Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by dottoz, Apr 1, 2012.

  1. dottoz

    dottoz JF-Expert Member

    #1
    Apr 1, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 342
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jamani nisaidieni kwa hli ambalo linanitatza kdogo,eti wanaosomea udokta mifugo wanapata ajira za haraka na mishahara yao ni mikubwa?
     
  2. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,227
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 48
    Tusubiri wadau watakusaidia.

    Ushauri: Kama mapenzi yako kwenye fani fulani yame-base katika ujira na ajira, mbele ya safari ni giza! Usisomee fani yoyote ati kwasababu tu inalipa! Mapenzi yako ya ndani kwenye kazi fulani ndiyo tu yakupe msukumo wa kusomea kazi hiyo na si vinginevyo. Kuna watu pamoja na mishahara yao mizuri huamua kuacha kazi hizo kwasababu MIOYO yao haipendi kazi hizo.

    Ukipenda kazi nayo itakupenda.
     
  3. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,262
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 48
    Soma program unayoipenda, fedha ni matokeo tu
     
  4. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,551
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 63
    VM inalipa,namjua mkaka m1 hvi jiran yetu anachukua zaid ya mil 2.5 kwa mwez.
     
  5. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,227
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 48
    ameajiliwa au amejiajili mkuu?
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,551
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 63
    kaajiriwa na shirika moja la kimarekani.
     
  7. La Cosa Mia

    La Cosa Mia JF-Expert Member

    #7
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kaka/dada ,kama unapenda BVM kasome tu kwa moyo mmoja mambo ya kushauriwa ati "namjua jamaa mmoja jirani" utadhani wao ndio wanamchukulia mshahara utakuja juta. Mimi naamini kila kitu kinalipa ukijipanga tu. Ngoja nikupe ushuhuda wangu maana BVM ilikuwa one of my options,kwa kifupi mwalimu wangu wa chemistry a-level alikuwa daktari wa mifugo,anaitwa dr sanga,mara ya mwisho alikuwa headmaster moshi sec sijui kama alihamishwa,jamaa ilibidi apige chaki kupunguza ukali wa maisha,na ni very smart....waulizd waliosoma tosamaganga enzi hizo,hashauri kabisa mtu asome hiyo kitu,pia nishakutana face to face na madaktari wa mifugo wasio na kazi,ni nzuri ukijiajiri ila yataka mtaji...pia shule yake ngumu si masihara,kwa hiyo changa karata zako vizuri....
     
  8. La Cosa Mia

    La Cosa Mia JF-Expert Member

    #8
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mfano halisi, producer HERMY B ni daktari wa mifugo,graduate wa SUA, jamaa kaamua kupiga zake vinanda,....
     
  9. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #9
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,924
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    dogo achana na mawazo mgando ya kuajiriwa, mwaka huu govt imeajiri mamia ya graduates hawa na wengine wengi wamekosa ajira. Elewa kuna kitu inaitwa "future", hata kama ajira zipo je baada ya miaka mitano ambapo utagraduate unafikiri bado kutakuwa na nafasi za ajira hii??
    Asikudanganye mtu sasa hivi mtu makini anaangalia kujiajiri hategemei kusoma ili aje kuajiriwa, usipokuwa na future utarudi mtaani na degree yako kuja kuuasugua @ by the time wenye fani kama yako mtakuwa maelfu mnagombania nafasi 15
     
  10. g

    green_marwa Senior Member

    #10
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Du!ukisoma fani hy unaingia chaka bovu ndugu yangu!nani anasema TZ unasema fani uiependandayo?achana na maneno ya nadharia hayo.Cha msingi ni kujikwamua kimaisha. Je, umeshawahi ona kazi ya bwana mifugo ikitangazwa mara ngapi gazetini?fungua macho na ona mbali ndugu yng.ushauri:kama ni SUA soma uchumi kilimo.Later utaweza chomoka ktk kilimo uwe mchumi na uvae tai!lol
     
  11. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #11
    Apr 3, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,227
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 48
    Isijekuwa huyo jamaa hobi yake ulikuwa ni muziki wazazi wake wakamlazimisha kusomea hiyo kitu!
     
  12. dottoz

    dottoz JF-Expert Member

    #12
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 342
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ajira ya udaktar mifugo huwa ni serikalini 2 na sivngnevyo.
     
  13. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #13
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 4,606
    Likes Received: 446
    Trophy Points: 83
    Mkuu,

    Huo ndio ukiritimba usotakiwa.

    Aliekwambia ni nani kwamba ajira hiyo ni serikalini 2?
     
  14. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #14
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 4,606
    Likes Received: 446
    Trophy Points: 83
    Mkuu,

    Inategemea na mambo mawili;

    Kwanza, ni kama unapata ajira serikalini ambapo kuna miradi kadhaa inayohusiana na mifugo na mishahara na marupurupu na mafunzo zaidi inakuwa ni kitu cha kawaida.

    Pili ni kama baada ya kupata shahada yako kutoka pale SUA utaweza kujiunga na private veterinary clinic au hospital (kama zipo) na kuwa associate na ukaanza ku-practice fani yako ukizingatia maeneo kadhaa kama vile:

    Utunzaji wa taarifa za wanyama

    Upasuaji na utoaji huduma ya dawa kwa wanyama

    Na mambo mengine mengi tu na ukiwa unaipenda kazi yako na ukaonekana basi unaweza ukapelekwa ughaibuni kujifunza zaidi na kufahamu kutumia vifaa vya kisasa zaidi.

    Unafahamu kwa vile bado tupo nyuma sana na zahanati za kujitegemea bado ni chache mno ndio maana inabidi ubanane na zile shughuli za serikalini.
     
  15. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #15
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,429
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 63

    Mkuu acha kupotosha umma!Hermy B alisoma Animal Science wala si Veterynary Medicine!Hivi ni vitu viwili tofauti!
     
  16. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #16
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,227
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 48
    Asante sana mkuu!
     

Share This Page