Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nguvu hii ya CHADEMA, Mwalimu Nyerere leo angekuwa HAI, angeendelea kukumbatia KADI ya CCM?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Yericko Nyerere, Sep 8, 2012.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Sep 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Nguvu ya mabadiliko inayoongozwa na chama kilicho moyoni mwa wazalendo wa kweli wa nchi hii inanipa hofu kuamini kama mzee wangu Mwalimu Julius K. Nyerere LEO hii angekuwa hai angeendelea kumiliki kadi ya kisiasa ya kijani yenye alama ya JEMBE na NYUNDO.

    Alama hizo muhimu katika historia na siasa za nchi hii, zilikuwa ni uashirio wa mambo makuu mawili, JEMBE= Mkulima, NYUNDO=Mfanyakazi. Lakini leo ni kinyume kabisa tena kabisa, JEMBE = Vyombo vya Dola, NYUNDO = Risasi/mabomu.

    Hali ya kisiasa ndani ya ccm imekuwa ya mikingamo, huku wimbi la ufisadi nchini likishamiri kila uchao, hata wale wahafidhina wa chama wamegeuka kuwa wakwasi wa chama hiki mufilisi. Sasa hivi dhana ya kuitwa chama cha siasa imetoweka na sasa kinajieleza bila kuuliza kuwa ni GENGE la walanguzi wa raslimali za umma.

    Kupitia chama hiki, watu wanafanya jambo lolote watakalo, hata wakiitaka roho yako leo hii wanapata tu. Wameweza kupakia twiga kwenye ndege, wameweza kuza madini, wamehongwa suti, wamehonga vyeo nyumba ndogo, wamejiuzia migodi, wamejipa tenda.

    Yani ukiwa ccm hakuna unalolishindwa, wanafikiria kama kuna japo hata uwezekano wa kuitoa roho ya Mtume s.w au Yesu Kristu ilimradi kuondoa dhana ya dhambi kwako.

    Nikiangalia utawala wa Mwalimu Nyerere najiona mimi nimkosaji mkubwa ninaestahili adhabu mbele ya ghadhabu ya mungu, kwanini haya yanatokea huku watanzania tukiacha hawa mumiani waendelee kuliangamiza taifa?

    Rais wa kwanza Mwl. Nyerere pamoja na kutokuwepo rasilimali nyingi wakati huo alijenga kiwanda karibia kila mkoa. Alijenga nyumba za serikali ambazo wezi Mkapa na Magufuli wamekuja kuuza, alijenga bandari Dar, Tanga, Mtwara, Mwanza, ALIONGOZA SERIKALI YENYE NIDHAMU AMBAYO RUSHWA ILIKUWA NI MWIKO. Alileta umoja wa kitaifa kwa kuongoza serikali bila kujali dini wala. Wakati wake elimu ilikuwa inatolewa bure tena kwa ubora wa hali ya juu. Wakati wake shule zilikuwa na vifaa na waalimu. Wakati wa Kikwete elimu katika shule za msingi na sekondari imekuwa na mzaha tu. Si hayo tu bali mwalimu alijenga nidhamu ya chama, kiasi kwamba kila mtanzania alijivunia kuitwa mwanaccm.

    Ikumbukwe kuwa enzi hizo taifa lilikuwa likitegemea pamba, mkonge na tumbaku tu kujipatia fedha za kigeni, lakini kwa hekima za viongozi wa enzi hizo chini ya Mwalimu, waliwahudumia watanzia bila mawaa.

    Hivi leo mwalimu angekuwepo, angeendelea kukumbatia kadi ya ccm?
     
  2. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    "Nimeangalia huku na kule......chama ambacho kinaweza kushika dola ni chadema"
     
  3. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #3
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Angekuwa ameshahama ccm kwa sababu cc
    m si Baba yake wala si mama yake.
     
  4. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #4
    Sep 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Heheee saaaaafiiiiii sana, naikumbuka vema kauli hiyo ya mtakatifu Jk Nyerere
     
  5. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #5
    Sep 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Wewe ndio unayejua sababu mzee wako.
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    Sep 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Mkuu Nyerere ni mtakatifu?
     
  7. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #7
    Sep 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Mkuu Rirtz, hapa hazungumziwi kama mzazi wangu, bali anazungumziwa kama mwanasiasa na kiongozi mashuhuri wa watanzania
     
  8. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #8
    Sep 8, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mwenye heri.
     
  9. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #9
    Sep 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Nimekupata mkuu...mjadala mwema takuwa msomaji tu.
     
  10. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #10
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    siku hizi
    JEMBE = kuchimba kaburi
    NYUNDO = kutengeneza jeneza
     
  11. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #11
    Sep 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Naubariki mchakato unaoendelea wakumtawaza kuwa MTAKATIFU, kwasasa ni MWENYE HERI
     
  12. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #12
    Sep 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Hahaaa itakuwa ajabu wewe usome tu bila kuchangia chochote? basi kumbe sasa magamba karibu unayavua, Pipooooooz ............!
     
  13. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #13
    Sep 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Heheee sawasawa kabisa mkuu
     
  14. Chilisosi

    Chilisosi JF-Expert Member

    #14
    Sep 8, 2012
    Joined: Oct 19, 2008
    Messages: 3,054
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ritz umekua sana siku hizi,
    anaona unajibu hoja kama mtu mzima vile, sio kama zamani ulikuwa unatoka povu
     
  15. Chilisosi

    Chilisosi JF-Expert Member

    #15
    Sep 8, 2012
    Joined: Oct 19, 2008
    Messages: 3,054
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mie binafsi nashindwa kuelewa ,
    Ikiwa nyerere alijenga viwanda enzi zile za umasikini
    Inakuwaje vinakufa leo wakati wasomi ni wengi na tuna utajiri mkubwa?
     
  16. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #16
    Sep 8, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
  17. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #17
    Sep 8, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,303
    Trophy Points: 280
    Siku hizi MMEPOA KWELI!
     
  18. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #18
    Sep 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Asante sana mkuu, unazidi kudhihirisha uthabiti wa mwalimu tofauti na makapi yaliyopo sasa hivi ndani ya ccm
     
  19. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #19
    Sep 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Sio kupoa, wameishiwa propaganda huku chama chao kinawaangusha
     
  20. Chilisosi

    Chilisosi JF-Expert Member

    #20
    Sep 9, 2012
    Joined: Oct 19, 2008
    Messages: 3,054
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    umeona eeh!
    jamaa wamekuwa wapole sana wameanza kukubali matokeo kabla ya mechi
     
Loading...