh mweh! Hivi mateka amekusumbua hadi ukaamua kubadili jinsia? Mi mchaga afu mweupe kama mbalamwezi, tafadhali njoo unichumbie. Na hivi zimwi likujualo, tunapeana zamu kupika supu za maini,lol!
     
  12. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #12
    Dec 8, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,353
    Trophy Points: 280
    You might be absolutely right!! though I am not sure if your contention is true that chagas like/love Sukumas. Anyway, all in all wasukuma huwa ni limbukeni unaweza ukamtwist unavyopenda kwa sababu ya ulimbukeni. Kwa mchaga ambaye ni mwizi/mpenda pesa kuliko uhai wa kitu chochote, ni nafasi nzuri ya kumwonea msukuma masikini.
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    najua ni vito..., na kichwani hapandwi
    labda wameolewa na tudakama
    lakini mnang'weri? Heee, humpandi kichwani
    afu hawacheat wala kwa kijificha sana
    mwanamme akibambwa anakuambia kabisa wanakusaidia
    nakuonea huruma pekeako
    tena enzi zile vijijini
    anamwambia kabsa mkewe pumzika kunifulia
    ngoja nikatafute wa kukusaidia

    kwa usukumani ni kawaida mwanamme kuwa na wanawake wa nje
    we dont feel guilty kihivyo
    hata wanawake wetu wa kisukuma wanajua hilo
    wanajali lakini they can deal with it

    any way kuna few exceptions labda
    hata polygamy kule ruksa hadi raha

     
  14. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #14
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    we wajua jinsia yangu si siku ile nlivua kuhakikishia?!
    Usimuongelee mateka roho inanipaa nataka kurudi kulala
    He is still sleeping like a baby
    so sweet

     
  15. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #15
    Dec 8, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Kwa waliooana kwa kufahamiana Vyuoni au makazini ni sababu wasukuma kwa wasukuma wakikutana sehemu hizo wao wanakuwa dada na kaka,hata kama sio ndugu,so unakuta wanaoa au kuolewa na wachaga au kabila lingine
     
  16. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #16
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Akuu! Mi sina tabia ya kuchungulia watu! Hehehe, wanasema 'he looks yummy in his vulnerable state...' Akiwa kasinzia. Ila una jinsia mbili,nimekustukia aisee! Usije ukaharibu,lol
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    mi binafsi nawapenda wasichana wa kisukuma. ni wazuri, wanavutia, hawana kashfa za kitamaduni. Mzazi wala hahoji kwa nini umeoa msukuma, ila wengine...!
     
  18. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #18
    Dec 8, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Ongeza namba 4:Wachaga wengi ni wasomi, hivyo wasukuma wanapenda wasomi
     
  19. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #19
    Dec 8, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mi naona wasukuma walio wengi ni wakarimu na wako wengi ukilinganisha na makabila mengine...wewe nenda Mwanza au Shinyanga au tabora hata kama sio ndugu yake ukifika atakuchukulia kama ndugu yake kabisa na kukupa kila kitu utakacho tofauti na makabila mengi...Karibuni Mwanza karibuni shinyanga kwetu.
     
  20. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #20
    Dec 8, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,201
    Likes Received: 489
    Trophy Points: 180
    Kumbe wasukuma malimbukeni! Halafu kule kwao, ukisahau gari na funguo zake utalikuta salama salmini. Ila ole wako ulale kiganja cha mkono kikatokeza dirishani. Utakuta wameukata mkono na kwenda nao.
    In short mali zao wasukuma wanajua wanazitafutaje na wachaga nao wanajua wanazilaje....wote hawa ni noooma in their areas of expertise.
     
Loading...