Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuvunjwa kwa baraza la mawaziri!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rayase, Aug 20, 2010.

  1. R

    Rayase Member

    #1
    Aug 20, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ndugu wana Jf niinajaribu kufikiri suala la katiba ya ichi yetu, nimeshindwa kuelewa vema. Rais anavunja cabinet wakati gani, lini? swali msingi sana kwanini bunge livunjwe afu cabinet ibaki na one condition ya kuwa cabinet member ni kuwa mbunge? je hawa mawaziri walioshindwa kwenye kura za maoni nguvu yao iko wapi! naomba tujadili ili niweze kuelewa maana uchambuzi wa sheria its not my professional!
     
  2. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Wizara zote inatakiwa ziwe chini ya makatibu wakuu sasa hivi kwani hawa jamaa (mawaziri) sasa hivi wote wako vitani wakipigania maisha yao. Lakini ukiangalia kwa ndani zaidi, hata rais na makamu wake, pamoja na waziri mkuu wote wako vitani. Kwa ajili ya fairness hawa wote ilitakiwa warudi ground zero ili wasitumie clout ya madaraka kujiongezea chances za kushinda kura, especially katika culture zetu zinazoamini strong man (hatujafikia level ya kuamini strong system). Lakini hii maana yake itakuwa nchi itabaki kwa kipindi fulani bila uongozi kwa sababu cabinet ndo biggest decision making body ya nchi. Kwa hiyo logically wanabaki mawaziri wanaoelea (hata rais) hadi hapo watakapokabidhi kwa viongozi wapya baada ya uchaguzi. I'm not a constitutional layer, I'm just thinking logically.
     
  3. Igabiro

    Igabiro JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi huyu anayejiita Jaji Mkuu au Mwanasheria mkuu wanafanya kazi gani? Wanawaachia hawa mawaziri waendelee kutumia mali za umma kwenye kampeni zao,vilevile kupata posho za vikao wakati kwa sasa hawana maamuzi yoyote wizarani. Hii katiba nadhani ni ya watu wajanja wachache tu, wanaichezea kama chekundu cheusi
     
  4. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    kwa mara ya kwanza nimegundua mabo yafuatayo
    a) mwanasheria mkuu wetu wa sasa ni mwanasiasa na kuna uwezekano mkubwa uelewa wake wa sheria ni mfinyu sana hasa kwa majibu aliyotoa hivi karibuni na kwa kiasi kikubwa hajui kitu
    b) jaji mkuu wetu ana elewa vizuri sheria tatizo lake ni woga wa kutekeleza majukumu yake kwa kuogopa waliomteua hivyo maamuzi yake mengi ni ya woga woga kama kesi ya mgombea binafsi nk.

    matokeo yake, Nchi inapotea katika giza totoro
     
Loading...