Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa mtindo huu, kweli tutafika?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mag3, Oct 18, 2008.

  1. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #1
    Oct 18, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,569
    Likes Received: 2,528
    Trophy Points: 280
    jamaa_anakojoa_ferry_Dar_es_Salaam.JPG

    Ndio kawaida hapo Magogoni Ferry halafu wanashangaa wanapokimbiwa na samaki. Tuna safari ndefu !!
     
  2. M

    Mama JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    je kuna uwezekano wa kupata kichocho kutoka kwa samaki alioshwa kwa maji hayo?
     
  3. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2008
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kiipo kya mangi! In broad day light?! hao wanaotumia hayo maji hapo pembeni hawamwoni au ni norm?
     
  4. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ni kweli safari tunayo ndefu.
    Hawa watu wapelekwe vijijini ama wafundishwe nini sasa hapa.
    Yani njemba hata haina aibu inakojolea mahala chakula inatoka halafu pambaf mwingine naye yumo ndani ya maji hayo hayo kiaina.
    Sasa picha kama hiyo aipate mzungu si justification ya kutawaliwa inaendelezwa?
     
  5. F2S

    F2S JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2008
    Joined: Feb 16, 2008
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Labda pale hakuna vyoo vya bure jamaa wanaona ni gharama kutoa bati au fisi akakojoe kunako choo. Mamlaka husika ijaribu kujenga vyoo nya free na kuvihudumia si wataongeza kodi ktk samaki hao. Walipie vyoo indirect hii itasaidia kupata vyoo vizuri na vinavyovutia watu kwenda kujisaidia huko. May be ni umbumbu na ujinga kama ni hayo basi kuwekwe ulinzi na atayekamatwa apewe azabu kali ikiwa pamoja na kifungo. Ustaarabu unalazimishwa most of the time. Otherwise apewe muwekezaji wa ndani hilo eneo alisimamie
     
  6. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2008
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wa-Tanzania wenzangu, ama kweli hii inatisha, Ingewezekana askari wa Jiji wangekuwa wanafanya doria na kukamata watu kama hawa, labda hii hali ya kuchafua mazingira kwa mikojo ingepungua.
     
  7. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ndugu zangu kukujoa kwa kuchafua mazingira ni just one thing..Huyu anakojoa mahali chakula(samaki)kinapatikana..Ni dharau na ujinga na sijui nini...Unaweza kuona ni issue ndogo lakini trust me si issue ndogo kabisa hapa....Huyo mtu ama watu hao wameshindwa kuwa oraginzed kudai haki zao ama ni ujinga?
    Kwasababu kuwa civilized ni tofauti...Kodi watu wanalipa kwanini wachajiwe kutumia vyoo mahali kama ferry panapoingiza mapato tosha kabisa kuprovide service hiyo bure?
     
  8. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2008
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndugu Mushi,
    Ninaamini unafahamu hata sisi wanadamu ni sehemu ya Mazingira; hivyo hata mtu akichafua chakula chako amechafua mazingira.
    Hili suala la kulipia huduma ya kujisaidia/choo naona ni suala la jamii kuelimishwa tu, naamini kuwa hata wewe hapo ulipo kama unafanya kazi au unasoma utaniunga mkono kuwa unalipa kodi; lakini ukienda kwenye baadhi ya vyoo vya umma huwa unalipia.
    Sie hapa kwetu Tanzania ni vyema wananchi waelimishwe kuwa na huu utamaduni wa kilipia huduma za vyoo maana ni fedha kidogo tu kama TZS 50/= au 100/= ambayo wengi wetu (hasa wafanya biashara) tunaweza kumudu.
     
Loading...