Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini baadhi ya watu wana akili(iq) kubwa kuliko wenzao?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by NGULI, Nov 5, 2009.

  1. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hili ni swali linaniumiza kichwa maisha yangu yote kwa nini baadhi ya watu wamejaliwa akili sana wakati wengine ni mambumbu au wana uwezo mdogo wa uweelewa wa mambo? kielimu na hata kimaisha?

    Nitafurahi kuelewa ni kwanini kunakuwa na class ya watu katika ufahamu au uelewa wa mambo.

    Mifano iko mingi kutoka mashuleni hadi katika maisha yetu ya kawaida.
     
  2. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Mie naona inategemea tu na koo ya mtu au generation ya mtu. Maana kuna generation nyingine ni vilaza tu hawa wakienda shule.
     
  3. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #3
    Nov 5, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ni sawa na kuuliza kwanini huyu ni zeru zeru?
    au kwanini yule ni kichaa?
    au kwa nini yule ni mweusi!

    THE ANSWER:mwanasayansi atakwambia kuna GENETICAL POINT OF VIEW!

    mwanajamii atakujibu ni HUMAN NATURE

    mwanadini atakwambiaMIPANGO YA MUNGU
     
  4. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Kwa nini watu wengine wanene wakati wengine wembamba?

    Kuna sababu za genetics, kuna sababu za mazingira.
     
  5. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kwa nini Huyu mkuriya na yule mmasai?
    Kwa nini huyu mpare na yule mchaga
    Kwa nini huyu ni Mnyakyusa na yule Mfipa?...............
     
  6. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #6
    Nov 5, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mbona karibia wote maniuliza tena mimi maswali? nijibuni tafadhali.
     
  7. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Hii ya kabila ni tofauti kabisa na swali mkuu, kabila ni jambo mtu anakutana nalo baada ya kuwa amezaliwa, kwa maana nyingine kabila mtu hazaliwi nayo(hujasikia hadithi ya yule mtoto wa kimasai aliyezaliwa na wazazi wote wafaransa ila wazazi wake walipotea mbugani huko kilicho wakuta hakijulikani ila mtoto akalelewa na jamii ya wamasai?) lakini hili la akili ni lakuzaliwa nalo na kinachofanywa na mazingira ni kuiendeleza na kushape kutokana na mazingira yenyewe.
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Nov 5, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwa nini huyu anapenda kujiexpress na huyu hapendi kujiexpress utajibiwa ni HUMAN NATURE
     
  9. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #9
    Nov 5, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Aiseee, kwa hiyo unaweza ukazaliwa mchaga lakini baadaye ukawa Mnyakiusa, asante kwa hili...ninavyofikiri, kabila ni asili ya Mbegu ya aliyeipandikiza na ukazaliwa, lakini haitokani na malezi! Ndiyo maana pamoja na obama kuwa Mmarekani kimalezi lakini ni Mjaluo
     
  10. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #10
    Nov 5, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    you can say it again:D
     
  11. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #11
    Nov 5, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hahahaha ebwaneeeeee nimeipenda hiyo CHAWOTE
     
  12. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #12
    Nov 5, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    uwanja wetu wa nyumbani bana!
    mambo ya ponjoro-mani:D
     
  13. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #13
    Nov 5, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kuna siku Dr Isack Ndodi alisema watoto wadogo wakilishwa ngano wanakuwa na akili sana. Ipo siku nitafunga safari nimtembelee ofisini kwake anipe maelezo zaidi.
     
  14. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #14
    Nov 5, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,006
    Likes Received: 856
    Trophy Points: 280
    Naona kama unachanganya mambo vile! Unataka kujua ni:

    1. kwa nini baadhi ya watu wana akili sana kuliko wengine? au
    2. kwa nini baadhi ya watu wamejaaliwa akili kuliko wengine?

    Naweza kukusaidia kama issue yako ni swali la kwanza. Hilo la pili, nadhani ni mungu (kama ni wewe muumini) ndie anayeweza kusema kwa nini wengine kawapa zaidi.
     
  15. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #15
    Nov 5, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Karibu Mpwa Sinkala habari za kupotea sisi tunaendelea kujenga nchi lakini tunarudishwa nyumba hatua 3 na tunajitahidi kupiga hatua moja mbele. Huyu Ndodi yupo Magomeni Mwembe chai kama sikosei.
     
  16. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #16
    Nov 5, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135

    wengine wanasema mtoto asipomnyonya mama anakuwa na akilu finyu....siujui tuamini lipi hapa.
     
  17. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #17
    Nov 5, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Unamaanisha asipo nyonya maziwa ya mama ake au?
     
  18. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #18
    Nov 5, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Thanks

    Jibu tafadhali.
     
  19. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #19
    Nov 5, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Hehehe mtoto asipomnyonya mama tena.... he makubwa
     
  20. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #20
    Nov 5, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    IQ ya mtu huchangiwa na mazingira na vinasaba vya mhusika.Hivyo ndugu yangu kama bado hujao basi jitahidi uweze kuja ku influence IQ ya watoto wako. Kama wewe unatafuta tu sura bila kitu kichwani ujue unatafuta kuleta kizazi chenye IQ ya chini ( probability ni kubwa).

    Katika mazingira, mwanamke anayepata ujauzito halafu akawa mlevi au hapati lishe nzuri hiyo nayo huchangia kumfanya mwanae awe na IQ ya chini.Mtoto akisha zaliwa, je wazazi wanachangia vipi kuendeleza akili ya mtoto? Soma kitabu cha Joan Freeman - How to Raise a Bright Child - Utajionea mwenye ni vipi malezi na makuzi huchangia.Mzazi unatakiwa umwangalie mwanao ujue kama ni mtoto gifted ili uweze kumwendeleza zaidi badala ya kumshushia vipaji vyake.Mzazi mwelewa una uwezo mkubwa sana kuchangia kupandisha IQ ya watoto wako.
    Haya ni kwa uchache tu.
     
Loading...