Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kumbe Katiba ya Tanzania Haitumiki Zanzibar! - Pinda akiri Utata!.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Jul 1, 2010.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Jul 1, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,556
    Likes Received: 6,184
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Katika kipindi cha maswali na majibu ya papo kwa papo kwa Waziri Mkuu bungeni asubihi hii, imedhihirika kumbe Katiba ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania, haitumiki Zanzibar hata katika uchaguzi wa Wabunge wa Bunge la Muungano!

    Tanabahi hiyo, imetolewa na swali toka kwa Kiongozi wa Upinzani Bungeni, Hamad Rashid Mohamed, na kuuliza kwa nini Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) imeipa Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar (ZEK), uwakala wa kuendesha uchaguzi wa rais na wabunge, lakini ZEC inatumia sheria ya uchaguzi ya Zanzibar badala ya ile ya Muungano?. Mhe. Hamad Rashid akauliza endapo kutatokea kesi ya uchaguzi ya ubunge wa Muungano, kesi hii itaamuliwa kwa sheria gani?.

    My Take.
    Kumbe zaidi ya zile kero za muungano zilizokuwepo, bado kero zinazidi kuibuliwa kila kukicha, hivi kuna tatizo gani kwa Tanzania na Zanzibar kuufumua huu muungano na kuufuma upya tukianzia na katiba mpya sio tuu, kuunda muungano thabiti, imara na madhubuti bali pia kutengeneza level playing ground kwenye medani za siasa?.

    Waziri Mkuu Pinda alikiri hilo ni tatizo na ufumbuzi wake utapatikana endapo kutatokea kesi ya uchaguzi ambayo haijawahi kutokea, atasubiri busara za mahakama kwenye hili.
     
  2. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pinda is not serious!

    Tatizo lipo - Ufumbuzi wake mpaka itokee kesi - na uamuzi wa kesi utategemea busara za mahakama!
     
  3. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #3
    Jul 1, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Du! bongo bana, sasa huko mahakamani si wanasema mambo ya siasa ni bungeni, huyu mkuu anatwambia tena otherwise. Inakuwaje Lol.................
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nimelisikia swali, lilikuwa la akili sana na inaonyesha kweli kuna problem kubwa ya Kikatiba kwenye suala hili. Inaelekea CUF wana orodha ndefu ya matatizo ya kikatiba katika set up ya Muungano na wanatyoa issues kidogo kidogo. Nawashauri wangeandaa dossier kuhusiana na matatizo haya ya kikatiba ambayo wataitumia kupush agenda ya kuandikwa kwa katiba mpya
     
  5. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    the question is, Mahakama ipi? hii hii inayoburuzwa na ccm?
     
  6. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Halafu tunasema tunae waziri mkuu!
    Busara ya mahakama ni kutokuingilia/kutoamua mambo ya kisiasa hivyo ishu hii ikitokea mahakama itairudisha bungeni kama ilivyofanya kwenye ishu ya mgombea binafsi!
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Jul 1, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Mwanasheria Mkuu wa JMT alikuwepo huko Bungeni au hakuwepo? Swali kama hilo Waziri Mkuu hakutakiwa KABISA kujaribu kulijibu!! Siyo kila swali analoulizwa afikiria analo jawabu.
     
  8. W

    WildCard JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kila Jimbo Zanzibar lina MUWAKILISHI na MBUNGE. Na majimbo yenyewe hata watu 5000 kwa jimbo hayana!
     
  9. W

    WildCard JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hii wameiiga ile "PMQ" ya kila Jumatano kule Uingereza. Majibu yote anayatoa WM tu. AG hakuwepo leo lakini hata angekuwepo asingejibu.
     
  10. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,556
    Likes Received: 6,184
    Trophy Points: 280
    .
    Q&A ni ya PM tuu. Ila pia Pinda, amekiri kuwa hili ni gumu, wanachoweza kufanya, ni kusubiri siku Wizara ya Sheria na Katiba itakapowasilisha makadiria yake, kambi ya upinzani iliweke kwenye maoni ya upinzani.

    Tukubali tusikubali, structure ya Muungano wetu ina matatizo. Zanzibar ni jeuri, inatumia jeuri ya uwepo wa katiba yake kuendesha kila kitu Zanzibar kwa mujibu wa katiba ya Zanzibar hata kwenye mambo ya Muungano. Ukizama sana kwenye hili, unaweza kuta kumbe hao wabunge wa Zanzibar sio legitimate MP kwa sababu hawakuchaguliwa kwa mujibu wa Katiba ya JMT. Kimfumo, Katiba ya JMT ndio sheria mama, na Katiba ya Zanzibar ni subrdinate tuu, sasa hii ZEC imepata wapi mamlaka sio tuu ya kuitumia sheria ya Uchaguzi ya ZEK kwa wabunge wa Muungano, bali pia kui-sideline/ignore Sheria ya Uchaguzi ya NEC.

    Natamani kuina hand-over note YA NEC iliyodelegate powers kwa ZEC kuendesha uchaguzi wa rais na wabunge kama wakala wa NEC.
    Sijapata kusikia wakala anaepaswa kutekeleza majukumu ya asliyemtuma kwa kujiundia sheria zake!.

    Tukizama sana humu, tutarudi kule kule kwenye malumbano ya uhalali (legality) ya huu Muungano wetu.
     
  11. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2010
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135

    Mh. Rashid naye si mbunge wa JMT? sasa yeye mwenyewe hatma yake ni ipi?. Ninavyoelewa kule ZNZ kuna Wawakilishi ambao nadhani ndio wabunge halali wa huko. Hawa wabunge wanaokwenda DOM kama MH. Rashid wanaweza kujikuta hawana pa kwenda maana maamuzi mengi kuhusu kero za muungano huwa yanatolewa na Baraza la Wawakilishi!!
     
  12. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hivi hii serikali ya CCM ina matatizo gani, kwanini hawataki kuwa pro-active?
    Yaani kweli PM anakiri na kusema solution itatokea pale tatizo litakapotokea!!! Huu muungano ni zimwi tusilolijua litatula mpaka twishe!!!

    Shame on the government!!
     
Loading...