Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kunyonyesha kwa mama muathirika

Discussion in 'JF Doctor' started by bacha, Feb 21, 2012.

  1. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2012
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Habarini wapendwa?

    hebu naomba mnijuze kwenye hili..............

    Hivi kwa mama (mzazi) aliyeathirika na gonjwa la ukimwi ni salama kweli kwa mtoto kunyonya kwenye ziwa lake?
    Na kama sio basi, afanyaje ili aweze kumpatia mwanae chakula yake (maziwa)?
     
  2. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    EBF= Exclusive Breast Feeding,ni njia mojawapo inayoshauriwa kwa kinamama sero+ve.
    Katika hili mama anashauriwa kutompa kitu chochote mtoto zaidi ya maziwa yake na dawa atakazoshauriwa kitaalam kwa miezi 6 za mwanzo.
    Baada ya miezi hiyo mama anashauriwa kumwachisha ziwa mtoto na kumwanzishia lishe mbadala.
    Akizingatia utaratibu huu na mwingine atakaoshauriwa kituoni uwezekano wa kumwambukiza mtoto kwa njia hii utadhibitika.
     
Loading...